Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni aina Gani ya Laptop ambayo ni nzuri ?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by FirstLady1, Jan 24, 2011.

  1. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Namaanisha Quality and Quantity amabayo inahimili mikiki yote ?
    Kwa sasa naona kuna aina kibao
    nikianza na :-
    Dell
    Toshiba
    HP
    Acer
    Beng
    na nyingine nyingi!
     
  2. Cestus

    Cestus JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 1,002
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    angalia specs na battery life ndo cha muhim...ila kama una uwezo nunu Macbook Pro Air...if u r nt comfortable with OS X u cn install Win 7.
     
  3. Cestus

    Cestus JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 1,002
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    angalia specs na battery life ndo cha muhim...ila kama una uwezo check Macbook Pro Air...if u r nt comfortable with OS X u cn install Win 7.
     
  4. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa majina tu yote wanazalisha laptop nzuri, kama unataka laptop ya kazi heavy duty basi unatakiwa uangalie iwe na powerful processor and plenty of memory. Hapa sasa unazungumzia bajeti yako....
    Kwa ufupi angalia haya:
    *Processor iwe si chini ya 2 GHz au zaidi
    *memory at least 2GB au zaidi ni bora
    *Usb 2.0 or 3.0 (new vers) ports, HDMI port, Firewire port
    *Card reader (multi)
    *DVD Rewriter/BlueRay?
    *wireless b/g/N
    *Graphic card at least 512 MB
    *Hard drive (itategemea unahifadhi kiasi gani) 100 gb sio mbaya/ si muhimu sana kua na HD kubwa kwani unaweza kusave kazi zako kwenye CD/DVD it's more safer
    *Screen size at least 15"
    *Battery: how long they last especially ikiwa unafanya kazi zako outdoor
    *Weight ya laptop if this matters to you, mengine ni mizigo
    *looks sometimes not always ?
    *Operating system ie windows 7(32bit or 64bit) I suggest 64bit
     
  5. tototundu

    tototundu Senior Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 192
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa sisi ambao display ni pre-requisite, then go for Toshiba yenye Tru Bright, memory 2gb or more, the rest will come by default
     
  6. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,744
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    kama unaweza kuwa na cash ya kutosha ..siyo ya mboga chukua SAMSUNG APPLE.:)
     
  7. Cestus

    Cestus JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 1,002
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    @deja vu,well said.
     
  8. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Pia inategemea unaitaka kwa matumizi gani: Kama ni kwa gaming, web surfing, etc.

    Na pia wewe ni mtumiaji wa aina gani: Beginner, intermediate, au advanced (meaning what sorts of things you need your lappy to be able to do)
     
  9. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    HAPO KWENYE RED, NDO KITU GANI HIYO???:kev:
     
  10. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Mkuu, hivi 100meg ndy 100mb? au macho yangu hayaoni vzr!!!!
     
  11. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Dah! kwli mambo yamekuwamengi sku hz, hii sijaiskia kabisa! hebu nipe somo kidogo: hii inatengenezwa wapi?....HONGKONG?
    Ikibidi weka na picha kabsaa, maana mm ni mgumu wa kuelewa bila mifano!
     
  12. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Quality and Quantity?..dah umenitoa! Na unapoongelea kuhimili mikiki yote una maana gani, unafanya kazi za graphics sana, unafanya kazi za migodini "unataga rugged?"

    Ungeainisha matumizi yako ndy ingekuwa vizuri kwa wataalam kukushauri. Hivyo ulivyoiweka ni sawa na kuuliza: "Ni aina gani ya gari ambayo ni nzuri" Teh teh
     
  13. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2011
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kumradhi mkuu, 100 Gigs (GB) uzee tuseme au uchovu unasumbua :) ?
     
  14. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani ni uchovu, kuchungulia monitor mbilimbili si mchezo: huku unafanya kazi, huku unapost JF, lolz
     
  15. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kwa laptop za kawaida naona dell wanajithidi kwa kudumu.
     
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Toshba is my choice of brand for latop. So napendekeza hiyo
    Lakini kama una mkwanja wa kutosha tafuta laptop zinaitwa Asus. Japo sijawai kuzitumia nimesoma reviews za watu mbali mbali ni laptop bora lakini bei yake kwangu mtoto wa mkulima haiwezi kuwa choice.

    Nimeshatumia Toshiba, HP na IBM (used) Pamoja na kusoma review za watu mbali mbali na kufanya support ya laptop kam Dell,Acer nakushauri Chukua Toshiba.

    IBM pia laptop zao ni imara lakini nadhani bei yao nao kidogo mhhh . But kama salary slip yako niya UN haiwezi kuwa shida. Teh teh teh

    Nadhani unakosea kumwambia angalie specs tu na bettry life tu.

    Anchotakiwa ni

    • kuangalia laptop yenye respected brand,( HP,Toshiba, IBM ,Acer, etc)
    • kusoma review za watumiaji wa product fulani kujua wana commet gani nzuri na mbaya
    • Kujua kama kuna makampuni karibu na alipo yanatoa support na spare parts ikitokea tatizo. za laptop fulani
    • na Specs .kama ni kwa matumizi ya nyumbani na ndani bettery sio factor muhimu sana.
    NB:
    Unaweza kukuta kuna laptop ina 80 GB ni bora kuliko yenye 150 GB after all kwa nini uweke data zako zote kwenye laptop badala ya kuwa na extenal HDD.
     
  17. deom2i

    deom2i Member

    #17
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari,
    Swali lako limekuwa hasa kama unataka brand gani ya laptop ambayo ni nzuri.

    1.Kama ni kwa ajili ya ofisini chukua Toshiba,
    2.kama kwa ajili ya multimedia chukua HP,
    3.Kama unaitaji kwa ajili ya perfomance chukua Dell
    4.Kama ni kwa ajili ya pure game chukua Alienware
    5.Kama ni kwa ajili ya udogo chukua sony Vaio with solid state hard disk SSD
    6.Kama hutaki Windows chukua apple

    Hayo ndio maoni yangu.
     
  18. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Unaweza kutoa sababu kwa nini unapendekeza

    • Toshiba kwa ajili ya ofisi na sio HP, Dell au Alienaware ,etc. Na je kama anataka kwa ajili ya nyumbani ipi inafaa ?
    • Ni multmedia features gani a mbazo HP inazo ambazo Toshiba, dell Acer,Asus,Sony etc hazina
    • Kwa nini Alienware inafaa kwa pure game na sio Asus, Toshiba, HP au Sony
    • Ni udogo kiasi gani Sony Via inao kuzidi zingine au ulimaanisha kwa muonekano wenye mvuto yaani just Beatiful look
     
  19. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #19
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    DELL sucks!!
     
  20. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #20
    Jan 25, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Nawashukuru sana wapendwa kwa advice zenu , ni kazi za field na ofisini zinazohitaji ku-install software's kibao
    Naweza kufanya uchaguzi wangu sasa kupitia majibu yenu
     
Loading...