Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kosa?

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Atu, Aug 6, 2009.

  1. A

    Atu New Member

    #1
    Aug 6, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wanajamii

    Naomba msaada wenu

    Mimi ni mfanyakazi wa sehemu fulani, bado sijazijua vizuri sheria za kazi, we have 1 hour lunch time (kwenye contract)

    Niliwahi kuambiwa kwa mdomo na my boss kuwa hilo lisaa 1 naweza toka nje,

    1. je nikitoka na kufunga ofisi (hakuna wa kumuacha) muda wa lunch ni kosa? kama c kosa naweza jua kifungu cha sheria na mwaka?
    2. Nifanyeje nikitaka kufanya mambo yangu huo muda wa lunch?
    3. Chakula nakula ofcn, je ningekuwa nakula nje ingekuwaje?

    Nimekwama wapendwa msaada tafadhali!
     
  2. n

    nat867 Member

    #2
    Aug 6, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 97
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kuwa wazi zaidi, kwani ofisini upo peke yako mpaka ufunge ofisi, job kwangu hiyo one hour ya lunch unaruhusiwa kutoka nje kwa asbabu wakati mwingine si lazima chakula kiwe hapo,. na kisheria hapa kwetu inakubalika!!'

    nafikiri hakuna sheria yoyote ya kitaifa inayoeleza hiyo one hour lunch inakuwaje. bali inakuwa ni policy ya kampuni husika!!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160

    Bravo NAT.

    Hii imekaa kikampuni zaidi, nadhani mwajiri wako yuko kwenye position nzuri zaidi ya kukueleza.

    Lakini, kama ofisi yako haihusiani na wateja, basi ndani ya lisaa unaweza kwenda mahali na kurudi, ila kama una msururu wa wateja, ndugu unatafuta matusi!
     
  4. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2009
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Embu fafanua kidogo ni mambo gani hayo.........!Naona unatutega binti
     
  5. A

    Atu New Member

    #5
    Aug 6, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ofisi niko peke yangu, wote wanatoka nje kikazi, wakirudi, muda wa lunch umekwisha, hatuna msururu wa wateja, tukipata wengi ni wa3 kwa wiki, wanaoleta vitu tu, hatuuzi wala kutoa huduma ya papo kwa hapo (kama duka, stationery)
     
  6. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ni secretary is ok usitoke kibarua kikaota nyasi.
    ila kuna sheria za waajiri na waajiriwa za 2007 zinaeleza vizuri sana muda wa kazi
    BUT CHECK CONTRACT YAKO NA HUYO BOSS NAYO INASEMAJE.
    JOBLESS WAKO WENGI TETEA UNGA HUO!!!!!!!!
     
  7. R

    Rehema1234 New Member

    #7
    Aug 17, 2009
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hello, how are you wanajamii forrum.
     
  8. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duh! hata mm natatizika na hilo...
     
  9. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa nini usicheki na utawala hapo kazini kwako? Kama walivyoongea wengine itabidi utumie busara yako kulingana na nature ya kazi yako na level yako hapo kazini. Vile vile kulingana na policy ya shirika kama mwajiri anahitaji uwe reachable wakati wote atahikisha una kifaa cha mawasiliano chenye uhakika.
     
  10. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2009
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Lunch break iko kwenye sheria za kazi; hivyo unaruhusiwa kutoka as long as unakuwa ofisini kwa muda muafaka....
     
  11. Mr. Miela

    Mr. Miela JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2009
    Joined: Aug 2, 2007
    Messages: 240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mopoa, sheria uliyoitaja haipo Tanzania!

    Atu maelezo yako yanaonyesha wewe ni secretary na kisheria unapaswa kupata 60 minutes break japokua si lazima kufunga milango na madirisha ya ofisi bali unaweza kutumia muda huo kuweka miguu juu ya meza na kuperuzikurasa za jf.
     
  12. K

    Kituko JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,970
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    japokuwa ni sheria lakini pia inategemea na nature ya kazi na mkataba wako unasemaje , unaweza kuskip huo muda wa kula lakini lazima kuwe na makubaliano maalumu ya muda wakazi, say labda kazi inatakiwa kuanza saa moja mpaka saa tisa,kwa hiyo unaweza kiuwa na makubaliano kwamba hautaenda lunch lakini utaknockoff 1hour early, au basi inabidi hilo lisaa aliweke kwenye mpunga wako
     
  13. Lighondi

    Lighondi JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa mujibu wa kifungu cha 23 cha EMPLOYMENT AND LABOUR RELATIONS ACT, ya mwaka 2004 (soma hapo chini) kinasema hivi (Naomba wanasheria hapa watufafanulie kwa undani kidogo)

    23.-(1) Subject to this Part, an employer shall give an employee
    who works continuously for more than five hours a break of at least 60
    minutes.

    (2) An employer may require an employee to work during a break
    only if the work cannot be left unattended or cannot be performed by
    another employee.
    (3) An employer shall not be obliged to pay an employee for the
    period of a break unless the employee is required to work, or to be
    available for work, during the break.

    Nadhani unaweza kuanzia hapa!!
    Kazi njema
     
  14. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Siyo kosa, labada kama huna cha kufanya mjini. mimi nilipo ni nusu saa tu kula. Natoka ikiisha narudi kwenye dawati natulia. Ni wewe kuwa mjanja usiende ukachelewa kurudi ukakuta bosi anakusubiri nje huna cha kusema unatupwa nje.
     
  15. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    See highlighted part, hiyo inamlinda mwajiri in case of anything.,hata hivyo sheria inaconfuse unless you are very sure, usijaribu kubishana na mwajiri wako kwa kutumia sheria kama unaitaka kazi yako. Tumia busara kulingana na mkataba, na mazingira ya kazini kwako,. mara nyingi inaweza kuwa not fair kufunga ofisi na kuondoka kama hakuna kabisa mtu mwingine hapo, unaweza kuta mtu kaja wa muhimu kwa kampuni yenu only to find the office closed, that might turn out bad for you unless office imetoa information kwa clients wenu kuwa saa fulani hadi fulani hatutoi service ni lunch time. otherwise kazi ni ngumu sana kupata ndugu yangu, usiichezee hiyo ulonayo, at the end of the day maamuzi ni yako, na kumbuka hata kama sheria iko upande wako mwajiri akikuchoka hashindwi kukuchomoa, so its up to you.
     
Loading...