Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni katika umri gani?

Discussion in 'JF Doctor' started by Hmaster, Aug 19, 2011.

  1. Hmaster

    Hmaster JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 347
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu wakuu! Hivi ni katika umri gani mzazi anatakiwa ampeleke mtoto wa kiume kwa ajili ya tohara?
     
  2. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Hmaster....hakuna muda maalum kwa ajili ya tohara kwa mtoto wa kiume. Mara nyingi inashauriwa wakati mtoto bado yuko kwenye umri mdogo (chini ya miezi 6) kwani mtoto anakuwa bado hajaanza movement za kitundu na hivyo kujiumiza/kujitonesha..hii inasaidia kidonda kupona haraka na risk ya infection inapungua.

    Ukichelewa hapo basi watu wengi husubiri mpaka mtoto akiwa na uelewa wa kuumia. Mara nyingi watoto hujitonesha usiku wakati wa kulala anapogeuka geuka. Sasa akiwa na ufahamu inasaidia kupunguza vitendo vya kujitonesha, as well inapunguza risk ya infection. Hapo ni umri wa miaka mi3 na nus au mi4.
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mwache atakata mwenyewe akikua.
    unaweza kuta hataki.
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,823
    Likes Received: 2,247
    Trophy Points: 280
    mbona huwa nasikia....ukiwahi sana akiwa mdogo anakuja kuwa na kipenseli?......
     
  5. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Its jst a myth.........
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Katika asili yetu wanapelekwa after 40 days but definitely before 1 year.
    After 40 days sababu kabla ya hapo immunity yake ipo chini na risk ya thetanos ipo juu. before 12 month sababu healing process inakua faster na mtoto anaruhusiwa kukaa uchi mbele za watu as anapona.
    Ila kama dhehebu yako inasema tohara ni kuingia katika utu uzima itabidi usubiri abaleh (vya kufundwa etc)
     
  7. N

    Ndole JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kipenseli? mmh umenichekesha sana....
     
  8. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hmaster
    mbona avatar yako ni picha yangu, naomba uitoe unaniuza
     
Loading...