Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kwa nini nguruwe anaitwa kiti moto?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kashaijabutege, Jan 24, 2011.

  1. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nijuze wenye miito, ukweli nami nijuwe,
    Nahaha kama mtoto, ninaranda kama mwewe,
    Kichwa kinawaka moto, nimejawa na kiwewe,
    Nijuze kwani nguruwe, anaitwa kiti moto?

    Ewe malenga Mpoto, kihabarishe kijiwe,
    Hivi ni neno mpito, mjuzi nani mwanzowe?
    Nguruwe hata mtoto, kitimoto tambuliwe,
    Nijuze kwani ngurue, anaitwa kiti moto?
     
  2. achengula

    achengula JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 385
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Hapa mie nakujuza, kitimoto maana yake,
    Ulapo nakueleza, lazima na moto wake,
    Utamu wake wakaza, kikiwa na moto wake,
    Hili ndilo jibu lake, kwa swali lako sikia.

    Asili yake ni bongo,likaenda nako Kenya
    Uganda wao si bongo, kitimoto kutopenya,
    Jina hili si uongo, ni la mpito kupenya,
    Hili ndilo jibu lake, kwa swali lako sikia.

    Jina limejizolea, umarufu Tanzania,
    Umakini elezea, wahitajika sikia,
    Yasiwe ni mazoea, unene kuwaingia
    Hili ndilo jibu lake, kwa swali lako sikia.
     
  3. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nimekusoma nshairi, nao wako udadisi,
    utata umeukiri, mzito na si mwepesi,
    kujibu bila kiburi, jibu linaloakisi,
    si sawa kuita kiti, sahihi ni kitumoto

    kiti kikiwa moto nani atakalia,
    iwe mrisho mpoto, mie na wewe sawia,
    ikiwa ni kitumoto, na joto lote twabwia,
    si sawa kuita kiti, sahihi ni kitumoto
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180

    Miss Judith na wewe kumbe ni malenga mahiri...hongera
     
  5. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Judi wanipa fukuto, kwa huo wako weledi,
    Kumbe ni 'kitumoto', ndiyo yake fuadi,
    Tukisema kitimoto, lugha tunaihasidi?
    Ninakushukuru Judi, u malenga motomoto.
     
  6. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Achengula mdadisi, ahsante kwa lako jibu,
    Ni moto sio yabisi, umepekua vitabu,
    Akujalie mkwasi, utende zako wajibu,
    Misi Judi katujibu, 'kitimoto' si halisi?
     
  7. Mwenzetu

    Mwenzetu JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 480
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Salam kwako Kashaija, Judi nawe Achengula
    Nami ulingoni naja, kitimoto nami nala,

    Nauvutiwa lake paja, maini nayo salala,
    'Kitumoto' masihala, 'Kitimoto' muhamala.

    Achengula amenena, asili yake ni bongo
    Kitimoto hata China ,utaikuta si uongo
    Sinza Afrika Sana, watu wala kwa usongo,
    'Kitumoto' ni uongo, 'kitimoto' ndilo jina.

    Juzi nilikula kona, na bibie nyumba ndogo
    Starehe niloona, nisingeipa kisogo,
    Ikaletwa iliyonona, na kachumbari ya tango,
    'Kitumoto' ni uongo, 'kitimoto' ndilo jina.

    Judi hapa nakupinga, ''kitumoto' si nguruwe,
    Hili lako umetunga, kutoka kwenu Msewe,
    Karibu kwetu Ukonga, kilo moja ufungiwe,
    'Kitimoto' ndo nguruwe, 'kitumoto' nakupinga.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    Kiti moto asili yake ni kipindi cha tv,cha dtv kilikuwa kinaendeshwa na pascal mayala...kilikuwa kinaitwa kiti moto....
     
  9. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    True!!!
     
  10. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Na jina hili lilianzia pale mwenge, kama sikosei kulikuwa kunaitwa kwa Ticha (Around 1996 - 1998). Ndiyo sehemu ambayo ilianza kuuza kitimoto commercially in the fashion you see it today.
     
  11. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2011
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Enyi walaji wa kitumoto ama kitimoto sijuwi naomba msome kitabu cha biblia injili ya marco mtakuta yesu alimlaani nguruwe!!
     
