Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni lazima kumgharamia mwanamke kila kitu hapaswi kusaidia hata kama ana kazi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Wezere, Jun 25, 2011.

  1. W

    Wezere Senior Member

    #1
    Jun 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wadau naombeni mnijuze kwa hili.
    Unapokuwa kwenye serious relationship means unaishi na mwanamke au umeoa.Je bill zote na gharama zote i mean outing,hospital,rent,shelter,cloth,saloon,fees and other miscellaneous expenses must be covered by men hata kama mwanamke ana kipato.


    Mi naona mambo ni kusaidiana ila maendeleo yapatikane.Man can provide alot but woman also must have her share.But to my relationship ni tofauti mpenzi wangu akilipa bill hata moja atongea siku nzima japokuwa ana kazi na kipato chake ni cha wastani.


    Jamani nishaurini is that ryt for a woman to share part of the bill au hapaswi kujigusa kabisa?
     
  2. f

    favour New Member

    #2
    Jun 25, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mambo kama hayo huwa nikusaidiana wekeni wote vipato vyenu pamoja mpange wote mwezi huu kipi kinahitajika bila kujali huyu anakipato kikubwa ama kidogo mwelimishe mkeo nyumba hujengwa na wote sasa kama hadi salon ulipe wakati ana mshahara wake una kazi gani?siku hizi nikusaidiana ndo maana akaenda shule na kazi akawanayo
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Sio lazima lakini kama unaweza fanya
     
  4. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    sio lazima!

    Kusaidiana ni nzuri zaidi!

    Huyo mpenzio anahitaji kuelimishwa.
     
  5. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kama kipato chako ni cha kawaida ni sawa kabisa kusaidiana ila kuna wale wanaume wanakuwa wana mabiashara makubwa, au kipato chake ni kikubwa sana, anamwachia tu mkewe pesa yake inakuwa ya salon na mambo mengine madogomadogo
     
  6. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hakuna formula au KATIBA..., uamuzi ni wenu
     
  7. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Mwanamke daima huwa hawezi kujiamini kuwa anaweza fanya kitu flani mwenyewe hata awe na kipato au kazi nzuri,hata kama anapesa zake atahitaji umpatie wewe.Kimsingi ni vizuri watu wakasaidiana katika hilo lakini kutokujiamini kwa wanawake waliowengi ndo imekuwa tatizo
     
  8. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kujiamini vipi? nature inasemaje kwani?mbona mnakwepa sana majukumu yenu vijana wa siku hizi kwa kigezo cha kusaidiana? mie sikatai kusaidia,ila nature inasemaje? au hata Mungu mnapingana nae aliposema mwanaume atakula kwa jasho lake na atatunza familia yake mwenyewe?
     
  9. W

    Wezere Senior Member

    #9
    Jun 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Shantel, yani kama tulikuwa pamoja hivyo ndo nilivyomwomba mwenzako hataki kusikia hata hayo mambo madogo madogo,yani kwa kifupi agharamiwe kila kitu
     
  10. W

    Wezere Senior Member

    #10
    Jun 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hatupingani na Mungu Shantel mambo siku hizi yamebadilika sana.We have alot of challenges in our life na pia wanawake wa siku hizi sio kama mama zetu wengi wao walikuwa magolikipa tu.Wanawake mnatakiwa kujifunza kwa mataifa yalioendelea sana kiuchumi tusiende mbali angalia kwa majirani zetu wakenya sharing ipo katika kila kitu.Hatusemi mfanye kila kitu ila mambo madogo madogo kama saloon na vingine vidogovidogo mnamaliza na mkishindwa tunasaidiana.
    Na nina wapongeza sana wanawake wa kichaga ni mfano mzuri sana kwa hili na wote ni mashahidi kwa kufanya hivyo wameendelea sana
     
  11. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kama una kipato kikubwa achana na kumwambia asaidie, w mtunze tu mpe pesa ya salon mwisho wa siku tajikuta anafanya mwenyewe kwa kujua ulishamwambia na sasa umemu ignore
     
  12. W

    Wakuchakachua JF-Expert Member

    #12
    Jun 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inaonyesha kabisa ni jinsi gan mtoa mada hilo tatizo lako lilivyo kuumiza na nahitaji msaada wa kimawazo, kwanza busara hapo lazima ishike mkondo wake ili kumshauri huyo mpenzi wako.tafuta muda mzuri mtoe out na umueleze yanayokusibu nadhani ataelewa na kama anakupenda kweli basi atajitahidi kubadilika japo kwa asilimia fulani

    ni hayo tu nimewamssii JF wote
     
  13. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kama una uwezo mpe huduma zinazostahili mkeo why not bana
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Jun 25, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Ngoja wakusikie...lol
     
  15. K

    KIZIWANDA Member

    #15
    Jun 25, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama mlikutania baa sawa ila kama mnapendana huwa hamhesabian kwamba huyu kafanya nini na yule kafanya nini yote ni mafanikio ya familia moja na ndoo maana inafika sehemu mna waza kuuwana bila sababu za msingi ili kuridhi mali pole sana kwa huyo aliye kamatwa hivyo
     
  16. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #16
    Jun 25, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sawa,lakini yeye kamshahara kake anapeleka wapi?hata vitunguu ninunue mimi!inakera bwana,kama mshahara wake hauna mchango wowote basi haina maana yeye kufanya kazi.
     
  17. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #17
    Jun 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkuu mimi hlo kwangu nimelitatua na sasa ni raha mustarehe, mnafungua joint account kipato chake anaweka humo, wote mnakuwa na rty ya kudrow, kwa kuwa wanawake ni wavivu kulipa bili we usimsumbue go & drow & spend nae
    ingawa pesa ni zake ila ukilipa wewe anasikia raha sana c wajua akili zao zipo nyuma yetu!
     
  18. Makedha

    Makedha Senior Member

    #18
    Jun 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 167
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna sababu yoyote inayoeleza kwa nini mwanaume anapaswa zaidi kulipa everything. Si lazima ufuate sexist norms kama hizi, ninyi ni huru kufanya uamuzi wo wote unaokufaani (ninyi wawili na sio mke wangu tu) zaidi. Nafikiri kwamba yafaa mwenye kipato kubwa zaidi (awe mwanamke au mwanaume) achangie zaidi katika kulipa kwa bills. Mwenye kipato kidogo bado anapaswa kuchangia though, isipokuwa mke/mume wake ana pato kubwa sana kama waziri au mfanyabiashara successful.
     
  19. W

    Wezere Senior Member

    #19
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Umetisha kaka,hiyo strategy ni nzuri i like it
     
  20. f

    fikiriakwanza Member

    #20
    Jun 27, 2011
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni nature na haiwezi kubadilishwa kirahisi kwa ajili ya kipato.Nijuavyo ni kuwa mwanaume anatakiwa ampende mke wake na mke amtii,apokee maagizo kutoka kwa mume wake.Kama unampenda utamghamia kila kitu kwa sababu ndiyo sheria ya upendo.Upendo hauhesabu gharama,upendo hauhusudu,hautakabali,upendo huona kuwa kila atendacho mwenzako ni sawa.Hivyo kuanza kuhesabu yeye ana mshahara au ana kipato kunizidi,ndugu yangu hapo hakuna upendo.
    MPENDE MKEO.UPENDO HAUHESABU GHARAMA.
     
Loading...