Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli balozi zetu nje ya nchi zimeishiwa fedha?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanajamii, Feb 14, 2012.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Balozi ziko hoi kifedha. Ni taarifa iliyowekwa wazi na vyombo vya habari leo. Hii taarifa imekaaje?

    Tusaidiane kutafuta ufumbuzi, matusi tuweke pembeni. Tujenge hoja namna ya kujinasua na hali hii.


    CHANZO: NIPASHE 14 FEBRUARI, 2012


    MABALOZI WA TANZANIA HOI

     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Nitaamini kuwa Hazina wameishiwa pesa kwa kwa kutumia case study ya jimbo la Arumeru!...kama sitaona ugawaji wa fedha na t-shirt na mabango ya 'chagua chama Mama'...basi nitajua hooooi !
    Kwa kauli zao za kawaida hawaaminiki hawa!
     
  3. n

    ngokowalwa Senior Member

    #3
    Feb 14, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 155
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hatua mojawapo iliyochukuliwa ni kupunguza idadi ya watu wanaoambatana na Mhe. Rais kwenye ziara zake nje ya nchi , hili yeye mwenyewe kaliona na ameshatoa maelekezo kwa wizara ya mambo ya nnje kwa utekelezaji. kwa kuzingatia freq. ya safarari hizi ni kubwa pesa za kuhudumia balozi zetu zitapatikana
     
  4. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni habari za kweli au ni siasa za kuchafuana?
     
  5. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Asante kwa mchango wako. Ni suluhu mojawapo.
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,336
    Trophy Points: 280
    ni kweli govt imefilisika!mkulo,ngeleja ni mzigo mzito kwa jk!
     
  7. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #7
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    TFDA wamelipwa mshaara wa January, tarehe 8 February.
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Magazeti yameripoti, je magazeti yametoa wapi taarifa hii? tujue chanzo kwanza ndiyo tutajadili vizuri... vinginevyo tunaweza kujikuta tunajadili uongo tu hapa.
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    Feb 14, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,839
    Likes Received: 2,008
    Trophy Points: 280
    ukweli ni kwamba serikali imeloweka na JIK
     
  10. +255

    +255 JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Hizo zitakuwa fedha za chama sio za serikali
     
  11. +255

    +255 JF-Expert Member

    #11
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Aliyesema hayo ni katibu mkuu wizara ya mambo ya nje, wakati akizungumza na kamati ya bunge ya hesabu za serikali..
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ha ha haaa!
    Mpaka wa chama na serikali uko wapi?...USHAWAHI KUUONA?
    Hukuwahi kuona magari ya STK yanatolewa namba na kuwekwa T432 CCM?
    Au unaamini chama kiliacha kushika hatamu!
     
  13. kakakuona40

    kakakuona40 JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchi kubwa za ulaya zina matatizo makubwa ya kifedha, ugiriki hali mbaya wanapunguza ajira na mishahara, sasa cha ajabu nini kwa nchi ombaomba kama tanzania?
    Hizi mada nyingine hazina kichwa wala miguu, wewe utakuwa umesoma chuo kikuu cha kata tu
     
  14. S

    Shembago JF-Expert Member

    #14
    Feb 14, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muwe mnaangalia na Channel za kidini mambo haya yametabiriwa na si kwa TZ tu,nchi kibao uchumi utaumba to the maximum kiasi kwamba kutakuwa na limit ya kutumia hela.Ole wao waliozoea kutumia hovyohovyo,mtalazimishwa kuwa na nidhamu za matumizi yenu.Matokeo haya ni kutokana na reaction za seikali au mtu binafsi kwa wale wanaonekana wanafanya makosa,baada ya kuwarudisha katika mstari,Tiba tunayowapa ni makosa juu ya makosa! tafakari,Chukua hatua!
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    KWA sasa napita tu.
     
  16. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #16
    Feb 14, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwani hiyo habari umeisoma au umeamuwa kufanya kijamiijamii tu? Naamini ungeisoma basi tungekuwa tunaendelea na mjadala badala ya kurudi nyuma.
     
