Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli haya mambo bado yapo??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Dr. Sakis One, Dec 30, 2010.

  1. D

    Dr. Sakis One Member

    #1
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakati dunia ikiwa katika kampeni za kupambana na janga hatari la UKIMWI, inasemekana kuwa hali imekuwa tofauti katika miji mikubwa ya Tanzania hasa DSM, Arusha, Mwanza, na Tanga. Kulingana na uchunguzi wa asasi moja ya kupambana na maambukizi ya Ukimwi, imebaini kuwa wanawake wanaoshiriki zaidi biashara hiyo ni Wasiolewa, walioachika katika ndoa, wanafunzi hasa walio vyuoni (Hostels), na kwa sasa hata wanafunzi wa sekondari na wale ambao hawajapata nafasi ya kuendelea na masomo.

    Kwa DSM imebainishwa kuwa mitaa ya SINZA, BUGURUNI, KINONDONI inaongoza kwa ukahaba hasa nyakati za usiku. Kwa kipindi hiki cha sikukuu za mwisho wa mwaka bei imefikia hadi Tsh. 1000/= kutokana na watoa huduma kuwa wengi.

    Source: shirika la kupambana na ukimwi TZ.

    NB: Wana JF, Je ni kweli haya mambo ya hadi Tsh. 1000/= tu yapo au haya mashirika ya utafiti yanatuongopea? Kama yapo tufanye nini ili tuokoe taifa letu maana yaonyesha hali ni mbaya @! Kuupata ukimwi kwa sh. 1000/= hii ni hatari sana! TUJADILI WAKUU.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,163
    Likes Received: 5,701
    Trophy Points: 280
    Buguruni karibu na home kabisa dah!! Nilikuwa sijui ati !! Thanks kwa info bro
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Unapewa kwa buku...unafanyia kazi maisha!.iOgopa!
     
  4. Rodcones

    Rodcones JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2010
    Joined: Oct 16, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    maisha kuwa magumu then lazima njia za kutafuta pesa ziibuke
    mi silaumu hao ila nakulaumu wewe ulienda na 1000 yako kama usiinge nayo hawezi kuja kukukaba koo, so jilinde mwenyewe
    wanafanya hivyo kwa sababu wateja mpo
    mkiacha na wao wataacha kabisa.
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Bei karibu na bure BUKU duh!!!!!
     
  6. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,016
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    hivi mbunye imeshuka bei hivyo???
     
  7. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2010
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama huamini nenda mitaa uliyotaja upate jibu kamili bulaza!!!
    Mbona kawaida sana hasa pande za BUGURUNI!!!!
     
  8. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #8
    Dec 30, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Du buku?! huyo simegi asee lazima itakuwa sub standard!
     
  9. D

    Dr. Sakis One Member

    #9
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    Mi naona hiyo ni hatari sana kwa sasa! Nilishawahi sikia usemi kuwa " PENYE UREMBO PANA ULIMBO"! sasa hapo lazima wanaume tutaangamia ikiwa tutafurahi kwa hiyo kitu kushuka bei hadi buku! It is so sad!!
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,163
    Likes Received: 5,701
    Trophy Points: 280
    population itapungua sana kihivi
     
  11. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Huo utafiti walioufanya ni mzuri lakini bado hauelezi hali halisi.Wajaribu kutembelea kwenye wilaya na migodini ambako unaweza kupata changu kwa kumuhakikishia tu utalala kwangu na kesho ukiamka utakunywa chai na vitumbua.Hali ni mbaya kuliko inavyoweza kufikiriwa.Haya nimejionea kwa macho yangu katika mihangaiko yangu ya maisha
     
  12. D

    Dr. Sakis One Member

    #12
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu tunakushukuru kwa kutufahamisha na hilo maana tafiti nyingi za kupambana na ukimwi zinafanywa mijini tu na maeneo yaliyo mengi ya vijijini au wilaya as you mentioned mostly are underestimated! tukija kustuka basi nchi tayari imeangamia! kuna haja ya wahusika kufanyia kazi jambo hili.
     
  13. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Ngoja nikahakikishe kabla sijatoa mawazo yangu.....
    Ok, nitarudi....
     
  14. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #14
    Dec 30, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    buku na raha ya dakika 1 mtu unauza maisha yako..duh
    sio siri hali ni hatari sana
     
  15. W

    Wakuchakachua JF-Expert Member

    #15
    Dec 30, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe paka mweusi angalia usije kuwa mwekundu ghafla,
    Tafadhani naomba souce ya info zako na kama vipi nitafute pm tuzungumze kuhusu hii comment yako....
    Unasikiliza mambo ya kwenye gahawa unaleta in the foroum? sitaki kuamini uongo wako huo,
    Migodini hujafika unlesss bainisha ni wachimbaji wadodowadogo wa kibongo tena waliochoka mno
    na si kwa ma investors(i mean GGM, Barrick etc........)
     
  16. W

    Wakuchakachua JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tena there is absolutly nothing like that madem wanaokuja kujiuza maeneo kama hayo ni very expensive tene imported from rwanda, kampala some from dar na wengine toka congo.........sio wa kuhonga buku mbili kama unayo iambia jamii hapa
    yani ninahamu na wewe ni pm basi nikuchanechane dogo
     
  17. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145



    He,!! mama ushanitamani tayari?Haya ngoja niku PM,
     
  18. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2010
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    ndugu yangu,kama huamini alichoongea mdau basi tunasafari ndefu.
    Nikujuze tu kwamba mwaka juzi nilikuwa Mkoani Kigoma.
    Kule wanashugulika na uvuvi wa samaki na dagaa.. Wanawake wengi kutoka Burundi na Kongo wamekuwa wakienda kwenye makambi ya wavuvi na kujiuza bure *sijui kama ni kujiuza maana hawapati chochote toka kwa wateja wao* kwa matarajio ya kuambulia japo dagaa.
    Wahati mwingine hali zao huwa mbaya zaidi hata kukosa nauli ya kurudi makwao.
    Hapo ndio ukimwambia kwamba twende tuukalale wala haulizi ni wapi au itakuwaje,ni kushhukuru kwamba amepata hifadhi. Kitakacho fuata huko ni yeye naa Mungu wake au shetani wako.
     
  19. s

    shosti JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    wanawake wamejidhalilisha sana siku hizi,maana utapata taabu kuhangaika mji mzima kusaka KACHORI lakini sio K,na wala kwa wengine sio maisha magumu sijui mavyakula wanayokula yanakimbilia chini.
     
  20. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #20
    Dec 30, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145


    Sasa unataka source ya nini na mimi nimesema kuwa hayo nimejionea kwa macho yangu,au Paka Mweusi haaminiki kwako mpaka mtoa taarifa awe SYNOVATE chini ya Profesa..................
     
Loading...