Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni Halali Watoto wa Nje ya Ndoa Kuwaita WANAHARAMU???

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Amavubi, Dec 27, 2011.

  1. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,695
    Likes Received: 3,008
    Trophy Points: 280
    Wanajamvi,

    Japo huenda ninahitaji kupata fasiri yakinifu ya neno nje ya ndoa na japo waswahili wanasema
    kitanda hakizai haramu, ningependa kushirikisha hii kadhia ya watoto wanaoitwa wanaharamu!! wenzangu hii imekaaje??


    kuna perspective nyingi kuhusiana na majaliwa/mustakabali wa watoto hawa, kwa mujibu wa sheria za Tanzania, Mtoto wa aina hii anaweza kurithi pale tu aidha atakapokuwa amehalalishwa katika familia husika au mzazi kuacha wosia, kwa kimila inategema na uhalalishaji wa huyo mtoto kwa kufuata mila na desturi husika na kuna baadhi ya dini
    ambapo hawana haki kabisa ya kurithi (HARAMU)

    lakini tunapoona ongezeko kubwa la watoto katika mitaa (si wa mitaani) n.k naomba utoe maoni yako kuhusu mada hii, haijalishi kama wewe ni mmojawapo au la!! Mimi ni mmojawapo amabye anakerekea sana na unyanyaswaji wa kundi hili.

    Nawasilisha
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    haramu zote tamu.
    Haramu kwako, halali kwa wenzio.
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hakuna mtoto wa mgongoni na wa tumboni wote ni watoto! TutataJaji zaidi!
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,870
    Trophy Points: 280
    ....Mie kwa maoni yangu si halali, kwa sababu wao hawana kosa lolote lile liliosababisha wazaliwe nje ya ndoa na kama wangekuwa na uwezo wa kuamua wazaliwe katika mazingira yepi, basi wasingeafiki kuzaliwa katika mazingira yaliyojaa utatanishi ambao unaweza kuwaletea dosari kubwa katika maisha yao yote hapa duniani.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Dec 27, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    Hakuna binadamu aliye haramu.
     
  6. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    katika taratibu za iman yangu...ilipokatazwa watu wasizini(kutenda tendo la jimai nje ya ndoa) ilikua inaepushwa haki hizi za watoto .
    Kama mnaona ni sawa ...maana yake kwenu zinaa ni sawa. Hapo itakua ni tatizo.
    Pia mtoto wa nje ya ndoa si haram. Haramu ni watu waliomo nadani ya ndoa wakala vyakula vilivyosababisha urutubisho wa huyo mtoto...ndipo ataitwa mtoto wa haram.

    Na hii inaweza kua wazazi wengi japo wamo ndani ya ndoa zao lakin watoto zao ni wana haram. Mungu atunusuru.
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Haramu ni hao wanaowaita hao watoto haramu.
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    Nagonga double Like!

     
  9. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    mbele ya jicho la mzazi watoto wake wote huwa ni halali,ya haram yanaletwa na wale ambao hawakumzaa huyo mtoto na hao,i dare say,they should mind their own business!
     
  10. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #10
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ni kama kuhukumu watoto waso na hatia!
     
  11. m

    mhondo JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kama pia wewe ni msomaji wa Biblia vipi kuhusu Ibrahim na watoto wake wawili i.e Isaka na Ishmaeli ambapo Ishmaeli alikuwa ni mtoto wa Kijakazi (house girl) na Mungu akamwambia Ibrahimu kuwa Ishmaeli hatarithi mali zake isipokuwa atambariki Ishmaeli. Matokeo yake unaona leo Waarabu wamejaliwa utajiri wa mafuta. Je Mungu alikosea kutomtambua Ishmael?
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kumuita mwanaharamu si sahihi kabisa kwani hakupenda iwe hivyo
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa... Ni ubaguzi mbaya sana
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    Na vipi kuhusu Yoseph kumpokea Yesu awe mwanae na hali hakuwa wake?

    Ingekuwaje angemkataa?

     
  15. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #15
    Dec 27, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    wanaharamu ni hao waliofanya haramu
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Dec 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Fanya triple LIKE kabisa basi.
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Dec 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sio haki kabisa kwa hao watoto,alafu utakuta watu hao hao wanajifanya wameshikilia dini zinazowafunza kutohukumu.
     
  18. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #18
    Dec 27, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Si haki kuwaita watoto haramu kwani hawakupenda kuzaliwa nje ya ndoa. Mimi naona inabidi nao wapewe haki sawa kama tu watoto wengine waliozaliwa ndani ya ndoa.
     
  19. m

    mhondo JF-Expert Member

    #19
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Suala la kuzaliwa kwa Yesu ni tofauti kwa sababu hakuzaliwa kwa mbegu ya kawaida ya binadamu. Pia inasaidia watu kuheshimu ndoa zao halali, kama una mtoto wa nje ni vizuri umtengenezee mazingira yake ya kujitegemea vizuri kabla haujafa (mzazi) ili kutosababisha matatizo katika familia
     
  20. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #20
    Dec 27, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kajifunze vizur iman...
    Ipi iman(deen) yako?
     
Loading...