Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni Dar-es-Salaam or Dar -El-Salaam?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtoto wa Kishua, Oct 16, 2009.

  1. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka nilipo kua primary school ,tulikua tunaandika mji wa Dar kama Dar-EL-Salaam , ila na shangaa baadae inakuja kuandikwa Dar-es-Salaam ipi ni sahihi wadau ?
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,190
    Trophy Points: 280
    Sijawahi kuona dar es salaam ikiandikwa dar el salaam.
    Lakini dar el salaam ndio halisi maana neno el ni neno la kiarabu, na hao ndio waliolipa jiji hili jina hilo na tukajitupa mkono jina asilia mzizima.
     
  3. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sawa, ila nakumbuka nikiwa shule miaka ya 80's ,tulikua tunaandika Dar-El-Salaam , nadhani ndio sahihi , hii Dar-Es-Salaam imekuja baada ya wengi kushindwa kupronounce "L" na ndipo ikabadilika.
     
  4. M

    Mahassan Member

    #4
    Oct 17, 2009
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli Bujibuji hawakutaka jina lionekane la kiarabu ndio maana ikaondolewa El na kuwekwa Es na hii ilianza kabla ya miaka ya 80.
     
  5. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Neno Dar-El-Salaam ni neno la Kiarabu maana yake ni nyumba ya Amani yaani Dar (nyumba) -El- (yenye) Salaam (Amani) Au kiswahili kingine Mahali penye Amani (Utulivu) na hivyo neno Dar-El-Salaam , kwa kiswahili ni Dar-Es-Salaam kwa hiyo tofauti yake ni hii El haipo hapo lakini maana yake bado ipo hapo hapo nyumba yenye amani. Au mahali Penye Amani Dar-Es-Salaam jina lake la zamani ilikuwa inaitwa Mzizima.
     
  6. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Maana yake ni bandari salama.
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Lugha yoyote huwa ina kua na vitu vidogo hubadilika. Pia kama neno likiazimwa kutoka lugha nyingine lazima itakua modified kufit kwenye adopte language yake.
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Nilikuwa sijui hilo!
     
  9. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    nini maana ya neno "mzizima"
     
  10. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante , hiii ilikua ina nichanganya sana .

    Mzizima maana yake ni "Healthy Town"
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    huyu mwalimu nwako sijui aliitoa wapi hiyo Dar EL salaam ??
     
  12. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Trust me ndivyo ilikua inaandikwa enzi hizo!
     
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mweh labda enzi hizi sikuwepo
     
  14. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    aka BONGO (hili halihitaji kamusi)
     
  15. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #15
    Oct 17, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Jina Dar es Salaam linatokana na neno la kiarabu: دار السلام‎ (Maana yake: "nyumba ya salama au Amani" Dāru al-Salām).

    Tanzania na Brunei wanatmia jina la Dar es Salaam ila Brunei wao ni jina la nchi, wanaandika hivi State of Brunei Darussalam au the Nation of Brunei, the Abode of Peace (Negara Brunei Darussalam)

    Mzizima maana yake Mji ulio changamka (unao zizima kwa harakati zake) ila wazungu(Waingereza wao waliandika: "healthy town").
     
  16. K

    Kilian Senior Member

    #16
    Oct 18, 2009
    Joined: Apr 26, 2009
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sasa kwanini waondoe mzizima," healthy town", kulikuwa na nini? nafikiri turejee huko Mzizma kwani sasa hivi si nyumba ya amani bali ni "nyumba ya mafisadi".
     
Loading...