Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli Sugu kataka wawakatae hata kwa mawe viongozi wabovu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Speaker, May 8, 2011.

  1. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nimesikia kwenye habari za magazetini asubuhi
    hii kwamba mbunge wa mbeya mjini
    ame hamasisha wana nchi wa mbeya kwamba
    akija kiongozi ambaye hawamtaki,...
    au kiongozi yeyote,hata kama "ni raisi" au fisadi ni haki yao kumkataa
    "hata kwa kumpiga mawe!"

    Kama hii ni kweli,basi Dr.Slaa na wazee wengine ndani ya chadema
    mna kazi ya kuwafundisha wabunge vijana
    jinsi ya kuongea kwenye public na jinsi ya kutembea "normal" ukiwa mheshimiwa!

    Hizi sio kauli za kutolewa na kiongozi yeyote yule,...
    kuna watu walio kuwa wanataka kujiunga na chadema,au walio
    muunga mkono sugu,..na ambao ni wastaarabu watakua hawaja furahiswa na
    kauli hii,...

    na hao wataendelea kuamini kuwa chadema wana hamasisha vurugu!

    Ombi:
    Naomba viongozi wa chadema,walioko huko kwenye maandamano
    wakanushe maneno haya (kama sio kweli kwamba sugu haku yatamka)
    maana naamini kila alosikia habari hii kasikitishwa sana,...
    Au kama kasema,basi aonywe mara moja
     
  2. k

    kagamba kadogo Senior Member

    #2
    May 8, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukute ni mwansele wa gazeti la Uhuru
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    May 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Ni gazeti gani lililoandika?
     
  4. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    mkuu,sijui wengine wataonaje kitu hiki!
    ila mimi naona ni kama kuichafua chadema,na hii haitakiwi kuachwa hivi,...
    1.kama ni kweli sugu aonywe kutoa kauli za ajabu ajabu hivi
    2.kama sio kweli,basi wakanushe habari za gazeti hili,....

    In any ways,wakilikalia kimya bila kuangalia ukweli uko wapi lita waghalimu sana
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nilikua ndani,mwenye radio yuko nje sijajua ni redio gani,..
    ila kaongelea mda mrefu habari ya sugu na uhamasishaji wake
     
  6. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #6
    May 8, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Angalia kwanza aina ya hilo gazeti! uhuru,mzalendo,habari leo, na udaku mwingine wa ccm?
     
  7. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kama ni hayo magazeti na wasipo kanusha haitakua na impact au?
     
  8. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,881
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Huyu anastahili ushauri nasaha.Najua ana hasira na baadhi ya mambo yaliyomfika ila inatakiwe atambue kuwa kwa sasa ni Mheshimiwa mbunge wa Chama cha upinzani ambacho chama tawala kinatafuta kila aina ya sababu kukishusha hadhi.
    Hili ni jambo la pili binafsi kunikera kwa kauli za baadhi ya wa CDM katika mikutano ya hadhara.
    Mgombea wa ubunge Temeke alikuwa wa kwanza na hili la Sugu.Kauli moja inaweza ku dent reputation ya Chama hasa katika kipindi hiki ambacho habari inasambaa haraka mno.
    Nimesikia katika kipindi cha tuongee magazeti toka RFA kuwa Mbowe amemekemea.
     
  9. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Mbona raisi alishawahi kupigwa mawe mbeya? Sugu ameexpess wananchi wa mbeya wanachokifeel!
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Kama amefanya hivyo basi lazima aombe radhi na kusema alipitiwa na moment of excitement, hatuwezi kukubali mambo kama haya kutoka kwa viongozi ambao ndio taswira ya jamii yetu

    The boy needs speed gavana sasa
     
  11. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #11
    May 8, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    sidhani kupigwa mawe
     
  12. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    yeah,sidhani kama wata chukulia haya mambo kimya kimya,...
    yasije kumtokea kama ya jamaa wa temeke hadi sasa anaogopa kugombea kule
    tena!
     
  13. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    so mtu akipigwa ndo useme endeleeni kumpiga?
    sidhani kama wata muachia hili lipite hivi hivi
     
  14. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,095
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    sugu uwezo wake ni miziki ya kufokafoka na sio siasa, hata hivo sugu kushinda ccm walimpambanisha na mtu aliyekuwa hakubaliki ndani ya ccm yenyewe. Nilisha wahi changia kuwa Sugu uchaguzi ujao hawezi shinda tena, kwani uwezo wake ni mfinyu mno.Maneno aliyoyaongea ni kama tulivosikia na mara baada ya yeye kuchemka Slaa na Mbowe wakaona aibu na mbowe pale pale akasimama na kumkosoa vikari kwa upupu aliouongea,yaani anazidi kujizika yeye mwenyewe.waswahili tunasema mazoea hujenga tabia, sugu alizoea toka akiwa mwana muziki katika majukwaa ni kuimba miziki ya kupaka(kutukana,kujisifu ...) kwahiyo nawashauri viongozi wa chadema watu kama hao musiwape nafasi ya kusimama kwenye majukwaa.
     
  15. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wengi huwa wana msema sana zitto,naamini zitto hua anachukua maneno yao na
    ana jijenga zaidi,...
    hawa kina sugu na lema mmmh,kasi hii sio nzuri hasa kama hawataweza kui-control midomo yao
     
  16. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    kila mtu atapewa nafasi ya kugombea na kuwa kiongozi ndani ya chadema,..
    na kila mtu ata fundishwa jinsi ya ku-act kama kiongozi!

    Hakuna aliye kamili,kosa atakalo fanya sugu ni kuto jifunza baada ya jama kukemewa
     
  17. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Umesikia
    Ni bora ukalitafuta gazeti lililoandika hivyo then rudi kutuhabarisha sisi ambao hatujasikia, Waandishi wa Tanzania unawafahamu utakuta Title Nzuri Content tofauti ili wao wafanye biashara.
     
  18. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,095
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    wewe unataka gazeti gani liandike ili ujue kama ni tatizo? Mtu anapochemka kwenye masuala ya msingi anatakiwa kusemwa ili asirudie kwani ni aibu kubwa kwa mbunge kunena hayo. Niliwahi sikia mtu akivuta bangi hata akiacha ile athari humtoka baada ya miaka 40.kwahiyo asiwe alipanda jukwaani akiwa amesha pandisha mzuka. maana siamini kama mtu mzima wa akili anaweza kuongea hayo mbele ya wapiga kura wake.Ivi anadhani wapiga kura ni mazuzu?mara nyingi ukiwa pale jukwaani ongea uwezavyo lakini ukitoka pale ujue ima umejijenga au umejibomoa kwani wanachi watabaki wanayajadili maneno yako na kujua kama unawafaa kwa maendeleo au la
     
  19. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    kwa wakati huu mi naona wabondwe mawe tu...na ikibidi hata mapana wacharazwe,sio watu wa kuwaonea huruma wahujumu uchumi...na sugu nae akiboronga acharazwe mapanga,hadi kieleweke.The leaders need to serve the people and not their stomach and family.
     
  20. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    sina mbavu kabisa
     
Loading...