Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli wahitimu wa udom hawaitwi kwenye interview???

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by THE GEEK, May 1, 2011.

  1. THE GEEK

    THE GEEK Member

    #1
    May 1, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 90
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watanzania wenzangu kuna habari nimezipata kweli zimenistua sana.

    Nimesikia kwamba shirika la world vision lilitoa nafasi za kazi, lakini katika nafasi hizo, wanatakiwa wahitimu waliomaliza katika recognized universities isipokuwa udom.

    habari hii imenisikitisha na kunistua sana kwani wapo marafiki zangu ambao wanasoma udom, sijajua hatma yao itakuwa ni nini.

    Na inasemekana sio world vision peke yake, bali hata sehemu nyingine wanawakata majina yao kwa usaili kama umemaliza udom.

    Wenye taarifa naomba watujuze jamani.
     
  2. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Mh ngoja wenye taharifa watujuze
     
  3. Tonny

    Tonny JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2011
    Joined: Sep 13, 2010
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pocbly cz kuna wanafunz wanaomaliza wakiwa wamehudhuria elimu kwa vitendo na wengine wanamaliza bla elim kwa vitendo
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    You are just speculating, isn't it?
     
  5. S

    Sebali Member

    #5
    May 2, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo ni taarifa za uzushi mitaani tu. Daima taarifa za kiuzushi huwa zinavuma kuliko ukweli wa mambo yenyewe. Ondoa hofu juu ya hilo!
     
  6. Planner

    Planner JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 296
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mi si mara ya kwanza kulisikia...hilo sula nilishalifanyia uchunguzi nikapata findings...tena tatizo hilo ni la vyuo vingi...ishu iko hivi most of recruiters wanaamini kua universities ni udsm,sua na mzumbe..(ingawa si sahihi).nawapa mfano hai...kuna jamaa yangu aliitwa kwenye interview Engender health kabla ya kwenda huyo incharge alikua mkuu wa research dept.akamwambia kwenye simu kua chuo ulichosoma baadhi ya wenzangu walishahawahi kukataa wahitimu wake kua tusiwachukue(jamaa angu kasoma Mipango dodoma/graduate) ila yule mkuu wa idara akamwambia tulimuajiri huyo mwenzako wa mipango that time and he is doing wonders..so hata wewe ukipata nafasi hapa hope utakua bora pia........nachotaka kusema wadau ni kua hizi imani zipo..tena kuna tatizo la watu kutokujua tofauti ya Institute na Universities...Institute is professional oriented na hazifanani na universities...NO RESEARCH NO RIGHT TO SPEAK
     
  7. Dume la Nyani

    Dume la Nyani Member

    #7
    May 3, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ucogope ma dia ...!tatizo la watanzania wengi bado wanafikiri chou kikuu ni udsm,mzumbe na sua pekee no..!udom ni chuo kinachotoa products kama vyuo vingine2..mm nafikiri ipo haja ya management kujaribu kuwatengenezea mazingira mazuri ya soko la ushindani wa ajira kwa hawa wanafunzi wao..
     
  8. a

    a2_future Member

    #8
    May 3, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ht mm nlpt hzo taarfa zlnktsh tamaa sn coz nko ple npg Information Systems bt at th end of th day nikasema haina shida ishu ni kukamka af unajiajiri,wakiona wa-wonders watakutafuta 2 af unawachinjia baharini.I rmmbr nlvymlza six nliomba tempo kwny xcul flan wakanzngua bt matokeo ylvytka wakantafta wnyw,nlchwajb Mungu 2 anajua...
     
  9. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Aisee kama ndo unaandika hivyo sahau kabisa kupata kazi.
     
  10. k

    kimwaga Member

    #10
    May 4, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WAONGEZE WALIMU WENYE SIFA KWANI WALIMU WAO WENGI UDOM IN BACHELOR HOLDERS,SASA TUNATAKA PhD WAWEPO HALAFU MITIHANI YAO UDOM NI MULTIPLE CHOICE KWA HIYO WANA LACK SOME COMPETENCES IN ONE WAY OR ANOTHER.KAMA WALIMU WANAONA SHIDA YA KUSAHIHISHA BASI WATAFUTE NJIA MBADALA KAMA SHORT TERM PAPERS ZENYE KURASA KIDOGO ILI SOKO LIWAKUBALI OTHERWISE WATAISHIA KUWA KAMA MMEM NA MES,OTHERWISE UDOM HAWANA SHIDA SANA THEY WILL GROW FURTHER
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    May 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,677
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Andika kama mtu aliyesoma chuo kikuu bwana, hivyo wanaandika watoto wa sekondari!
     
  12. Planner

    Planner JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 296
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    unazo taarifa ii tusaidiane Mkuu????
     
  13. k

    kalechee Member

    #13
    May 4, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi kweli hakuna mtu mwenye evidence tuthibitishe kama ni kweli au si kweli?! MOD do something plz
     
  14. wa UDOM

    wa UDOM Member

    #14
    May 5, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we hujui unachongea.natamani nikutukane mpaka ufe!hujui wanaume tunavyoumia hapa,eti MULTIPLE CHOICE,ulikuja ukaona?watu wanasoma kozi za ajabu,ngumu na zakukatisha tamaa ya maisha.hizo multiple ch unazosema sometimes unaweza hata usizione.kama wewe hujui sema uoneshwe mitihani ilivyo.nipo tayari ku post hapa mitihani inayotolewa! kama huna la kuteta kaa kimya!**** wee!
     
  15. wa UDOM

    wa UDOM Member

    #15
    May 5, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we hujui unachongea.natamani nikutukane mpaka ufe!hujui wanaume tunavyoumia hapa,eti MULTIPLE CHOICE,ulikuja ukaona?watu wanasoma kozi za ajabu,ngumu na zakukatisha tamaa ya maisha.hizo multiple ch unazosema sometimes unaweza hata usizione.kama wewe hujui sema uoneshwe mitihani ilivyo.nipo tayari ku post hapa mitihani inayotolewa! kama huna la kuteta kaa kimya!**** wee!
     
  16. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Badili huo mwandiko wewe unafikiri unatuma text message hapa unaogopa hela isiende nyingi.
     
  17. k

    kilamunyele Member

    #17
    May 6, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    manegement yachuo nayo nitatizo mbona wako kimya kwenye mambo yamsingi kama haya kwann hawajawahi kukanusha.
     
  18. W

    Wings Member

    #18
    May 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hiyo habari ilivuma sana udom ila kwa bahati moja mbaya ama nzuri tangazo lenyewe lilitoka tarehe1 April (fools day)
     
  19. wa UDOM

    wa UDOM Member

    #19
    May 7, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani huu ni uongo! Msitilie maanani jambo hili.
     
  20. L

    Long'ututi Member

    #20
    May 7, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hv nani kasema haya? Me nipo serikalini na nawaona wahitimu wa udom wakipata ajira,tatizo lipo kwa waajiri waliosoma zamani,ni kwl hata bosi huwa anakosa imani na udom,ila msijali ipo siku mtaaminika..
     
Loading...