Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nguvu ya umma yaigeuka CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAFILILI, Jun 27, 2011.

  1. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #1
    Jun 27, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    * Sasa kutumika kuung’oa uongozi
    * Milioni 50/- za hongo zawatesa
    * Ujumbe wa Dk. Slaa wapondwa

    NA SHAABAN MDOE, ARUSHA

    HALI si shwari ndani ya uongozi wa CHADEMA wilayani Arusha, baada ya kuzuka mvutano, wanachama wakitaka uchaguzi ufanyike ili kuwaondoa viongozi walio madarakani. Imeelezwa kuwa viongozi wa kata 18 wilayani humo walikaa kikao na kukubaliana viongozi wa mkoa waitishe uchaguzi, wakidai waliopo madarakani si halali. Akizungumza baada ya kumalizika kikao hicho, kwenye hoteli ya Palson, mjini hapa, Mwenyekiti wa kata ya Kati, Shubeti Rashid, alisema viongozi wote wa wilaya wamekuwa wakikaimu nafasi walizonazo kwa muda mrefu. "Wanakaimu nafasi hizo kwa zaidi ya mwaka mmoja unaotakiwa kikatiba," alisema. Aliwataja viongozi wanaokaimu nafasi hizo kuwa, Mwenyekiti wa chama hicho wa wilaya, Derick Magoma, Katibu wa uenezi wa wilaya, Gabriel Lucas, Mwenyekiti wa baraza la wanawake, Joyce Mukya, Katibu wake Margaret Olotu na wajumbe wanne wa kamati ya utendaji wilaya. Rashid alisema kukaimiwa kwa nafasi hizo kwa kipindi kirefu kumetokana na sababu za maslahi binafsi kabla ya kuelekea katika uchaguzi mkuu wa mwaka jana. Alisema licha ya uchaguzi kutangazwa miezi minne iliyopita ulifutwa bila maelezo. “Uchaguzi ulitangazwa miezi minne iliyopita lakini kuna tetesi watu walihongwa sh. milioni 50 ili uahirishwe kwa kuwa walidai wanachama waliokuwa wakigombea nafasi hizo ni mamluki na wasingekuwa na faida katika kuwawakilisha wanachama," alisema Rashid.

    Alisema viongozi wa kata 18 wameweka maazimio kadhaa, likiwemo la kutoa siku saba ili uongozi wa chama hicho mkoa utoe tamko kuhusu uchaguzi.
    Rashid alisema uongozi ukishindwa watatumia nguvu ya umma kuitisha uchaguzi.

    Naye Mwenyekiti wa chama hicho kata ya Terati, Gerald Josephat, alisema nguvu ya umma itakayotumika itahusisha maandamano ili kushinikiza viongozi wasio halali kutoka madarakani kupisha uchaguzi ufanyike. Alisema pia watazifunga ofisi za mkoa hadi uchaguzi utakapoitishwa. Viongozi hao waliutaka uongozi wa mkoa kuhakikisha chama hicho kinakuwa na ofisi ya wilaya, kwani ni aibu kwa chama chenye wabunge watatu kukosa ofisi, licha ya kupokea ruzuku ya sh. 800,000 kila mwezi ambazo zingeweza kulipia kodi ya pango.
    Walisema wabunge hao kwa umoja wao kama wasingekuwa na maslahi binafsi wangeweza kuchagia kupatikana ofisi na mahitaji mengine kama njia ya kukijenga chama hicho. Viongozi hao waliponda maagizo ya Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Willibrod Slaa, aliyoyatoa kupitia ujumbe mfupi wa maneno, akiwataka waache kujadili mambo hayo. Kwa mujibu wa viongozi hao, ujumbe huo unaonyesha nia ya kuficha maovu na unaweza kisambaratisha chama hicho. Kikao hicho kimefanyika wakati Mwenyekiti wa chama hicho taifa, Freeman Mbowe, akiwepo jijini hapa na kuna tetesi atakutana na viongozi hao kujadili suala hilo.

