Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli machinga complex imewanufaisha watz?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Hayati, Jul 4, 2011.

  1. H

    Hayati Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Amani iwe kwenu wn jf.Ni muda ss tangu majumba ya machinga complex yaanze kutumika rasm.kwa lengo la kuwapatia ajira watanzani.kwa maoni yangu ajira walizopata watz hao haziwanufaishi kwa sababu zifuatazo.0
    1)wafanyabiashara wa mjumba hayo hawana wateja wa kutosha.hii husbbisha iledhamira ya kujikomboa na umasikini kukwama.wengi wa wateja huenda kariakoo.manzese na ilala kwani bidhaa zinazouzwa machinga zinapatikana kwa wingi.
    2)Licha ya yote ushuru unaotozwa ni mkubwa kulinganisha na biashara ilivyo hususani majengo juu.
    3)Mtaji mdogo wa wafanyabiashara hivyo kutohimili ushindani wa kibiashara km vile matangazo na kadhalika. Katukisema wakope cha kulipa watakipata wapi na biashara nyenyewe haitoki.
    Ni vyema serikali kuangalia kwa makini isijekuwa badala ya kupiga vita umasikini wakatengeneza umasikini.

    JE WW UNAMCHANGO GANI KUHUSU HILI?
     
  2. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,542
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 180
    huo mjengo waufanye night club kama Ambiance huenda ndipo watapata wateja,huo ni mradi uliobuniwa kisiasa zzidi kuliko hali halisi,OYEE KIMBISA
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Machinga Complex ni mchemko mwingine wa Serikali yetu.
    Ni kisiasa zaidi kuliko kiuchumi na kijamii
     
  4. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, pale wamekosea wamechanganya siasa na biashara, wote waliopewa sio machinga, ukipita pale utakuta wamelala tu
     
  5. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Machinga wameshindwa wameamua kuwabambika madada wanao enda china .
    Wamewauzia kwa bei tosha!
     
  6. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    HAYO NDIO MATOKEO YA KUDANDIA TRENI KWA MBELE!!

    Mzee ndesamburo alikua na hilo wazo la kujenga machinga complex kwa wafanyabiashara wa Kiboriloni Moshi WAKAMNYIMA KISIASA baadae wakaamua kuiba wazo lake BILA KUWA NA PLAN na hayo ndio matokeo yake!!!!

    Yaani hawa watu wasivyokua na mipango yakinifu hawachelewi kwenda kujenga kiwanda cha samaki Iringa lol
     
Loading...