Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni ipi dawa nzuri 4 malaria?

Discussion in 'JF Doctor' started by Zasasule, Mar 1, 2011.

  1. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wakuu,nw days naona dawa za malaria zko aina nyingi,ukienda pharamacy hi unapewa hi,ukienda kwngne unapewa nyingine.wnge wanasema tunakupa mseto.sasa suali langu ni ipi nzuri zaidi? Na kwanini unasema hyo ni nzuri?shukran..
     
  2. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    mkuu ni kwambie kitu

    Ukiumwa kama unahisi una malaria usiende pharmacy moja kwa moja. nenda kapime kisha uthibitishe hilo

    Ukishathibitisha, daktari atakuadvise dawa inayokufaa kulingana na hali yako. Lakini kwa sas ailiyopo na uwezo mkubwa wa kutibu ni Coartem maarufu zaidi kama ALU (artimether and Lumefantrin) au MSETO kwa maneno mengine.
     
  3. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    maumivu yakizidi muone daktari sie wengine wachumi tunashindwa kukushauri
     
  4. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    tumia za mitishamba nenda pale muhimbili kitengo cha tiba mbadala wanadawa nzuri sana za malaria na zimedhibitishwa
     
  5. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Mie hutumia hii ya kihindi ya inaitwa Zandu wanaiuza K'Koo katika maduka ya dawa za asili ila ni chungu mno. Bei Sh 2000/= unaweza kuwa unainywa hata kila baada ya miezi miwili kuimarisha kinga chupa moja unaweza kutumia mara hata tano.
     
  6. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    yes naifahamu hyo mkuu ni poa
     
  7. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #7
    Mar 2, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hiyo inapatikana mtaa gani?mzee uchungu wake waweza ufananisha na shubiri?
     
  8. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    sasa hawa wanakupa miti kabisaa??ama just like kama unga fulani unaenda kudilute?
     
  9. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 833
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    jaribu arco doze 8000_10000
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Metakeflin.
     
  11. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kuna dawa nilipewa pharmacy kama miaka 8 iliyopita, nilipoinywa usiku nilikuwa wa moto mpaka mtu akinigusa anahisi anaungua, nilikuwa sina nguvu kabisa, nilitaabika sana usiku ule, lakini ilipofika asubuhi utafikiri nimezaliwa upya, nina nguvu zangu zote.nilishangaa kwa kweli.
    ila bahati mbaya nika miss place gamba la dawa na jina nikawa sijaishika, ila nakumbuka gamba lake lilikuwa la kijani, na nilikunywa mara moja moja.
    sijui nitaipata wapi tena ile dawa,na niliporudi kuulizia pharmacy, hamna mwenye kuijua. i wish ningepata dawa moja yenye uhakika maana nasikia wachina na wahindi wanaleta dawa bongo kwa majaribio
     
  12. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #12
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    dah.ths z sad.yaani africa ndo majaribio.metakeflin kwa kweli cpendi,inachosha saana mwili.
     
  13. F

    FRANKMIBONO Member

    #13
    Mar 3, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama siku hizi kuna dawa ya mararia sasa hapa kwetu tanzania nyingi zinonekana ni feki hata za msd kwani nazo zinatioka kwa hahao wahindi na wachina na kuna siku za nyuma niliwahi kuskia idhaa ya kiswahili ya bbc kua duniani kote kuna dawa nying ambazo ni feki waathirika wakubwa ni"third world countries" kwani huku kwetu mfumo mzima wa maisha ni "corrupt' mini mwenywe nina miaka 15 sijawahi kujiskia vizuri kutoka na ugonjwa huu wa malaria nimetumia dawa karibu zote za hospitali lakini wapi. Suluhisho ni kuuwa mazalio yote ya mmbu tuwache siasa za kuuza vyandarua-hii ni biashara tupu
     
  14. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Dawa nzuri kuliko zote ni ile chungu kupita yote
     
  15. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #15
    Mar 4, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    doh.sigma hyo theory yako umeitoa wp?frank ur ryt.
     
  16. Jayfour

    Jayfour Senior Member

    #16
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tungeamua kuwafuatilia na kuwaangamiza wadudu hawa tungekuwa mbali sana kimaendeleo.
    Mimi huwa natumia metakelfin za Italy...
     
  17. Runner

    Runner Member

    #17
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi huwa mara nipatapo malaria nachukua majani ya muarobaini nayachemsha hadi yale maji yake yanakuwa kama chai ya rangi,kunywa mara 3 kwa siku then baada hapo hakuna malaria tena
     
  18. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #18
    Mar 4, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    Dawa sahihi ya kukutibu Malaria ni vizuri ukashauriwa na Daktari,
    kutokana na usugu wa malaria kwa dawa zilizo nyingi, tiba effective lazima iwe ni mseto wa dawa mbili au zaidi (antimalaria ombination therapy), except kwa dwa ya kWININI bado ni potent kutumika as a single therapy.
    ALU ni mfano tu wa moja ya dawa za mseto za malaria, zipo nyingine nyingi za tembe, sindano na za maji (syrup).
     
  19. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #19
    Mar 4, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    jamani tatizo tunapenda kudharau vya kwetu na kuthamini vya kigeni ila ukweli dawa za malaria zipo za mitishamba zinatibu kwa asilimia 100 mwenye ni shahidi nimesumbuliwa sana na malaria nimetumia dawa mbali mbali a garama kubwa mana sitaki kusumbuliwa lakini wapi siku moja akaja mzee mmoja nimtaalamu wa dawa mbadala akasikia nalalamika dawa zenye salpha zinavyoniumiza akaniambia umepima malaria nikamjibu ndio nina wadudu 6 akaniambia kesho nakuletea dawa juice ya malaria utakunya siku ya 3 kapime malaria ukikuta malaria ucnilipe wakuu from that day mpaka leo sisumbuliwi na malaria tena simple tu tita 1 anauza 5000
     
  20. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #20
    Mar 4, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu zipo dawa za mitishamba inatibu na azina madhara kabisa nitasema sitochoka nimetest marakibao na azijachakachuliwa
     
Loading...