Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni Kweli Maggid Mjengwa Waandishi wa Habari ni Wachochezi tena Sana!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by NdasheneMbandu, Oct 24, 2012.

  1. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau,
    Leo jioni nimemsikia Mdau Maggid Mjengwa akichangia kwenye mjadala ulioendeshwa na Idhaa ya Kiswahili ya BBC kuhusu vurugu za kidini zilizoibuka hivi karibuni Dar es Salaam na Zanzibar. Ameongea mambo kadhaa lakini kubwa lililobigusa na kuhusu tabia ya vyombo vya habari hususan magazeti kuibuka na vichwa vya habari vinavyoashiria moja kwa moja uchochezi. Ametoa mfano kwamba inaweza kutokea mtu mmoja ama mwislam au mkristo amefanya jambo la kukashifu dini nyingine. Sasa badala ya kuandika fulani kafanya hiki na kile, magazeti yanaibuka na vichwa vya habari tena kwenye kurasa za mbele vyenye mwelekeo wa kujumuisha kundi zima la dini fulani. Utasikia "Waislam wafanya fujo", au "Wakristo wakasirishwa".

    Bw. Mjengwa amewaasa waandishi wa habari kuacha uandishi wa kichochezi kwani mataifa mengi yametumbukia kwenye mauaji ya halaiki kwa sababu kama hizo za uchochezi wa kidini.

    Nimeandika uzi huu kumuunga mkono Brother Maggid. Hakika tusipowakemea waandishi wa habari wa aina hii wa redio, magazeti, TV, n.k. tutaishia pabaya na bila shaka taifa letu litaangamia.
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Msiwalaumu waandishi wanangu. Wao huandika kile ambacho jamii inayonunua magazeti au kusikiliza vyombo vyao inachotaka. Kama walaji yaani wasikilizaji au wasomaji wasingependa huo 'uchochezi' nani angeuandika? Nadhani Mjengwa angekuwa wazi kuwa kuna vyombo vya habari vilivyoanzishwa kwa kusudi la kufanya uchochezi mfano magazeti kama Al-Nuur, Al Huda, Tazama, Mtanzania, Mzalendo, Uhuru, magazeti ya udaku ya Shigongo, radio Iman na vyombo vingine vya kipuuzi kama hivi. Tatizo kubwa kwa vyombo tajwa ni kutokuwa na wasomi katika taaluma husika. Inashangaza serikali nayo inavipa usajili bila kuvifuatilia. Kimsingi hata wahubiri na wahadhiri wetu ndiyo wa kulaumiwa. Ukiwasikiliza matapeli kama Mazinge, Rico, Ponda, Matata, Muawiyya, Rwakatare, Gamanywa, Mwakasege, Kakobe, Lusekelo na wengine wengi waliotamalaki utajua nimaanishacho. Hapa kinachofanyika si kuhubiri dini bali uongo na chuki ili kupata riziki toka kwa mabwana zao wanaowatuma. Kazi kwa wananchi kuwa macho na wenye welewa kubaini nani nabii wa kweli na nani mbweha kama walivyotabiriwa.
     
  3. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa alichosema Maggid. Waandishi wa habari ndiyo wachochezi namba moja wa masuala yanayoibua hisia kali za jamii. Mwandishi utaandikaje waislam au wakristo wamefanya jambo fulani wakati mtu mmoja au waili ndiyo waliofanya hilo jambo!! Ningekuwa kiongozi mkuu wa nchi, ningeanza kwanza kushughulikia waandisho wa habari kabla ya kuendelea na akina shekhe ponda.
     
  4. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    Leongo kuu na vyombo vya habari hasa vya binafsi ni kutengeneza faida hasa ya kifedha na mbinu ya kutumia vichwa vya habari ni nzuri mno...sidhani kama ni makosa kwao kufanya haya kama wanaohusika kuwakemea wamelala usingizi wa pono
     
  5. TZ biashara

    TZ biashara JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Angewaasa na wa humu JF wapo wengi sana
     
  6. Ungana

    Ungana JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 358
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Njaa,wivu na ofcoz..................ukanjanja ndo sababu!
     
  7. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa habari ya NJAA nakubaliana na wewe kabisa.
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    vichwa vya habari ndio vinavyouza magazeti nakumbuka hata lowassa alishalalamika kuhusu baadhi ya magazeti unakuta kichwa cha habari kinasema LOWASA AMUONYA JK akawa anashangaa hajawahi kumuonya jk hata siku moja sema ndio inabidi mzoeee
     
  9. KAZIMOTO

    KAZIMOTO JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 1,073
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimependa sana mchango wa Majid mjengwa, Hellen kijo Bisimba na january Makamba aliniboa Prof Sharif kutoka Zanzibar
     
  10. KAZIMOTO

    KAZIMOTO JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 1,073
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata hapa JF tunaandika maandishi ya kishabiki na uchochezi tunapowakilisha taarifa hususan mbaya kwa taifa letu, mtu mmoja au kikundi cha watu wachache kuwafanya wanawakilisha kundi kubwa
     
  11. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,956
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Tena wengi mno, wamefurutu ada.
     