  17. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #17
    Feb 14, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Unataka kutwambia tusijadili matatizo yetu eti kwa kuwa wengine wanayo kama hayo? Tuendelee na mada yetu na hasa hili la ziara za viongozi zinakula pesa nyingi kiasi kwamba ungekuwa wazi matumizi yanayofanyika kwenye ziara hizo basi tungeemewa sote!
     
  18. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #18
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mi sioni ajabu. Walikojazana waumizane huko huko.
    Na bado mgomo wa waalimu.
     
  19. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #19
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hata kama Balozi zikiishiwa sioni kuwa ni suala la kuniwangisha kichwa hata kidogo. Anayetakiwa asumbuliwe na hili ni jk na serikali yake, sisi wengine tusumbuliwe tu na mawazo ya mlo wa watoto wa jioni.
     
  20. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #20
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    TAARIFA YA WIZARA YA MAMBO YA NJE NA USHIRIKIANO WA KIMATAIFA KUHUSU MALIPO YA MISHAHARA KATIKA BALOZI ZETU.


    Tarehe 13/2/2010 Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali (PAC) ilifanya kikao cha pamoja na Menejimenti ya Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa. Lengo la kikao hicho lilikuwa ni kujadili taarifa ya Hesabu za Wizara kwa mwaka wa fedha 2009/2010.

    Kufuatia kikao hicho baadhi ya vyombo vya habari vilitoa taarifa ambazo siyo sahihi kufuatia masuala yaliyojadiliwa katika kikao hicho.

    Wizara inakanusha taarifa hizo zilizotolewa na baadhi ya vyombo vya habari, na sio kweli kwamba Balozi zetu zina matatizo makubwa ya kifedha.

    Kilichozungumziwa katika kikao hicho ni kuwa Balozi zetu bado zinatumia viwango vya Posho ya Utumishi wa Nje ambavyo vimepitwa na wakati. Ili kuhakikisha kuwa viwango hivyo vya Posho ya Utumishi wa Nje vinaboreshwa ili kuendana na hali halisi ya maisha; Awali Wizara ilifanya mapitio ya Kanuni za Utumishi wa Nje (Foreign Service Regulations) zinazohusisha Posho ya Utumishi wa Nje na kuziwasilisha katika mamlaka husika. Kwa kuwa mapitio Kanuni hizo ziliandaliwa muda mrefu uliopita, Wizara iliona kuwa upo umuhimu wa kuunda kamati maalum ya kupitia kanuni hizo za Utumishi wa Nje. Kamati hiyo imeshakamilisha kazi yake na kuiwasilisha kwa Menejimenti ya Wizara kwa ajili ya uhakiki na hatimaye kuiwasilisha katika mamlaka husika.

    Pamoja na kuwepo kwa changamoto hiyo ya kuwa na viwango vya Posho ya Utumishi wa Nje vilivyopitwa na wakati, Balozi zetu zimeweza kupelekewa mishahara yao ya kila mwezi pasipo kuchelewa. Aidha, tatizo jingine lililoelezwa ni upungufu wa Bajeti unaotokana na kushuka kwa thamani ya shilingi ya Tanzania dhidi ya Fedha nyingine za Kigeni.

    Katika kuwezesha kutatua tatizo hili Hazina imekuwa ikilipa kwa wakati fidia inayotokana na kushuka kwa thamani ya shilingi ya Tanzania katika kila kipindi cha robo mwaka.

    Kwa ujumla Balozi zetu zimeendelea kutekeleza majukumu yao ipasavyo kwa kutumia rasilimali fedha zilizopo katika Bajeti. Aidha, siku zote Wizara imekuwa ikipata ushirikiano mkubwa kutoka Hazina katika kushughulikia masuala ya fedha Balozini.

    IMETOLEWA NA: WIZARA YA MAMBO YA NJE
    NA USHIRIKIANO WA KIMATAIFA, DAR ES SALAAM

    14/2/2012
     
Loading...