    Source: Gazeti la Uhuru, Juni 27, 2011

    DALILI ZA MVUA NI MAWINGU; CDM MKAE CHONJO!
     
  2. Msongoru

    Msongoru JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2011
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    source: gazeti la Uharo!
     
  3. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    source; UHARO NEWSPAPER
     
  4. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mimi nilikwenda kutafuta gazeti la uhuru leo mpaka makao makuu sikulipata, viongozi wakanambia sasa hivi wanatoa online copy tu maana uraiani hakuna anayelinunua
     
  5. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,976
    Likes Received: 2,433
    Trophy Points: 280
    hilo nalo neno!
     
  6. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Hata wanamagamba hawanunui? wanatoa online! mbona watakao visit huo mtandao ni wachache sana kama wapo na kwa mujibu wa wanamagamba huwa wanasema base yao kubwa ni vijjini, na sehemu kubwa ya vijijini hawajui hata mtandao.
     
  7. matuse

    matuse Member

    #7
    Jun 27, 2011
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Baada ya kukosa wanunuzi sasa hivi wanawatumia Clouds FM kufikisha porojo zao. Clouds huwa wanosoma habari zozote mbaya kuhusu chadema na kusifia magamba yao
     
  8. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #8
    Jun 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Source: Gazeti la Uhuru, Juni 27, 2011

    DALILI ZA MVUA NI MAWINGU; CDM MKAE CHONJO!
     
  9. m

    mgheni amani Member

    #9
    Jun 27, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Taarifa hizi ni za uwongo na bahati mbaya sana mbinu mbovu zimefanywa kwenye maufaka wa meya iila zimejulikana kwa urahisi zinashuhulikiwa kwa ukaribu sana ameanza Lema leo kutoa tamko
     
  10. I

    Ismaily JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Gamba mkubwa wewe na gazeti lako la udaku uhuru ndiyo mana limepotea mtaani,Usisahau zimebaki siku 11 kuwatoa mapacha watatu mana siku 90 ndiyo zinaisha hivyo,NAPE kimyaa aibu yake inakuja baada ya siku 90.ANGUKO LA CCM LIMETIMIA.
     
  11. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #11
    Jun 27, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    kuna wakatikichwa kikubwa kinatumiaka kufikiri lakini kuna wakati unapenda kweli kutumia kile kichwa cha kidogo pale chini katikati
     
  12. Mumwi

    Mumwi JF-Expert Member

    #12
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lo watu Wa magamba wanataka kupoteza watu humu naomba viongozi Wa Chadema Arusha au kitaifa wakae chonju maana Magamba wamepta njia ya kuvuruga washindwe na walegee
     
  13. e

    ebrah JF-Expert Member

    #13
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    magamba mmesahau kuwa hili ni jukwaa la grat thinkers?
     
  14. Mumwi

    Mumwi JF-Expert Member

    #14
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kumbe ni Mafilili kila siku ni mpinzani Wa Chadema msimsikilize.
     
  15. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #15
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi hao walionukuliwa wapo na ni viongozi wa CDM huko Arusha. Isiwe tunazikanusha habari lakini hao watu wapo na wameongea halafu mkaanza kuiraru Uhuru kumbe wamenukuliwa kweli.
     
  16. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #16
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    vijijini hela ya kula yenyewe shida ndio ije ya kununua gazeti, mtandaoni ndio kama likiletwa hapa JF unaweza kulisoma
     
  17. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #17
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,240
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    Hivi kuna mtu mwenye akili timamu anaweza akatoa hela yake kununua kipeperushi kinachoitwa uhuru?
     
  18. Wit

    Wit JF-Expert Member

    #18
    Jun 27, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna wakati unajitahidi kufikiri lkn pamoja na hao mapacha kuondoka,bado mna deni kubwa sana mpaka kujisafisha kwenye nguvu ya umma.
     
  19. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #19
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    alah kumbe gazeti la uhuru!
     
  20. D

    DONALD MGANGA Member

    #20
    Jun 27, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ofisi! CCM daima
     
Loading...