Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli kuwa Tanzania ni nchi ya kidemocrasia?au ya kidikteta?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nitonye, Jan 6, 2012.

  1. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Wakati mwingine huwa najiuliza swali hili lakini sipati majibu. Nimeshuhudia raia wa kiandamana ili kueleza hisia zao juu ya matatizo yanayoendelea lakini wanaishia mikononi mwa jeshi la polisi; nimeshuhudia wanafunzi wa vyuo wakigoma kudai haki zao lakini wanaishia kufukuzwa au kusimamishwa masomo; nimeshuhudia pia kuona uoga uliotanda kwa raia katika kutoa maoni yao waziwazi bila kujificha na mengine mengi ambayo yanamnyima raia wa Tanzania katika kutoa maoni au kulezea hisia zake. Hivi ni kweli Tanzania ni nchi ya kidemokrasia au kikomunist au ya kidikteta?
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kidikteta tena zaidi ya ile nchi ambayo inayoongozwa kidikteta...
     
  3. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona umeshajijibu kuwa ni nchi ya kidikiteta? ila wanaogopa kutangaza waziwazi wasije kosa misaaada
     
  4. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni zaidi ya udictetar na full kukomoana
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Nchi ya Chama cha kinafiki CCM
     
  6. P

    Papaa Dingi Member

    #6
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni nchi inayoongozwa na viongozi wasiojiamini waoga na wasiokuwa na sifa za uongozi.! Kilichowaeka madarakini ni masilahi tu thats why wanaogopa kuendesha nchi kidemokrasia.! No democracy in Tanzania.!
     
  7. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 575
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Awamu ya nne Demokrasia zaidi.
     
  8. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #8
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    fafanua demokrasia unayoimaanisha, isije kuwa umekaririshwa.
     
  9. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #9
    Jan 7, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Moja ya alama ya demokrasia ni kutoa mawazo/maoni kwa uhuru. Nenda Saudi Arabia au China halafu ukamwambie kiongozi kwamba anafikiri kwa kutumia masaburi, ndio utajua kwamba nchi yetu ina demokrasia au haina. Wasipo kupoteza kimyakimya shukuru.
     
Loading...