Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli Anna Makinda ni 'Mbabe'?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dingswayo, Nov 13, 2010.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Sikutegemea huyu mama kusema maneno haya kwa wakati huu, hasa akiwa amechaguliwa kama speaker wa bunge. Hili linanipa shaka katika ufanisi wake wa kazi, kwani ameanza vibaya kwa kutumia siasa za maji taka.

    Wote tunajua kuwa suala la kuongelea kuhusu 'wizi wa mke wa mtu' ni nini na linamlenga nani. Hizi ni siasa za maki taka. Ni maji taka hayohayo ambayo yalitumiwa na viongozi wa ccm dhidi ya Dr. Slaa wakati wa kampeni za uchaguzi. Kwa hili tunaweza kusema kweli kama atafanya kazi yake vizuri? La hasha! Leo hii hakuna haja ya kutafuta maana ya neno 'fisadi'. Kila mtu anajua hata mtoto wa darasa la 3 anajua.

    Kwa kutamka hivyo hadharani, ameuhakikishia umma wa Kitanzania kuwa amewekwa pale kuetetea hoja za mafisadi, hakuna mjadala zaidi. Kama yeye alikuwa halijui hilo, basi imeliwa kwake! Sikuwa na imani na utendaji wa ccm tangu mwanzo, lakini hii imeniongezea kutokuwa na imani na Anna Makinda kama Speaker anayefaa.
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Anafikiri watu hawana records cha alichoongea mwaka 2008 kuhusu ufisadi!
     
  3. R

    Rugemeleza JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    .

    Uelewa wake wa maana ya neno hilo ni mdogo sana na ni mtu wa vijembe na kukomoa lakini safari hii atabanwa ndani ya bunge na nje ya Wabunge na wapiganaji. Bunge lazima libanwa na waajiri wake ambao ni sisi wananchi. Hivyo kama anategemea mteremko sisi tulioko nje tutambana kukosoa kila baya atakalofanya.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Nov 13, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,125
    Likes Received: 16,073
    Trophy Points: 280
    Lini na wapi alisema hivyo?
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Nov 13, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,783
    Likes Received: 987
    Trophy Points: 280
    ..Mama Makinda alituhumiwa na Dr.Ndebelwa Ngunangwa ktk bunge la 1995 kuwa alivamia jimbo la Njombe na kumwaga fedha na zawadi ili achaguliwe kuwa mbunge.

    ..Dr.Ngunangwa alilamika kwamba ilifika wakati wananchi wa Njombe wakawa wanauliza "alikwina," kwa maana Makinda alikuwa wapi siku zote asiwamwagie misaada na mapesa kiasi hicho.

    ..kwa mtizamo wangu nadhani ameanza vibaya kwa kupotosha maana ya neno fisadi ktk siasa za Tanzania, na kumtupia vijembe Spika Mstaafu Samuel Sitta.
     
  6. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sijaipata, huyu mama kasemaje tena? I hate her, inabidi 2015 tukaweke kambi jimboni kwake mpaka ang'oke
     
  7. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Walishaambiwa kuwa kuchagua ccm ni kujitakia maafa, ndiyo hayo sasa. Hata baraza la mawaziri halijatangazwa tunaanza kuyaona. Poleni sana watanzania. Mwalimu Aliyaona zamani. Kwa mwendo huu tumekwishaaaa! Rais wa mafisadi, speaker wa mafisadi na soon tutaliona baraza la mawaziri wa mafisadi. Mungu Ibariki Tanzania ya Watu wako, tuondolee hawa mafisadi!!!
     
  8. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ameanza vibaya..
    Hiyo nafasi haiwezi kwa nyakati hizi..
    Anyway, only time will tell
     
  9. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,549
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Wajameni, nilikuwepo kwenye hiyo press conference yake, aliposema mafisadi ni wezi wa wake za watu, hakumaanisha Dr. Slaa. Alikuwa akikanusha kutumwa na mafisadi na kusema kwanza hawajui hao mafisadi ni kina nani na kuuliza kwanza neno fisadi ni nini?. Ndipo akatoa tafsiri ya kamusi. Unachotakiwa wewe kufanya ni
    kutafuta kamusi, soma neno fisadi ndipo ubishe alichokitamka mama Makinda.
     
  10. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #10
    Nov 13, 2010
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,314
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    - You know what, tutalipeleka pabaya sana hili taifa kama tutadai kujua the meaning ya neno ufisadi as we want ndio should be our litimus test ya nani kiongozi anayefaa na asiyefaa, wananchi tufike mahali tukubali kwamba somebody had to be a new Speaker baada ya Mh. Sitta,

    - Na ilikuwa ni lazima atoke kwenye chama chenye majority bungeni in this case CCM, sasa tumpe nafasi Spika mpya afanye kazi yake mpya kwanza ndio tumuhukumu!



