Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kwa nini IFM inatunuku shahada (Degree) wakati siyo Chuo Kikuu?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by TUMBIRI, Dec 8, 2011.

  1. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #1
    Dec 8, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jamani nijuavyo mimi ni kwamba Shahada (Digrii) zinatunukuwa na Vyuo Vikuu pamoja na Vyuo Vishiriki vilivyo chini ya Vyuo Vikuu husika lakini nimekuwa nikijiuliza ni kwa nini 'Taasisi ya Usimamizi wa Fedha (Institute of Financial Management - IFM) imepewa mamlaka ya kutunuku Shahada za Uhasibu, Taxation, IT etc kwa wahitimu wake wakati siyo Chuo Kikuu?
     
  2. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Afadhali na potelea mbali ni mtu na ndugu yake. Kama unahoji umahiri wa vyuo, nenda pale UCC halafu ujiulize tunataraji wahitimu wa namna gani ktk IT ikiwa wakufunzi ndio wale.

    Tukaage tukijivuna tu kuwa graduates lkn kama hamtasoma vitabu...degree ni makaratasi ambayo hata wewe unaweza tu ukjiandikia la kwako. Elimu yetu ni almost 0 na ndio maana kila siku hapa mnanung'unika oooh tiGO wanatuibia, mara ooh ITV mnaboa. Graduates are not competent! (kazi kujadili mishahara)
     
  3. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    IFM has all the rights to offer degrees under act number 9 of 1997. Read here NACTE Overview

    The National Council for Technical Education (NACTE) is a body corporate established by the National Council for Technical Education Act, 1997. The Act provides a legal framework for the Council to establish an efficient National Qualifications System that will ensure that products from technical institutions are of high quality and respond to changing needs as well as technological innovations in the … [Read More...]
     
  4. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa ni kwa nini iendelee kutambulika kama Taasisi (Institute) badala ya Chuo Kikuu?

     
  5. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hata huko UK kuna chuo kama kile alichosoma Salif Al Islam mwana wa dikteta wa zamani wa Libya Muammar Gaddaffi, London School of Economics kinatoa degrees mpaka kiwango cha PhD. Au Massachussets Institute of Technology ya USA
     
  6. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Aisee! ufahamu wako unaishia kwenye maswali bila kutafauta ukweli, ulishajaribu kufuatilia sheria iliyoanzisha chuo hiki (IFM)! Hivi unajua chochote kuhusu vyuo vya elimu ya juu? Unajua lolote kuhusu NACTE na TCU?

    IFM wanastahili kutoa shahada na zaidi ya shahada au chini yake, ni chuo kinachotambuliwa na NACTE baraza la taifa la vyuo vya ufundi (usichanganye na veta). Vipo vyuo vingi tu hapa nchini ambavyo si vyuo vikuu (kundi la taasisi za elimu ya juu) kutaja vichache ni Mwalimu Nyerere Memorial Academy, DIT, TIA na IAA
     
  7. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #7
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kama suala hulijui ni vyema ukawa unauliza hili ni jukwaa la great thinkerz.Kwanza kama bado upo chuo nenda kwa mwl wako akupe darasa nini maana ya University,Institute,college and school pia akuelezee kiundani sifa za kila moja uweze kutofautisha. Moja ya taasisi bora duniani ni MIT -Massachusetts Istitute of Technogy ambapo ipo kwenye top 5 ya vyuo/taasisi bora duniani na Inatoa Degree,Masters ,PhD mpaka post doctoral...so suala la IFM kuwa taasisi halafu kutoa degree sio suala la kushangaa.Wewe utakuwa ndio wale wale wanaofikiri chuo kikuu ni UDSM pekee.
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Kasome NACTE na TCU ujue vigezo vya chuo kuweza kutoa digrii. Utapata mengi sana huko.
     
  9. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Huyu lazima atakuwa anaamini dawa ya meno ni colget peke yake na shoe shine ni kiwi peke yake.
     
  10. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #10
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Mkuu, UCC sio chuo, ni centre tu ya kutoa some professional programmes. Highest award wanayotoa ni Diploma (ordinary).
     
  11. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #11
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Alikuwa hajui, tafsiri finyu ya neno Taasisi ndo iliyomponza! mwelewesheni na si kumshambulia, Tulipokuwa shule tuliamini Chuo Kikuu ni UDSM peke yake, tukadanganywa na jamii na tukadanganyika kweli! kwahiyo tukaaminishwa Taasisi ni kama Ngo tu so haziwezi toa Degree
     
  12. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #12
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Chuo kikuu cha Dodoma kilipomtunuku PHD Jakaya Kikwete nilishtuka na kutoa mchango wangu kuwa chuo hicho hakijafikiwa kiwango cha kutunuku PHD kwa vile hakina fakati ya PHD, lakini wenye hamasa za kiitikadi walinijia juu. Mengi yanayofanyika hapa Tanzania kwa sasa ni kiinimacho, ni sawa na chombo kubaki kinaelea baharini bila mwongozaji huku kikipigwa na mawimbi na kukosa mwelekeo, ndio maana mapapa na nyangumi wanaendelea kupiga mbizi ili mawimbi yaizamishe ili wafaidi yaliyomo.
     
  13. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #13
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Alah! sasa kumbe wewe unataka tu kiitwe university? kutakuwa na maana gani kama kitaitwa university kama kitatoa watu ambao si competent? wanachoangalia kwenye utoaji wa elimu ni mtu kutoka akiwa competent na si uzito wa jina la chuo. Chuo kinaweza kuwa na jina kubwa lakini watu wanaomaliza kwenye chuo husika wakawa hawalingani na jina la chuo husika
     
  14. kaburungu

    kaburungu JF-Expert Member

    #14
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 930
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Mungu akijalia mwakani naweza jiunga na chuo kikuu kama sio taasisi, naomba nieleweshwe tofauti iliyopo kati ya institute, university, school na college.
    Wasalaam!
     
  15. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #15
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Hatuwezi kukubali kuzalisha wasomi fake kama wewe, kama unajiandaa kujiunga na elimu ya juu na hata hujui kusoma dictionary nadhani una zaidi ya tatizo.
     
  16. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #16
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    dah! :lol: :lol:
     
  17. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #17
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    hii ni kali :behindsofa:
     
  18. h

    high IQ Member

    #18
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani wewe ulisoma au unasoma ud. Pia tangu utoke kijijini hujarudi kwa kuona utashusha P yako. Vile vile kama umemaliza una gentlemaman grade na kizingizio ulichonacho ud elimu tight.

    ushauri, achana na mambo ya majina badala yake tumia elimu uliyonayo kujiletea maendeleo ya kwako na ya taifa lako. Usijifeel unaonewa kwa sababu boss wako kasoma THE INSITITUTE OF FINANCE wakati wewe umesoma ud
     
  19. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #19
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ninachoelewa ni kwamba institute ni center ambayo imebobea to a specific field, to me institute is better than university c'se they have all kinds of expertise in a particular field.
    hint: look at TIA relationship with ministry of finance compared to ud, mz, tumaini etc, DIT and bodi ya wahandisi [engineers] compared to ud,etc dar maritime institute ..
     
  20. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #20
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama una access tuwekee
     
Loading...