  12. Kipala

    Kipala JF-Expert Member

    #12
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 3,375
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Soma mwenyewe! Hajawalaana aliwatumia kumponya mgonjwa. Kwa bahati mbaya au nzuri walikuwa karibu na uponyaji huo.

    Hakuna dalili Yesu alijali habari za nguruwe; hii ni habari ya kumsaidia na kumponya mtu.
     
  13. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #13
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    na mshindwe na mlegee ninyi mnaonikumbusha kitimoto....mnanifanya niache shughuli a kujenga taifa letu tukufu nikamtafute alipo......mshindwe tena mshindwe....huyo huwa hatajwi mida ya kazi jamani...nasema mshindwe...hata JF nita-SIGN OUT....kwa sababu ya mwanzisha mada....nimesema mshindwe katika ujenzi na uendelezaji wa taifa hili asitajwe popote pale kwani atarudisha nyuma maendeleo....!
    ANGALIZO; WAISLAMU,WASABATO & CO.......MSIJE MKALOGWA MKAJARIBU HIYO KITU IACHANE KABISA ILI WALAJI TUZIDI KUWA WACHACHE
    OMBI; MNISAMEHE KWA KUTOKUJIBU SWALI....ILA MAELEZO YANAJITOSHELEZA
     
  14. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #14
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nyama tamu kupita zote duniani.
     
  15. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #15
    Jan 26, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    mwenzetu msome bosi, hakika yeye kalonga,
    katoa yote mikosi, ya kwenu huko ukonga,
    kasema siyo halisi, lako ndilo la kutunga,
    kitimoto cha ditivi, ulacho ni kitumoto.

    nenda kawajuze sinza, ukonga afrika sana,
    kuwa wapaswajifunza, kama wataka kunona,
    jina lisijewaponza, wapishi oda kukana,
    kitimoto cha ditivi, ulacho ni kitumoto.

    kitu kikiwa baridi, na kiti kikiwa moto,
    kukitema huna budi, shuruti kipashwe joto,
    na kiti hutofaidi, heri kalia kokoto,
    kitimoto cha ditivi, ulacho ni kitumoto.
     
  16. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Shairi?
     
  17. Mwenzetu

    Mwenzetu JF-Expert Member

    #17
    Jan 26, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 480
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Hatukatai wala kubisha kwa Yesu kumlaani Nguruwe na marco kuandika injili na sisi tusome bibilia na tumesoma, ila sisi tunaokula kiti moto kosa letu lipi,kilicho laaniwa ni nguruwe, elewa tofauti ya (mchanganyiko wa mahindi na maharage) na kuwa (makande)........(nguruwe) na (Kiti moto) ni vitu tofauti, KITIMOTO hoyeeeeeeee
     
  18. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #18
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ni vile kinavyowekwa kwenye sahani kubwa halafu watu wanaanza kukishambulia, utakuta kikifika mezani watu story zote zinaisha wanaanza kushambulia utafikiri hawajala wiki au wametokea ethiopia. sasa watu wakatafasiri kama huyo mdudu anavyoshambuliwa ni kama anawekwa kiti moto vile
     
  19. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Marko sura ya saba, Yesu kafuta tetesi,
    Ukila lishe washiba, haitii unajisi,
    Kula nguruwe kibaba, hata bakuli la ngisi,
    Kimtokacho mtu ndani, ndicho kilicho najisi.

    Yesu akafafanua, mabaya yatoka ndani,
    Wivu chuki na umbea, vyote vyatoka rohoni,
    Kuiba uzinzi kuua, haviingii tumboni,
    Kimtokacho mtu ndani, ndicho kilicho najisi.

    Vyakula vyote halali, mwisho vyaenda chooni,
    Kupiga mtu kabali, hiyo yatoka moyoni,
    Kitimoto na ugali, iweje unilaani?
    Kimtokacho mtu ndani, ndicho kilicho najisi.
     
  20. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Yaliwa ikiwa na moto, kwenye kiti huwezi tulia
    kwa kuwa lake joto, ni utamuwe asilia
    si mkubwa wala mtoto, ya moto hupendelea
    kikipikwa kitimoto, kula hutachelea
     
Loading...