Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni ajabu rais Jakaya Kikwete alikuwa hajui madai halisi ya Madaktari, Jana ndiyo kaambiwa Rasmi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yericko Nyerere, Mar 10, 2012.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Kwa mujibu wa Taarifa ya Madaktari iliyo tolewa leo, imedhihirisha kuwa rais hakuwa anajua madai halisi ya madaktari mpaka alipoambiwa jana baada ya kukutana na madaktari hao,

    Nimejaribu kuirudia zaidi ya mara mia kuisoma taarifa hii bado nimeridhika kuwa mkuu wa nchi na amiri jeshi mku, hakujua madai ya mgomo unaokaribia miezi mitatu sasa, napata hofu kujua kama tatizo lipo wapi, je ni wasaidizi wake, au yeye nduye tatizo?

    Jambo lapili na muhimu ni je madaktari shida ilikuwa nikukanyaga magogoni au? ukiangalia majibu ya raisi hapo chini hayana tofauti na ahadi za kampeni za mwaka 2005 na mwaka 2015!

    Haki za watumishi hawa zimibwakwa na wao, hawana sababu tena ya kuleta mgomo nawashauri wafute dhana ya kukombolewa toka utumwani kwa kwenda kunywa juice magogoni na kukenuliwa meno.

    Lakini bado napata hofu, najiuliza hivi hiki chama cha madaktari hakina anwani? hivi nikiprinti hiyo ripoti nakutaka kufika nayo ofisini kwao nitafikaje?









    RIPOTI KWA VYOMBO VYA HABARI.

    UTANGULIZI
    Baada ya kikao cha madaktari kilichofanyika leo tarehe 10/3/2012. Madaktari nchini kupitia chama cha madaktari Tanzania (MAT), tunapenda kutoa ufafanuzi ufuatao:

    ... 1. Jamii ielewe kuwa daktari kama binadamu mwingine anayefanya kazi Tanzania ana mahitaji muhimu (basic needs) na mahitaji ya kijamii (social responsibility) na hivyo si chombo cha kufanyia kazi (Machine).

    2. Pia Daktari ana haki ya kupata ujira unaomfaa kutokana na kazi anayofanya na ana haki ya kuacha kazi muda wowote iwapo ataona kazi hiyo ya udaktari haimpi ujira wa kutosha na heshima ya kuendesha maisha yake.

    3. Pia jamii itambue kuwa daktari anaweza kulazimishwa kurudi kazini lakini hawezi kulazimishwa kufanya kazi. Matokeo ya kulazimishwa yanaweza yasiwe mazuri kwa wale watakao hudumiwa.

    4. Jamii itambue kuwa madai na hoja kuu za madaktari ni kwa ajili ya faida ya Watanzania wote,yakiwemo mazingira bora ya kufanya kazi mjini na vijijini, na kuboresha afya za watanzania kwa ujumla. Pia vifaa na dawa ziwepo mahospitalini zinakohitajika.

    5. Pia tunawashukuru madaktari wote kwa mshikamano wetu tulioonyesha na tunaomba mshikamano huu uendelee daima.

    TAMKO LETU:

    JANA TAREHE 9/3/2012, TULIKUTANA NA MH. RAIS WA JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA MH. DR. JAKAYA MRISHO KIKWETE. TULIMWELEZA HOJA ZETU, AMBAZO ALIZIELEWA NA ALIAHIDI KUZISHUGHULIKIA KIKAMILIFU. TUNA IMANI SANA NA MH. RAIS KWAMBA HATATUANGUSHA.

    KUTOKANA NA HILO, TUNAPENDA KUUTANGAZIA UMMA WA WATANZANIA KUWA TUNARUDI KAZINI RASMI KUANZIA LEO TAREHE 10/3/2012, WAKATI MHESHIMIWA RAIS AKISHUGHULIKIA MADAI YETU.

    PIA WAKATI MADAI YETU YAKISHUGHUKLIKIWA TUNAPENDA KUSEMA KUWA HATUNA IMANI NA WAZIRI WA AFYA MH. DR. HAJI MPONDA NA MH. DR. LUCY NKYA, NA KUWA TUNAMSIMAMISHA RASMI UANACHAMA WA MAT MH. DR. LUCY NKYA.

