Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni ipi tofaut ya chachu na ngwadu?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kipilipili, Jun 6, 2011.

  1. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,062
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    Napata uvulivuli juu ya dhana hizi"chachu" na "ngwadu",tofauti yake ni ipi?na je ni sahihi kusema kuwa chachu ni ngwadu ila si kila ngwadu ni chachu?mfano,maziwa yanapochachuka huwa ngwadu lakini ndimu ni gwadu japo haijachachuka.
     
  2. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    gwadu au ngwadu?mbona sijaelewa

    ok mie nielewavyo-gwadu ni kitu kama radha ya ndimu ivi/passion fruit/chungwa vs chachu ni uchungu
     
  3. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,062
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    Ngwadu ndivyo sahihi.na ngwadu haiwi chungu
     
  4. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Du hapo umeniacha...
     
  5. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    basi sijui kiswahili sasa!

    ngwandu=
     
  6. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0


    ngwadu ni kitu kingne na GWADU NI KITU KINGNE

    bak 2topic

    chachu inatokana na uahlisia wa tunda/kitu mara eg lemon

    gwadu ni ukakasi unaotokana na kutokomaa kwa kitu au kuharibika kwa kitu

    mhh sjui ndo ivo..ngoja nkatafute samak na ndimu
    then mtind na sukari......!!!!!!!
    ok mie nielewavyo-gwadu ni kitu kama radha ya ndimu ivi/passion fruit/chungwa vs chachu ni uchungu
     
  7. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135

    hahahaaaaa halafu wewe?!!
    bora ata mimi nimeweza khaaa
     
  8. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,062
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    Wadau hz dhana ni tete kweli.ni kweli kuna wakati ngwadu huwa na ukakasi fulani hv mithili ya tunda kama tufaha{apple} linapokuwa bichi.lakini sidhani km ni sahihi moja kwa moja kusema ngwadu ni ukakasi .mh!mambo ya lugha hayo.
     
  9. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,062
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    Wadau hz dhana ni tete kweli.ni kweli kuna wakati ngwadu huwa na ukakasi fulani hv mithili ya tunda kama tufaha{apple} linapokuwa bichi.lakini sidhani km ni sahihi moja kwa moja kusema ngwadu ni ukakasi .mh!mambo ya lugha hayo.
     
  10. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,028
    Trophy Points: 280
    mwenye kamsi ya kiswahili jamani.
     
  11. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nadhani maneno hayo hayana tofauti, ni tofauti ya lahaja tu. Angalia mfano mwingine wa tofauti ktk lahaja; maneno haya yote yanamaanisha kitu kimoja: puto, futuza, pulizo.
     
Loading...