Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni lini Tanzania itawapa nafasi kushika nafasi ya...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BAK, Aug 30, 2008.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,011
    Likes Received: 9,663
    Trophy Points: 280
    ...urais vijana wa Tanzania?

    Tunaona wenzetu Wamarekani pamoja na kuwa ni Taifa kubwa lakini limewaamini vijana wenye umri sawa na miaka ya uhuru wa Tanzania. Obama ana miaka 47 na VP wa Mcsame ana miaka 44.

    Rais anayefuata wa Tanzania 2010, kwa maoni yangu, asizidi miaka 45. Swala la kutokuwa na experience halipo maana hao wenye experience kama fisadi Mkapa tunajua alifanya nini alipokuwa madarakani na JK ambaye naye ana 'experience' nchi imeshamshinda siku nyingi anachokifanya sasa hivi ni kujibaraguza tu.
    Waungwana mnasemaje?
     
  2. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #2
    Aug 30, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,944
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Mzee wangu,

    Nadhani umesahau kuwa tulianzia huko huko ila wale waliotutangulia wakaamua kuwa wachoyo wa madaraka na kuwatupia vijana nje nje, kwanza kwa kuweka Azimio la Musoma, halafu baadey wakaleta vikwazo vya hapa na pale. Nyerere alianza kuongoza nchi hii akiwa na umri wa miaka 39 tu, na vile vile alianza kuongoza chama chake cha TANU akiwa na umri wa miaka 32 tu. Ndiyo maana ukiona picha za kwanza za Nyerere akiwa Ikulu, zinaonyesha sura ya kitoto kabisa, kwa mfano hii hapa

    [​IMG]
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,011
    Likes Received: 9,663
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Kichuguu tulianzia huko lakini sasa hivi tumeng'ang'ana na vizee tu kwa kisingizio cha uzoefu. Hata ukipitia majina yanayosemwa kumrithi JK 2010 au 2015 wengi ni waliokula chumvi nyingi. Kuna haja ya kuwapa vijana nafasi ya kuja na mawazo mapya badala ya hawa wazee ambao wametuangusha katika kila chaguzi with exception ya Mwalimu.
     
  4. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #4
    Aug 30, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,944
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Ni kweli; katika sehemu nyingi duniani hapa, viongozi vijana wamesaidia sana nchi zao kuliko viongozi wazee. Angalia enzi za Clintoni huko Marekani, wakati huo alikuwa kwenye 40's tu. Kumbuka miaka ya sitini jinsi Nyerere alivyofanya mageuzi sana Tanzania akiwa kwenye 40's tu, Sokoine alifanya mengi lakini akiwa kwenye 40's tu. hata kule Zimbabwe, Mugabe alikuwa shujaa sana kabla hajavuka ikweta. Nafikiri njia ya kwanza katika kutatua jambo hili ni kuweka term limits kwenye nafasi zote za kisiasa.
     
  5. k

    kajumulo New Member

    #5
    Aug 30, 2008
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sawa sawa naunga mkuno kuwa wapewe vijana nchi kwani hawa wazee na sera zao ni za zamani na ndio maana rais anasema kuwa vumilia shida badala ya kutafuta mbinu ya kufanya maisha bora kwa maana nyingine kuwa sera zao ni kuwa haiwezekani inabidi tuendelee kuishi hivi hivi
     
  6. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2008
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Suala kubwa ni kujitokeza nakuhimili mbinde,vishindo, makeke,mikwala na mizengwe ndani ya chama chako mpaka ushindi upatikane.
    Huyo jamaa wa kuhimili mikiki hiyo ni nani??
    Huyo jamaa wa kujitokeza kuhimiri vishindo si mwingine ni wewe na mimi.

    Obama amesema mabadiriko hajaji kutoka Ikulu ila yanakwenda Ikulu yakitokea mtaani.
     
Loading...