Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kizungu au kiswahil?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Maalim Jumar, Dec 25, 2011.

  1. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Salaam JF!
    Haya maneno nimekua nikisikia mara kwa mara yakifikisha ujumbe.
    Je ni sahihi?

    1-Anajitia (huyu kaka anajitia haelewi).

    2-Anajifanya (huyu msimamizi anajifanya haoni).
    3-.................
    4-..................

    Hua yanishangaza sana yanavyotumiwa.
    Umewahi kusikia sentensi zingine kama hizo?
    Nawakilsha kwenu !
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Sijaelewa vizuri unachouliza hapa ndugu yangu...
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,996
    Likes Received: 837
    Trophy Points: 280
    'anajidai'
     
  4. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Kusikia nishasikia sana tu...
     
  5. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Naulisa hivi hayo maneno mawili ndivyo sawa sawa kuyatumia katika hizo sentesi?

    Neno la kwanza Kujitia.
    Neno la pili Kujifanya.
     
  6. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wanafanyana= kudaiana.
    Wanatiana= kujidai/kudaiana.

    Kazi ipo!
     
  7. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ka'mie hivyo hivyo....

    Unafikiri wapo sahihi?
     
  8. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,416
    Likes Received: 921
    Trophy Points: 280
    Ni kizungu au kiswahili?
     
  9. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nilikua namaanisha huenda wameyatafsiri hayo maneno kutoka kizungu kuyaleta katika swahili.

    mbona tunachanganywa sana.

    Mf: i'm eight years old= nina miaka nane. Kwa kiswahili si sahihi....ilitakiwa aseme nina miaka (mi)nane.
     
  10. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    nilisikia hizo hizo kama za kwako
     
  11. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ur so beautiful mwali! Can we hung out today?
     
  12. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kujiita maana yake jina husika si lile ulilopewa na wazazi wako. Ni jina unalojipa mwenye kwa sababu ya umaarufu, au shughuli yako au tuseme mapenzi yako. Haya majina yenye sifa ya "kujiita" unayakuta sana kati ya wanamuziki,macelebrities wa filamu na kwenye social networks ambako watu hawatumii majina yao halisi bali wanajipa majina ya bandia, wanajiita.... Kwa hiyo"kujiita" si tafsiri kutoka Kiingereza vinginevo unamaanisha kitu kingine.
    Vivo hivo "kujifanya" ni kiswahili kamili kabisa. Kujifanya maana niku-act, kufanya usanii, kuvaa utu au nafsi isiyo yako. Maana yake unajionesha kile usichokuwa. Kwa hiyo "unajifanya." Yaani katika uhalisia wako wewe huko hivo, bali unataka kutuaminisha kwamba uko hivo. Unajifanya.
     
  13. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Je kutiwa?

    Je kufanywa?

    Nayo ni sawa na kuitwa?
     
Loading...