Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kwa nini Watanzania hasa vijana tunapenda kuwa vijiweni mada kuu huwa ni mpira

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by dosama, Mar 22, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Great thinker

    Watanzania hivi tumelogwa tunapenda starehe kuliko kazi hapa napopita nakutana na vijana mbaya zaidi ni karibu kila mtaa bapopita kufika nakoishi vigenge vya vijana huvikosi cha ajabu kikubwa ktk mazungimzo yao ni mpira tena vilabu vya Uingereza na Hispania wanavyopanga vikosi na kuonyesha kauli za umiliku wa timu kama vile wao ni mameneja wasaidizi wa timu hizo.

    Vijiwe vya watu wazima na makamoni habari za wake za watu na kufumaniana

    Tutafika kweli?

    Najiuli
     
  2. Adoe

    Adoe Senior Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa weye mkuu, utaweza kubadiri hobby na tabia za watu wawe kama weye?
     
  3. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Siku hizi kuna vijana wameanzisha style mpya. Wanashinda kwenye nyumba za ibada, shule hawaendi kazi kufundishana kuchukia wengine
     
  4. K

    Koffie JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 396
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    halafu tunalalamika maisha bora
     
  5. zagalo

    zagalo Senior Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 119
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    we unataka wajadili nini?
     
  6. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wafanye kazi
     
  7. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hakuna starehe kama mpira,siasa kwa nchi kama yetu nikujipa stress tu,mimi m1 wao napenda story za soka sana hasa la wenzetu,mpira wa ulaya ndio wenyewe sio wa kibongo majungu tu na kupiga marefa,
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Well, wewe hapa upo kwenye kundi gani?........maana huwezi kuyafahamu haya kama wewe si miongoni mwao! na kama una nafasi ya kazi uliwahi kumpa kijana mwenzako connection akakataa? kuwa wewe na kibaruwa isiwe kigenzo cha kuwaona wenzako hawana akili, nakuomba kama una notebook andika maneno haya, "THERE IS NO PERMANENT SITUATION IN LIFE".
     
  9. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,794
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Kaka ni ukweli mpira burudani but watanzania tumezidi, unakuta dume linaipenda manchester kuliko ferguson anavyoipenda, badala ya kufanya kazi au biashara mda wote manchester halafu mwisho wa siku linalalamika maisha magumu,

    Career world imenifundisha vitu vingi sana, kikubwa ni use your time and muda haurudi nyuma, wenzako wakina rooney, messi ronaldo na wengineo wapo kazini pale tunapowaangalia, ilo neno niliambiwa na mzungu mmoja hivi baada ya kutukuta tunabishana mpira muda wa kazi kipindi ndo nimeajiriwa direct from varsity,

    So tubadilike wadau marekani imejengwa na wamarekani na tanzania itajengwa na watanzania wenye moyo
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Hiyo Avatar yako inakusuta na kuonesha wewe ni wale wale tu hapa unacholeta ni uchakumbi tu wala hakuna lingine!!....
     
  11. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna hatari ukaja kushambuliwa na mashabiki wa soka. Hata hivyo hoja zako ni za kweli kabisa. Pamoja na watu kutetea kuwa kila mtu ana hobi zake lakini ni lazima hobi ziendane na ufanyaji kazi. Vijana siku hizi ni Man U tu na Barcelona. Wanajimilikisha timu. Watu wanaoelekea kuwa wamesoma kiasi fulani wanashabikia Uingereza na wale wanaoonekana kuwa na elimu ya chini zaidi wanabishana mambo ya Simba na Yanga (bila hata kujali viwango vya timu). Ulaya ndiko kwenye soka lakini si kawaida kwa wenzetu kujadili mambo ya mpira kwa kiwango cha kusahau kufanya kazi. Kwa kweli ni tatizo kubwa mno. Vyombo vya habari kwa kutambua hili vina-take advantage kwa kuandika yale wapenzi wa soka wanayopenda kusikia kama "Sunzu full baruti" au "Yanga kuigaragaza Zamalek." As long as mentality hizi zinaendelea nchi zetu zitaendelea kuwa masikini. Maneno yamekuwa mengi mno kuliko kazi.

    Lakini pia usishangae sana, hii ndiyo Afrika. Afrika kwa sehemu kubwa haina inacho-export in terms of utamaduni, biashara na burudani inaishia ku-import tu ndiyo maana mabishano ya Yesu ni Mungu na Yesu si Mungu utayasikia sana huku. Afrika ina majukumu machache ya kufanya sasa isipofanya haya itafanya nini instead?
     
  12. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuwa na nafasi ya kazi ama kibarua si kigezo cha kufanya kazi. Matola hivi umeshaona namna wafanyakjazi wengi wa halmashauri zetu wanavyofanya kazi (Wanavyoishia kupiga porojo)? Ukifika katika ofisi za Serikali utaishia kuambiwa njoo kesho, watu wako bize na ratiba za burudani. Matola usiishie kuniomba nikupe connection za kazi, nitakupa connection lakini bidii yako ikoje? Huishii kuzungumzia Liverpool? Au ndiyo kazi na dawa?
     
  13. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Ukweli ni kwamba, vijana tunakwepa au ni wavivu wa kujadili mambo magumu na ambayo yanajenga mustakabali wetu. Soka ni burudani, je baada ya burudani??????
     
  14. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Labda unajichanganya mwenyewe mimi hapa sizungumzii wazembe kazini na mimi ni mmoja wa watu wakorofi ninapofika sehemu kupata huduma halafu watu hawatimizi wajibu wao, hapa nilikuwa nina maana si wote ambaop wako benchi ni wazembe au hawana akili kuna watu wamekosa fursa tu lakini kama una connection ukiwapa utashangaa mwenyewe wanavyowajibika.

    Kwanza mimi mambo ya kijinga kushabikia mipira kama zuzu ndio siyapendi kabisa kwa sababu naufahamu mpira ukishakuwa teja wa upenzi wa mpira unakuwa kama zuzu, hata rafiki zangu wananishangaa mpaka leo hawajui mimi nashabikia timu gani Uingereza kumbe mimi sina timu huwa naangalia tu kama just a fun na huwa naamuwa siku hiyo niipende timu ipi!.......i have nothing to lose in football.
     
Loading...