Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni halali kumuacha mkeo kisa hajui kupika?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by St. Paka Mweusi, Jan 4, 2011.

  1. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kuna jamaa mmoja alioa mke mrembo ambaye wazazi wake waliishi kama kilomita 20 toka alipokuwa anaishi jamaa huyo.Tatizo lilijitokeza siku ya kwanza mke alipoingia ndani,ile kuandaa ugali mezani jamaa akagundua kuwa ulikuwa mbichi,ukamwagwa.Siku ya pili,vilevile na ya tatu jamaa akachoka na kuchukua chungu cha ugali kisha akakifunga kwenye baiskeli na talaka mkononi kwenda ukweni.Kufika huko akakabidhi ugali mbichi kama ushahidi na talaka juu.Sasa ndio ninajiuliza ni halali kumwacha mkeo kisa hajui kupika?
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    haha hah si HALALI KUMUACHA kwa sababu kosa si la uyo mke ni la wazazi wake HAWAKUMFUNDA VYEMA
    TUNAVYOLELEWA NDO TUNAVYOKUWA
    ni malezi pbm..uyo jamaa angeanzia apo angemwelekeza tu na angejua tu kupika si issue.#
    malez ya ki st marys ayo kakangu ..kumweka jikon mtoto wa kike na haus gal jikon inaonekana UNAMHUJUMU ni bora abak achat face buku na vduku wenzake matokeo yake ndo hayo
    mtu mkubwa form 6 sjui chuo hajui ata kufagia chumba chake kutandka chumba mpk haus gal amtandikie...
    anakula vyombo dada atakuja kutoa,anaoga chup dada atafua..
    wazaz weng wanadhani wanalea vzuri kwa kumfanya mtoto ashinde seblen muda wote ...mumyyyyyyyyyy n dadddddddddddd nying
     
  3. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mwafrika halisi....!!
     
  4. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ndo wamejazana wengi kweli siku hizi..na wanajiita wana hadhi ya kuwa wa wake za watu... hawana hata aibu!!
     
  5. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hili ni fundisho kwa wazazi wanaowalea watoto vibaya kama mayai na kushindwa hata kupika mara baada yakuolewa.
    Japo si busara kumuacha mke kisa ajui kupika!
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Amfundishe!Ndo tatizo la kuwatumia wafanyakazi tu!Watoto wanajua kula bila kujifunza kinapikwaje!
     
  7. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    its a shame for an african woman not knowing how to cook......i support the divorce
     
  8. U

    Uswe JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    uko sahihi rose, ndo maana hata yeye hakuumpa mkewe talaka bali aliipeleka kwa wazazi (wa mke) maana ndo wenye makosa
     
  9. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Katika Weaknesses zote bora mke awe nayo hiyo sababu ni rahisi kujifunza, sasa ukimfukuza huyo ukachukua mwngine ambaye anajua kupika ila hana hitilafu nyingine mbaya kama tabia (ambayo haiwezi kubadilika) utakuwa umefanya nini..... Kwanza maisha ya sasa notion kwamba mke ndio mtu wa jikoni haipo.... Kwa sasa parents wote unakuta ni watu wa kuhangaika.....

    In short jamaa asije akawa ameruka majivu akawa amekanyaga moto
     
  10. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Alimpa talaka na ushahidi ulikuwa kile chungu cha ugali kama nimesoma vizuri
     
  11. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    yaan utamkuta mdada mkubwa hajui kupika ,rum yake chaafu kitanda akiamka anaacha ivo vo na net yake jion akija anajidumbukiza km anatumbukia kwenye kiota
    hajui kupika,kuosha vyombo wala kuoga na kabat lake lipo km sagura sagura ya tandka lakin ukimwona uko nje anajifanya kuact kilady..akisimama apo mbela kupresent pepa yake ahh unaona uyu ndo mwanamke kipangaaa lakin dah home affairs utalia..
    stl WANAFUNDSHIKA..KM AMEKUPENDA KWELI UKIMFUNDISHA ATAKUPATA NA ATAKUWA MKE MWEMA NA atafanya kaz zoote
     
  12. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    a clear and straight divorce
     
  13. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kwa mila za Kiafrika one of the reasonable cause 4 divorce ni uwezo wa mapishi, jamaa alitakiwa aexost means zote kabla ya kumtimua mke wake. Kuna baadhi ya makabila ambayo binti hupewa nyenzo za kujikinga dhidi ya mapishi mabaya.
     
  14. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145


    Haya,halafu waume wakisifia chakula alichopika housegirl, mke wa aina hiyo ananuna.
     
  15. pauline

    pauline JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 651
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mnh ngoja nitakuja kwako rose unifundishe kupika..........i can sense danger huko mbeleni:redfaces::redfaces::redfaces::redfaces:
     
  16. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145




    Wako wengi sana hawa mkuu,hasahasa wale wanaojiita ma Hi Class.
     
  17. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145



    Njoo kwangu nikufundishe hata Rose alijifunzia kwangu alivyojua akanikimbia.
     
  18. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    upaswi kumsifia cz unajua uyu ana pbm na hakukuzwa kuja kuwa mama alikuzwa kuja kuwa mtaalamu tu tu so alikuwa anasoma tu na kuchat mda wooooote mambo ya kumsaidia dada hayakwepo ...yakupasa kumwelekeza apo
    unakuwa mume mwema mwenye busara na kumpa dut zake...
     
  19. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mmh jaman ..
    asi wewe ndo ulimsifia haus gal jana?
    siwi tena bib wa wajukuu zako
    ntakuwa MWANAHARAKAT TU na stakuwa mwalimu katu.
     
  20. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    njooo mwaya
    lakin mimi nina TASHWISHWI SANA juu ya U PAULINE AU PAULO..bt karibu i wl endo ol da stuation.!!!!
     
Loading...