Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni haki kupenda!?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Avatar, May 31, 2011.

  1. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #1
    May 31, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    WanaJF habari zenu!...
    Kuna kitu kidogo kinanisumbua, hivi kwa mtu ambaye ameoa 'out of love'..
    Yaani amemuoa mtu asiyempenda ana haki ya kuwa na mpenzi nje ya ndoa ambaye he/she truly loves?
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    iweje uoe/uolewe na usiyempenda?


    haki? kiaje?
    kikatiba?kidini?as human right ennh?
    ehh aya.....sasa mkeo home umemuoa km pambo?
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sio haki kwa anaempenda nje maana hawezi kumfanya wake wa pekee....na sio haki kwa yule anaejulikana kama mkewe/mumewe!
    Sijui lini watu watajifunza kutokimbilia ndoa na watu wasiowapenda kwa dhati!!!Kama hampendi na anae anaempenda amuache dada/kaka wa watu nae atafute atakaempenda!
     
  4. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #4
    May 31, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Umesema vema Lizzy however nadhani kuna sababu nyingi ambazo zinawezamfanya mtu akamuoa/olewa na mtu asiyempenda.
     
  5. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    una haki ya kupenda pale unapokua hujaoa tu ndugu yangu..! yale ni makubaliano ya kuwa pamoja nae maishani, sasa mambo ya haki yatoke wapi tena? unless muachane na kuvunja makubaliano...! hizo ni dalili za uchakachuaji
     
  6. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #6
    May 31, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Rose1980, kuna factors nyingi sana zinazompelekea mtu kumuoa mtu fulani...
    E.g.
    1. Influence ya wazazi.
    2. Money/wealth.
    3. Kutafuta uraia wa nchi fulani.
    4. Security reason.
    5. Inawezekana ukakutana na ur right one baada ya ndoa
    6. Unplanned pregnancy
    .................. Etc



    Kutokana na uwezo wako wa kupambanua mambo.. Mtu aliyeoa kutokana na sababu above ana haki ya kupenda?
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hizo sababu mi ndo hua nashindwa kuzielewa maana mwisho wa siku wote mnaishia kuumia.Sasa ya kazi gani?!
     
  8. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #8
    May 31, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Lizzy, unajua sio ndoa zote zinazoweza kuvunjika?
     
  9. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #9
    May 31, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    The right na logical thing itakua kujibu kua hana haki... Sababu maadili, dini, jamii
    haikubaliani na hilo suala kabisa! But hio haiepushi ukweli kuwa yaweza tokea..

    Kihalisia kila mwanadamu huitaji mapenzi ya kweli sababu kwa wale walo
    wahi pitia wanajua the experience you get and how wonderful it feels...
    Ndo maana ni muhimu saaana kuoa/kuolewa na mtu you have intensive
    feelings for sababu ni bora utoke nje kwa tamaa lakini sio eti sababu
    you have fallen in love... Hio inawafanya wandoa muwe katika misuko suko
    ile mbaya... na kweli usiombe yakukute!
     
  10. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #10
    May 31, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mkuu, kuna factors nyingi sana zinazompelekea mtu kumuoa mtu fulani...
    As i mentioned
    1. Influence ya wazazi.
    2. Money/wealth.
    3. Kutafuta uraia wa nchi fulani.
    4. Security reason.
    5. Inawezekana ukakutana na ur right one baada ya ndoa
    6. Unplanned pregnancy
    .................. Etc
     
  11. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #11
    May 31, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Nimekuelewa Asha D, sasa kwa mtazamo wako ni haki kupenda?
     
  12. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0


    sina jibu bado.....:mod: helpppppppp!!!!!!!!
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Zimefungwa na mnyororo wa chuma ama kwa gundi?!
     
  14. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    lakin zinaweza kusambaratika...:smow:
     
  15. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Unajua Avatar mi sioni tabu hapo katika kupenda,
    ni haki ya kila mmoja kupenda, ila sasa unampenda nani?
    hilo ndo la kujiuliza.

    Huu uzi wako unanikumbusha issue moja hapo zamani,
    kuna bwana mmoja aliwahi kuhoji kuwa hivi kupenda kuna fadhila kweli?
    Yaani inatokea kuwa wawili wapendanao katika safari yao ya mapenzi,
    mmoja anakuja kujitoa, lakini katika hiyo safari yao huyo aliejitoa alikuwa,
    kwa namna moja amesaidiwa sana katika kuendelezwa kimaisha,
    labda amesaidiwa sana kifedha, kielimu n.k.
    sasa mwisho wa siku anajitoa na kujikuta anapendana na mtu mwingine,

    Na muda mchache tu baada ya kufahamiana wanajikuta wanafunga na ndoa kabisa.
    Sasa ndo linakuja swali hapo, kwani mapenzi/kupenda kunaendana na fadhila?
    ''Eti kwakuwa tulivyokuwa mapenzini nilikusaidia a, b, c, na d,
    sasa mbona huna hata fadhila, yaani umeniacha na kwenda kumuoa/kuolewa,
    na mtu mwingine...lol....''

    Asanteni wapendwa!!!!!mbarikiwe nyote...
     
  16. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,881
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    unaishi vipi na mtu usiyempenda
    kama ulioa/olewa kwa sababu ya wazazi, mali, nk umeshapata ulichohitaji na wazazi wameridhika
    toeni talaka kila mmoja akafaidi upendo kwa anayempenda kuliko kuendelea
    kudanganyana

     
  17. M

    Marytina JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    YES!!!!!!
    Kuna watu wameowa wasiowapenda.Tena wengi tu
     
  18. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ushawahi kula ugali wa muhogo kwa bamia weye?
     
  19. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wewe binti,
    si unajua bado nasubiri ile kitu?
     
  20. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #20
    May 31, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    apochachaaa!!!!!

    yaan ukae na limtu alikupend waz waz kisa ndoa aivunjik?

    mtu anarud sa 8 daily

    mtu hakup haki ya usiku januar to desemba anakufanya we dadake

    mtu hatunzi family ata sh 10 yake uijui

    mtu anakudharau mbele za watu

    mtu anaku.....ongezea wewe


    then unambie ndoa aivunjiki?whch one? kwa mising ya ndoa i sio ndoa ata kidogo so u better quit ..unless othwise AUJAJUA BADO WHAT IT TAKES FOR NDOA KUITWA NDOA..

    nawasilisha ..uku nimenuna:tonguez:.
     
Loading...