Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nguvu ya uma yashusha bei za bidhaa kenya!!!

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by Yericko Nyerere, Apr 19, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Apr 19, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Maandamano Kenya: Maandamano ya kupinga kupanda bei za chakula http://bbc.in/hayVEQ
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    apa tz poa tu
    mda si mrefu lita moja mafuta itakuwa 3000
    simpatiii pcha bib yangu maposen uko itakuwaje km hatanunua kibiriti kimoja sh 500 sjui.....dah
    poa tuchek ivo ivo mzigo ukiwa mkubwa ........
     
  3. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,763
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Bunge linajadili kwa jazba kupanda kwa gharama za maisha kenya.kbc live.
     
  4. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,219
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    mi sijui alietuloga yaaani kama mazezeta kila kitu kimyaaa
     
  5. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Huku kwetu tunanung'unikia chini chini tu,hakuna harakati zozote zinazochukuliwa nasi kupambana na hali hii,kama mabwege vile.....
     
  6. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,149
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Hii issue ni global babu!....hata mamtoni vyakula bei juu,au unataka kuandamana kutaka misaada?
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Huku kwetu vipi?
     
  8. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mamtoni sehemu gani?
     
  9. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2011
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Please stop such kind of sweeping statements!!! Mamtoni gani unayoizungumzia wewe? Usitetee ujinga Bwana!!!!

    Tiba
     
  10. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Anasema ukweli. Word Food Program walishaonya hili na ndio matokeo hasa ya yale ya kule North Africa na Middle East. Europe (wanakotumia euro) inflation sasa hivi ni above 2% ambayo huwa ni target inakaribia 2.8% wanafikiria kuraise interest rates kuease pressure ya inflation lakini inamaana kwa risk ya uchumi kuporomoka tena. Uingereza ni 4% nao huenda wakaraise interest rate next months lakini wanarisk uchumi wao ndani ya spending cut. China licha ya jitihada za kuongeza interest rate mara nne mfululizo bado inflation ni 5.8%. Brasil pia na sehem nyingine ni hivyo. Hii ni global kama alivyosema mchangiaji hapo juu.
     
  11. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kwetu watz wengi ni kama "kobello" tu!!
    Kinachonichekeshaga bongo yangu hii hata akitokea mtu wa kutuamsha, tunamuona mkorofi sananu watakuja wakina "kobello" kujenga "hoja" za kuwa hata "mamtoni" hali ni hivyo hivyo.....
    Na watu kama wakina "kobello" ndio wafanya maamuzi...
    Kuna nini hapo???
     
  12. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Asante kwa Analysis nzuri....lakini kuna juhudi za makusudi wanajaribu kuchukua kukabiliana na hali halisi..Je hapa kwetu wizara na asasi nyingine zimefanya au zinafanya nini kutuleta unafuu,... maana toka uchaguzi umekwisha bei zimepaa tu
     
  13. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    mkuu nami nimetoka kuangalia bunge la kenya sasa hivi.. yani kila mtu anaangalia maisha ya watu wa chini hoja zinajadiliwa kwa kina tena kwa point na spika yuko makini kutetea wananchi sio hapa kwetu bunge la kipuuzi watu wanaleta ushabiki wa kijinga na mipasho hata kwenye hoja za msingi, ni upuuzi, utumbo na ujinga kwa watu kukaa pale bungeni kwa kodi zetu then wanalinda maslahi yao tu... inakera sana bana

    huyu mama aangalie mwenzake wakenya anaendeshaje bunge sio lile group lake la taarab analoongoza pale dodoma!! am pissed off
     
  14. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Pamoja na tatizo la kuporomoka kwa uchumi hii hali ya middle east inaigharimu saana dunia. Uzalishaji mwingi na usafiri pia unategemea mafuta kwa kiasi kikubwa saana. Kwa Tanzania tungewekeza kwa nguvu zote kwenye kilimo tuweze kuzalisha chakula cha kutosha na mapambano yawe katika mafuta. Kwahiyo kwenye usafiri tungehangaika na bei ya mafuta na kuhakikisha barabara zinapitika ili kupunguza gharama za usafiri. Lakini kwa bei ya mafuta kwa sasa serikali haina cha kufanya. Maana hata wakiamua kupunguza kodi, inamaana shughuli nyingine za serikali nazo zitakwama. Pia ipo haja ya kurekebisha miundombinu kwa haraka na watu wengi zaidi watumie usafiri wa umma badala ya gari binafsi ili kupunguza akiba ya fedha ya kigeni inayopotea kwenye mafuta.
     
  15. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,149
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Hivi nyie mnasoma habari za dunia?....au at least mna information zozote za kimataifa?....Au ni mashabiki tu? MNATIA AIBU!
     
  16. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mkuu, sio kila mtu ana uwezo wa kufuatilia habari za kimataifa.. Kuna matatizo ya lugha, na hata shughuli za ofisini kuwa nyingi...sasa unapokuja na sentensi kama hii, tukueleweje..wewe mwenyewe umekuja hapa JF kupata taarifa ambazo hauna..
     
  17. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,149
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    True! and i'm sorry if I sounded harsh,ila watu wengine wanapinga vitu ambavyo viko very obvious!
     
  18. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    umesamehewa
     
  19. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,735
    Likes Received: 4,595
    Trophy Points: 280
    Naomba nikupe elimu ya bure kwa lugha rahisi na nyororo, ebu angalia mfano huu halafu jibu utajijibu mwenyewe.
    Kama familia yako nyumbani inaishi kwa mlo mmoja kutokana na wewe kuacha kiasi kidogo cha pesa ya matumizi kwa kisingizio cha hali ngumu uliyonayoani kipesa, lakini bado kila siku unarudi nyumbani umelewa chakali na vilevile mtoto wako huwa akipita bar jirani anaona wewe ndio hodari wa kuagiza round na nyama choma, hivi familia yako inaweza kukuamini kwamba maisha ni magumu kwa sababu huna pesa?
    Hiyo ndio serikali ya ccm inayohubiri matatizo kila siku lakini matendo yao yako wazi, hayafanani na mtu mwenye shida. kuwapa wabunge milioni 90 ili wanunue magari utasema nchi ina matatizo? zipo gari mpya na zenye hadhi ambazo hazizidi milioni 30 kwa nini serikali isiagize hayo magari kutoka kiwandani moja kwa moja? huitaji degree kujuwa kinachoendelea hapa.
     
  20. OPTIMISTIC

    OPTIMISTIC Senior Member

    #20
    Apr 19, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kenya wamepunguza kodi ya mafuta yote kwa 30%
     
Loading...