Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli... Uwekezaji wa namna hii, hautatusaidia.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanakili90, Jan 23, 2012.

  1. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Jaribio la januari 5, 2012, la kutaka
    kuiteka dhahabu iliyokuwa
    inasindikizwa kutoka kwenye mgodi wa dhahabu wa Geita
    ikipelekwa kwenye uwanja
    mdogo wa ndege kwa ajili ya
    kusafirishwa nje ya nchi.

    Mwanzoni ilielezwa kwamba
    dhahabu iliyokumbwa na
    msukosuko huo ilikuwa na
    uzito wa tani moja (kilo elfu
    moja), kabla ya Wakala wa
    Ukaguzi wa Madini Tanzania (TMAA) kuingilia kati na kutoa
    ufafanuzi kwamba dhahabu
    hiyo ilikuwa na uzito wa nusu
    tani, yaani kilo 569.672.

    Wakala hao wakazidi kueleza
    kwamba dhahabu hiyo
    ilikuwa na thamani ya dola za
    Marekani milioni 26.16 sawa
    na shilingi za Kitanzania bilioni
    43.5.

    Wakala hao wakaongeza kwamba kati ya hizo shilingi
    bilioni 43.5, Tanzania
    inaambulia shilingi bilioni 1.18
    tu kama mrabaha (loyalty).

    Baada ya ufafanuzi huo wa
    TMAA ndipo maswali
    yanapojitokeza. Swali la
    kwanza ni kwamba jaribio
    hilo la kutaka kuteka dhahabu
    lilikuwa limelenga kupora au kuzuia uporaji?

    Source:TANZANIA DAIMA.
     
Loading...