    MADAKTARI TUNATAMKA WAZI KUWA WAZIRI WA AFYA DR. HAJI MPONDA NA NAIBU WAKE DR. LUCY NKYA NI MAADUI WA MADAKTARI NA SEKTA YA AFYA KWA UJUMLA HAPA NCHINI NA TUNAAHIDI KUTOKUWAPA USHIRIKIANAO WA AINA YOYOTE WA KIBINAFSI AU WA KIUTENDAJI.

    SOLIDARITY FOREVER.
    RAIS(MAT)
     
  2. A

    Amani charles g New Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakuunga mkono 100%
     
  3. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Kuna jipya lipi hapo? Silioni hata ukasema Rais alikuwa hajui kwani hakuna sehemu hao madaktari wamesema hivyo. Hizo ni speculations zako tu.

    Leo watoeni Dr. Mponda na Lucy, kesho mutasema munataka kuwapigia kura mawaziri watakaokuja hapo kwenu...... haya Miungu muliojiteua.
     
  4. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni usanii tu kwani pinda ni waziri mkuu wa japan au tanzania? Ni kawaida yake
    tumemzoea kudharau watanzania na kukimbilia mizozo ya nje
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Ye ni rais wa mambo ya nje haya ya huku ndani hayamuhu
     
  6. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #6
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Hakika kabisa ni usanii uliopitiliza
     
  7. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,547
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    JK haijawahi kutokea duniani...vyombo vyote hivi na wasaidizi wote hao wamejazana ina maana alikuwa hapelekewi report au ndio zake kuwaruka wasaidizi aonekane yeye ni fresh wale ndio vilaza??sidhani hapa kuna namna katika utendaji kazi wake!!usanii mwingi kuliko ukweli
     
  8. M

    Makwarukwaru Member

    #8
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani huyo JK amewaahidi nini na tofauti na Pinda? tatizo la Mponda na Nkya ni nini waweke wazi ili na sisi wagonjwa tujue.
     
  9. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #9
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hii style ya serikali kushughulikia matatizo/malalamiko baada ya walalamikaji kwenda kumwona mkuu ikulu sijui itatufikisha wapi? Maana inaonekana mambo hayaendi mpaka watu wakamwone jk mwenyewe utadhani serikali haina watendaji zaid ya rais.
     
  10. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Hapo ndipo ninaposhangaa, Pinda alionana nao na wakazungumza naye na sasa Kikwete .Kuna lipi jipya wlilozungumza na Pinda hakumwambia bosi wake. Safari bado ni ndefu aisee
     
  11. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Madaktari wengi walikuwa wanagoma bila madhumuni ika kuna wachache ambao ni viongozi wao akina Dr Ulimboka na Mkopi walikiuwa na agenda zao za siri. Wengine awikuwa wanafuata mkumbo tu kama ile minyama ya Serengeti inayoitwa nyumbu. Nyumbu mmoja akianza kukimbia kwenda mtoni unakuta na wengine wanafuata, basi utakuta wote wanaishia kufa mtoni.
     
  12. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiyo inaitwa tia maji tia maji au funika kombe mwanaharamu apite, wameliwa hao Ma-dr. ndio imetoka. Waende wakajipange tena, bingwa wa uongo amesha wadanganya
     
  13. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #13
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Usikute wasaidizi wake walikuwa wanammislead!
    Ila upande mwingine usikute ilikuwa kuwapiga sound madr kuwa hajui!
     
  15. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,200
    Likes Received: 487
    Trophy Points: 180
    Kama Rais hajui kila kitu kinachoendelea, anajua nini sasa? Dowans pia alisema haijui
     
  16. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hawa madaktari hawakuwa serious, utoto ukiwatawalAa sijui waktakua lini
     
  17. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #17
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Kila kinachotokea na kitakachotokea keshokutwa rais anajua, kinachotofautiana ni maamuzi tu
     
