Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nguvu ya umma inapofanya kazi

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by MzeePunch, Oct 6, 2010.

  1. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2010
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nimefurahishwa na uchambuzi ulioandikwa kwenye gazeti la KULIKONI hivi karibuni. Nitanukuu sehemu tu ya uchambuzi huu ili tuweze kuujadili.

    "Tabaka la mibaka-uchumi (mafisadi) limeteka nyara mchakato na mustakabali mzima wa siasa na uchumi wa nchi. Tabaka hili, pamoja na kuvamia nafasi za kisiasa kama ubunge na ukamanda wa vijana, linafadhili pia nafasi za uongozi, toka urais hadi ubunge, na nafasi kuu ndani ya chama... Tabaka hili limeweza kupenyeza watu wake katika taasisi nyeti kama usalama wa taifa, Ikulu, Takukuru, mahakama na bunge. Tabaka hili limeunda na kuongoza serikali isiyo rasmi ndani ya nchi, lakini yenye nguvu kuliko serikali ya Kikwete; haliwezi kukemewa, bali linaweza kuitisha serikali; hasa pale maslahi ya watu wao yanapoguswa! Tabaka hili hatari linaipenda Tanzania (kwa raslimali zilizomo), lakini haliwapendi Watanzania; lipo tayari kudhuru na hata kuua kisiasa na kimwili, inapofikia kutetea maslahi yake. Hili haliwezi kung'olewa kwa nguvu ya serikali iliyomo madarakani, ila kwa KIPIGO CHA NGUVU YA UMMA.
     
  2. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2010
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280

    Walahi tena
     
  3. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Now your talking

     
  4. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ndio maaana vyuo vikafungwa kwa kuwa wanavyuo ni wepesi kuanzisha uprising baada ya matokeo ya kura kuchakachuliwa.
     
  5. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Indonesia wanachuo ndio huwa waniondoa serikali iliyoko madarakani kwa uprising zao hata jeshi lao liingilie kati ni mpaka kieleweke huku kwetu mmmmh mkijaribu tu hata kabla hamja ondoka kuanza uprising kipigo cha kufa mtu wanakipokea

     
  6. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tabaka la mibaka-uchumi kuna kitu linakosea kwenye suala la wanavyuo. Hata kama wakifunga vyuo kwa muda gani, historia inaonesha kuwa kufungua chuo huwa ndio kama mwanzo wa maisha mapya na fikra mpya kwa wanavyuo. Mambo yaliyopita hujadiliwa kama mapya ni ni rahisi sana kuanzisha mgomo hata kama uchaguzi-chakakachuzi utakuwa umepita.
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Iyo term nimeipenda wabaka uchumi
     
  8. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2010
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,364
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Mibaka uchumi wanafanana na Genge la Mafia
     
  9. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #9
    Oct 6, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    hata enzi za nyerere wanachuo na wahadhiri wao walikuwa na impact kubwa kwa serikali, asaiv wanachuo wamechakachuliwa, ukigoma unapewa mkopo 40%.
     
Loading...