    William.
     
  11. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wewe nawe unachekesha: mara umesema alisema (makinda) 'mafisadi ni wezi wa wake za watu' halafu tena unasema akauliza maana ya neno 'mafisadi'! Yaani alitoa maana ya neno 'fisadi' tena akataka kujua maana ya neno hilo? Hii yawezekana kweli? Ujue kitu halafu tena usikijue?
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Nov 13, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,125
    Likes Received: 16,073
    Trophy Points: 280
    Kamusi gani hiyo inayotoa maana ya neno fisadi kuwa ni wezi wa wake za watu (ingawa dhana nzima naikataa)? Na wezi wa waume za watu nao wanaitwaje sasa?
     
  13. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Unatakiwa ukiwa mwanasiasa uwe makini sana wakati unapoongea. Ukiweka kwenye context ya kisiasa nchini Tanzania kwa wakati huu, ufisadi unamaanisha ni wizi wa mali ya umma. Hiyo haina haja ya kwenda shule kujua hivyo. Kwa hiyo kusema kuwa huwajui mafisadi na kutoa tafsiri yako katika kamusi, huko ni kupoteza mwelekeo wa mazungumzo.
     
  14. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Interested to know alichoongea!
    Pour out please :bowl:
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Nov 13, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,783
    Likes Received: 987
    Trophy Points: 280
    Pasco,

    ..Mama Makinda ameulizwa kuhusu mafisadi kulingana na tafsiri ya neno hilo ktk siasa za leo za Tanzania.

    ..hivi ina maana akiulizwa kuhusu "vigogo" atasema ni vipande vya miti?

    ..hilo lilikuwa swali la mtego na kutokana na majibu yake amekwepa mtego mmoja na kutumbukia kwenye mtego mwingine.

    ..huyu ndiye anayedai kwamba amekuwa mbunge "maisha yake yote" halafu anashindwa kujibu maswali mapesi kama aliyoulizwa.

    ..so far naona kitakachomharibia Mama Makinda ni hii tabia ya kujibu maswali kwa jazba.

    NB:

    ..Mama Makinda hakuwa kwenye timu ya kampeni ya uraisi ya Edward Lowassa mwaka 1995??
     
  16. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2010
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Like her Party's leaders, she has no vision nor direction. May the Almighty God show her the Light.
     
  17. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 301
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pamoja na mambo kwenda ndivyo sivyo mimi nadhani kwanza tumpe mama nafasi aanze kazi yake mpya tuone utendaji wake. Vinginevyo yote tutakayoongea itakuwa ni hisia tu.
     
  18. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2010
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,138
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Joka kuu nina hasira sana na huyu mama kiukweli lakini imebidi nicheke tu kwamba akiulizwa kuhusu vigogo atasema ni vipande vya miti .. huu umetoa mfano mzuri sana maana nilikuwa nikijaribu kufikiria niandike kitu gani kieleweke kwa urahisi but thanx that u made it clear.
     
  19. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Taifa letu tayari liko mahali pabaya sana kama bado hujaelewa hivyo pole sana. Tunachojaribu sasa ni kulitoa hapa mahali pabaya tulipo. Na adui mkubwa sana aliyetupeleka hapa pabaya ni ufisadi. Sasa kama mheshimiwa Speaker mpya hajui ufisadi anatupeleka kwenye kamusi, basi hatufai kwa kazi iliyo mbele yetu. Hakuna mwenye ugomvi na ccm, kama unavyodai ni 'chama chenye majority bungeni' nikinukuu maneno yako. Lakini kauli ya mama Makinda kuhusu definition ya neno fisadi bila kuelewa context ya neno hilo katika siasa za nchi yetu inaonyesha wazi kuwa hatufai. Kazi yake ameshaanza si ameshaapishwa na kufanya press conference? Na alikuwa naibu speaker kwa kipindi kilichopita? Tumpe nafasi ipi zaidi ya hapo? Tumechoshwa na mahali pabaya tulipofikishwa, tunatafuta namna ya kutoka kwenye hii nightmare!!!
     
  20. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #20
    Nov 13, 2010
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Huyu Speaker Mpya hana jipya bali anaturudisha nyuma badala ya kusonga mbele kama taifa, kiswahili kinakuwa kila siku. Kumbe akiulizwa maana ya neno "kuchakachua" atatafsiri kizamani kuwa ni kuchanganya ulanzi uliolala kuchachusha ulanzi mpya ili iwe pombe! Huu ni upuuzi unaofaa kupuuzwa na tusitegemee wabunge wa upinzani kupata ushirikiano toka kwake. Ameanza vibaya na lazima ata,aliza vibaya na atakisambaratisha chama chake kabla ya 2015. Kwa staili hii ni sawa na kuwasafisha mafisadi toka kwenye matope yao.
     
Loading...