  18. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #18
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    UNAJUA MAT NI WEHU SAMAHANI NASEMA HIVI KWA KUMAANISHA
    A)WAKATI WANAENDA KWA RAIS AWAKUAMBIWA NA PINDA NMADAI YAO YANASHUGULIKIWA
    B)WALIPOKUWA WAKIENDA IKULU AWAKUJUA AWANA IMANI NA WAZIRI WALA NAIBU WAZIRI WA AFYA
    C)AWAKUJUA DR NKYA MPAKA WANAFIKIA STAGE ILE AKUITAJIKA KUWEPO KAMA MEMBER WA MAT
    D)AWAJUI DK NKYA AMA MPONDA WAKIUMWA AWAITAJI HUDUMA ZAO WANAKIMBILIA AGHAKAN KUELEKEA APPOLO-INDIA
    E)NAHISI KUNA MAMBOMNATAKIWA MUWE KITU KIMOJA NAKUMBUKA MH PINDA ALIWAONA KABLA YA KWENDA IKULU NA MAJIBU ALIOWAAMBIA AKUNA TOFAUTI NA RAIS ALICHOWAAMBIA JAMANI ..SASA SWALI LANGU WANAMWAMINI RAIS KIASI GANI WAKAOGOPA KUNYWA JUICE WAAMINI ATAWAFANYIA MALALAMIKO YAO
    F)KAMA SI MMOJA WAO KUWA SHEMEJI YANGU NINGEWAITA WEHU KWA ANINI???

    1a)WAKATI WANAANZA MGOMO AWAKUJUA RAIS WA NCHI ALIKUWA TANZANIA NA ANAWASNIFU KUWAANGALIA KWENYE RUNINGA KUANGALIA MAJIBU ALIYOMPA PINDA AYANELEKEAJE

    2A)AWAKUJIULIZA WAKATI WANAGOMA NA MAITI ZINATAMBAA PALE MUHIMBILI N A KWINGINEKO NA KUFIKIA MMOJA WA WANA JF KUPOTEZA SHANGAZI WAKE AWAKUJUA RAIS KIKWETE ALIKUWA AKIJUA KINACHOENDELEA JAMANI

    3A)IWEJE LEO HII WAGEUZWE KAMA MISUKULE YA KIKWETE WAKATI WATU WAKIFA HOSPITALINI TANZANIA NZIMA RAIS ALIKUWA AKIIANGALIA NA KUKAA KIMYA

    4A)KAMA WANAHISI RAISI ANA IMANI KWA NINI WASIRUDI KWANZA KWA WATANZANIA KUOMBA RADHI KWA KUFANYA MGOMO NA WATANZANIA KADHAA AKUPOTEZA MAISHA KWA UJINGA WA KUGOMA

    5A_KAMA WALIJUA KUNA SOLN NA SOLN NI KUMWONA RAISI KIKWETE KWA NINI AWAKUFANYA HIVYO MUDA ULE NA KURUHUSU WATU WANAKUFA OVYO MASHEMEJI ZANGU..BINAFSI NILIKUWA NYUMA YENU LAKINI KUTOKANA NA HILI NAJIULIZA KUMBE SOLN ILIKUWEPO KWA NINI AMUKUOMBA KUONANA NA RAIS NA KAMA MMENYIMWA KWA NINI AMKUTUAMBIA TUANGALIE TUANDAMANE AMA LA RAIS AWAONE KUPUNGUZA VIFO VILIVYOTOKEA

    MWISHO USHAURI
    NAOMBENI KABLA YA KUFANYA CHOCHOTE MUULIZANE WAPI MNAHISI SULUHISHO KULIKO KUENDEKEZA UPUMBAVU WA KUGOMA NA KUENDEKEZA VIFO VISIVYO NA MSINGI NA MWISHO KUISHIA KURUDI KULE KULE SERIKALINI MLIKOAMBIWA MADAI YENU YANASHUGULIKIWA/.....NIKICHEKESHO KUANDIKA ATI KIKWETE AKUJUA MADAI YA MA DK..HUU NI UPOPOMPO AKUNA KINACHOFANYIKA RAIS ANAWANGALIA NA ANASIKILIZIA KIMEENDELEA NINI MWISHO NASHAURI MA DK WENGINE MLIOENDKEZA HUU MGOMO

    MWISHO KUMRADHI SHEMEJI YANGU MAWAZO YANGU YASIINGILIANE NA NDOA ZENU MUSIHI NA DADAZETU VYEMA TU

    """""""""""KUPOTEA WAAKATI WA KWENDA KURUDI MNARUDI WENYEWE WATCHOUT""""""
     
  19. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145

    lowaasa akamuumbua leo wehu wanaamini raisi Ajui madai ya ma dk??loh
    'EL ALIWAAMBIA AKUNA ALICHOFANYA RICHMOND SJSMDHIRIKISHA KIKWETE
     
  20. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Nahisi kuna kitu mmrpuliziwa niko mbion kuonana na kanumba tutengneze movie yenu kwa kweli hii mve naamini itauzika maelezo
     
Loading...