Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kulipa mahari au kutoa mahari?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Watu8, Jul 24, 2012.

  1. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Habari zenu wana MMU,

    Binafsi nimekuwa nikichanganywa na hizi kauli mbili;

    1. Kutoa mahari

    2. Kulipa mahari

    Je, ipi ni kauli sahihi?
    ==================


     

    Attached Files:

  2. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni kutoa mahari bwana, kwani unanunua gari hata iwe kulipa?
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,502
    Trophy Points: 280
    Yote mawili yako sawa tu inategemea unaenda kwene kabila gani, ila kwa watani zangu kule lazima iwe ni kulipa
     
  4. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu huu uzii ungeupeleka jukwa la lugha ungepata ufafanuzi wa kutosha.
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kutoa kishika uchumba..........................
     
  6. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    zote sawa..lkn watu wengi wanatumia kutoa mahari maana ukisema kulipa ina maanisha mke wako mtajariwa yuko worth kulipiwa ng'ombe au mbuzi ndo umchukue...dont think so
     
  7. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kutoa - huku ni kuhamisha umiliki wa kitu kwa kupenda ama kutopenda.

    Kulipa- ni kutoa ila kuna ulazima kwenye kufanya hivyo...kimila ni lazima kutoa mahari, kama unamtaka binti wa mtu sharti utoe mahari.

    Conclusion- binafsi naona tunalipa mahari kwa sababu ni lazima tufanye hivyo.
     
  8. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    mmh neno "kulipia mahali" limekuwa likihusika pia MadameX...wanaume wengi huwa wanaorodheshewa mambo kibao, then huruhusiwa kubargain
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    SO, mkuu ni kuwa mahari inalipwa na sio inatolewa?
     
  10. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Basi hao watakuwa wanafanya business.
     
  11. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe.
     
  12. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mkuu mahari hulipwa...

    Hata ukimchukua mke na umelipa nusu hilo huwa deni na heshima yako ukweni inalegalega. So we have legal, cultural and moral obligation to pay. That is much more than 'simply kutoa'.

    Binafsi sioni vibaya kulipa wala sioni shida kulipa. Na hatumnunui huyo mwali bali we pay kulinda heshima zetu.

    Umuhimu

    Hii ni kuonyesha appreciation, kwa sababu utamchukua mwali umpe jina lako la mwisho, aende akakae kwako na akuzalie watoto na aongeze jamii yenu.

    Huwezi kumnunua mtu atakeyeweza kufanya yote hayo, those things are priceless! So wakwezo ni kama wamekulelea mke na wewe kwa sababu umempenda it means umeona kazi kubwa waliyoifanya na usingependa umchukue tu bila kuonesha umeona kazi waliyoifanya (aka asante).

    Yaani inatakiwa hata kama hawataki mahari uwaombe wachukue (You have to appreciate the toil/work of others!)

    Binafsi sikubaliani na harakati za kufuta mahari because we will be living in selfish world where no one appreciates others work simply because watu fulani walikosa maarifa na kuona ni kama wanamnunua mke na kuanza kumtesa.

    Finaly, mi hata kama wakwe zangu hawataki mahari I have to give them something.
     
Loading...