  12. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145

    Mjengwa hayuko mbali na ukweli. Vyombo vyetu vya habari vimekuwa vya kishabiki bila utumiaji wa taaluma ya kiuandishi, ninachoshangaa hata wahariri wakuu wa vyombo hivyo ni vihiyo tu. Kama waandishi wa kawaida bado hawajakua kitaaluma ya uandishi nina hakika chombo cha habari cho chote kitajitahidi mhariri mkuu kuwa mwenye taaluma na uwezo wa kuweza kuhariri habari za chombo anachosimamia. Vinginevyo tuna publishers ambao wapo wapo tu kwa majina makubwa na kuvuliwa kofia bila ukweli wa hali halisi ya uwajibikaji wao.

    Mhariri Mkuu kwa dhana ya uwajibikaji na hadhi yake jukumu lake ni kupitia news zote kabla hazijawa published, ndio maana ya kubeba jina zito la publisher wa newspaper publication. Binafsi ningeelekeza lawama kwa mhariri mkuu kwa vile ndiye mwenye kubeba uzito wa habari zote zinazochapishwa.

     
  13. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,483
    Likes Received: 771
    Trophy Points: 280
    Huo mfano wa maggid ulikuwa unaongelea habari sahihi na si uchochezi.Too sad mwandishi ana hila mbaya.Waislam kweli walifanya fujo za kuudhi sasa alitaka nini?Sijui kachukua mfano mbaya au vipi ila soon waislam watamwaibisha kuliko anavyodhani.Anafanya jihad ya hupotosha malengo.Uamsho waliitwa wahuni sasa wamerudi wanaitwa waislam.magiid ajiandae kupakwa matope hadharani na watu kumkumbusha huo "uongo mtakatifu" wake.
     
  14. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,897
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Huyo Majjid si ndie yule ambaye huchakachua habari kw blog yake?
     
  15. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,416
    Likes Received: 2,270
    Trophy Points: 280
    Well said mkuu, umesahau madktari wanao jitangaza kwenye RADIO, yaani ukiwasikiliza unajuwa kabisa hawajawahi kusoma Biolojia hata ya O-LEVEL. Utawasikia, unajuwa tuna komputa inayoweza kugundua magonjwa zaidi ya mia moja!! Wanacho sahau ni kwamba komputa haina akili kama binadamu ni mbumbumbu tu mpaka iandikiwe maelekezo na binadamu nini cha kufanya/kujibu word by word, bila kupewa command itabaki inakuangalia tu kama tahari!

    Ninacho taka kusisitiza hapa ni kwamba binadamu hawezi kuandika application programs za kijibu kwa usahihi kila kitu kuhusu magonjwa ya binadamu, mwili wa binadamu huko so complex ndio maana madaktari hata kama wamehitimu namna gani tunaambiwa wana-practice.

    Komputa inacho fanya ni kuingiza kwenye ports specs zitokanazo na sensor/transducers zilizo wekwa mwilini mwa mgonjwa au specimen za kama: tissue, blood, or urine nk alafu zinalinganishwa na information (database) zilizo wekwa na binadamu kwenye firmware au software za komputa yenyewe, ikisha maliza kulinganisha inatolewa printout/hardcopy ya majibu ambayo si lazima yawe ya kweli - hapo ndipo daktari aliye somea udaktari anaweza kukubaliana na majibu ya mashine yenyewe au kutumia mbinu nyingine zaidi to zero in to the real problem mashine notwithstanding. Sasa komputa zenye programs hizo zikiangukia mikononi mwa madokta Strangelove/NO utasikia/kuambiwa MENGI.
     
  16. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...vyombo vya habari kwa kiasi fulani ni kweli vinaweza kuwa sehem ya uchochezi,lakini chanzo ni hawa wanasiasa wa CCM walioishiwa sera...CCM baada kupwatwa na degedege la kisiasa imekuwa ikipepesuka na kuamua kujishikiza kwenye proganda za udini na ukanda...mbegu ya udini waliyoipanda imeota na sasa wanaanda shamba la kupanda mbegu ya ukanda kwa kuubiri kwenye majukwaa ya siasa ya kwamba "CHADEMA ni chama cha kanda ya kaskazini"...mbegu hizi mbili za udini na ukanda walizo panda CCM zitakapo kuwa zimekomaa na kutoa matunda,sijui watanzania tutakuwa wageni wa nani?...
     
  17. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    lets call a spade a spade!
    WAISILAMU WALINYA FUJO ZA KIPUMBAVU NA NI KAWAIDA YAO
     
  18. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hongera sana majjid.

    Ulichonena ni kweli hata mimi niliwahi kubainisha humu kwene uzi wangu kuwa waandishi wa Tz ni wachochezi.
     
  19. Kamisaa

    Kamisaa Member

    #19
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 18, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  20. a

    assuredly4 JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 1,209
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mm nimesoma magazeti karibu yote, nimesikiliza karibu redio zote na pia nimewasikiliza karibu wahubiri wote, katika kundi lako tafadhali nakushauri umtoe mhe. Askofu Kakobe, kwani sijawahi kusikia akitukana dini ya mtu. je ww umetoa wapi hizo habari za uongo. toa hoja. ila kwa vyombo vya kiislamu wanatukana sana wakristo na dini zao. sababu mojawapo mohamad ni dhaifu hana uwezo wa kujitetea hadi atetewe na viumbe wake ambao wengi wao ni maskini na dhaifu ambao hata kununua suruali ni kazi nao wanaitwa waislamu. huu ndio ukweli hata kama hamtaki kuukubali
     
Loading...