Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni haki tra kuwalazimisha watu wanapolipia road licence kulipia na sticker ya fire?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Augustoons, Aug 24, 2012.

  1. Augustoons

    Augustoons JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2012
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 397
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi Jamani Nisaidieni,Kwamba ndio njia ya kulazimisha Kujipatia Pesa au ndio staili gani? Wabunge Wetu,Mnasemaje kwenye hili mbona mko kimya? Ni Hivi sasa hivi kumezuka utaratibu mtu ukienda TRA kurenew Road Licence aka Motor Vehicle, kwanza inachukua hadi siku tatu ili uipate tofauti na awali ilikuwa ikipatikana siku hiyohiyo. Pili, unatakiwa ulipie na stika ya Fire sh.40,000, sasa swali langu maana ya kulipia stika ni nini,wakati stikla yenyewe hupewi na pia mtungi wenyewe hupewi? Eti ukiwa nayo hiyo ndio gari lako limekaguliwa kuwa linazingatia sheria ya Zimamoto. Hivi kweli hii kitu Halali?
     
  2. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #2
    Aug 24, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nchi hii kila kiongozi wa taasisi hata kama ni ya kuongoza mtaa
    eti naye ana mamlaka kamili ya kujifanyia anachotaka, hata
    kujitungia sheria zake...
     
  3. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Sicker ya Fire ni kuthibitisha kwamba fire extinguisher yako imekaguliwa na umelipa gharama ya ukaguzi. TRA wameshaanzisha kitengo cha kukagua fire extinguisher. Wabunge wetu mpaka kitu kiwe kinawaathiri wao binafsi ndio wanakisemea subiri kwa vile wataathirika na usumbufu huu tutawasikia wakilisemea.(wana mabasi, malori, daladala) Poa tu hii kero itaondolewa.
     
  4. mwakajila

    mwakajila Senior Member

    #4
    Aug 25, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapana ile inaitwa fire inspection fee..unatakiwa ndani ya siku 7 uende fire ukakaguliwe hapo ndipo utapewa fire sticker for free(kwa kuwa utakuwa umelipia)sio kila chombo cha moto kinatozwa elfu arobaini...hapana inategemea na ukubwa wa engine(cc)kumbuka ukienda fire nenda na mtungi wako ili waukague...hakuna kitengo kimeanzishwa na TRA kuhusu fire masuala yote yahusuyo moto bado yapo chini ya kikosi cha zimamoto TRA unalipa inspection fee tu na si vinginevyo...taratibu hii imeanza tarehe 23.07.2012
     
Loading...