Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nguruwe na Kuku wa kisasa wanapewa dawa za wagonjwa wa UKIMWI

Discussion in 'JF Doctor' started by NGULI, Jan 11, 2010.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Habari nilizosikia juu juu asubuhi ya leo kutoka kwenye vyomo vya habari imegundulika kwamba huko Mbeya wakulima/wafugaji wanawapa Nguruwe na kuku dawa za kuongeza nguvu za wagonjwa wa ukimwi ili wakue haraka.

    Madhara yake kwa mlaji ni kifo cha gafla ambacho kinasababishwa na magonjwa ya moyo-Cardiac arrest.

    Kwa aliyeipata habari hio naomba uweke hapa kwa ajili ya AFYA za watanzania wote. Kwangu mimi ni habari mbaya na ya kushitusha.
     
  2. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...hehehehehe!
    zec iz sapozid to be siriaz kesi
     
  3. bht

    bht JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    very bad news nimeskia redioni wakisoma magazeti na bahati mbaya sikusikia hata gazeti gani wameandika ila watu wawili mkoani mbeya mmoja akiwa mwathirika wa ukimwi wamekiri kufanya hivyo.....

    jamani sijui tunaelekea wapi.....
     
  4. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hii TZ hii bora nihamie TEGETA nalima nakufuga hapo ndio nitukuwa nakula kwa amani. Tutauana jamani.
     
  5. bht

    bht JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    tunauana mbona sana tu nguli, ukichunguza sana utagundua kila unachokula hupaswi kula......

    huo wa kuhamia tegeta mpango mzuri sana!!!
     
  6. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2010
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    gazeti la mtanzania.
    hii ni hatari sana.

    hii ndiyo faida kwa watanzania tulioamua kuishi bila utaratibu.
    ukienda duka la dawa unaweza kupata dawa yoyote bila maelezo ya daktari. wananchi wengi wamekuwa wanaathirika sana kwa hili.
     
  7. bht

    bht JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    pesa mbele utu nyuma mkuu!!! tunauana tu!!!
     
  8. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Chipsi zilizokaangwa kwa mafuta ya transformer kwa kuku aliyekuzwa kwa ARV! Patamu hapo, hasa ukiongeze kidogo na salad zilizolimwa kwenye bonde la nanihii!!
     
  9. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    naona wakazi wa mbeya wapo ''kibiashara zaidi''
     
  10. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Potelea mbali, mi ntaendelea kumtafuna mnyama no matter what!
     
  11. bht

    bht JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    usimalizie mkuu!!! it is very scary!!
     
  12. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    lol!
    acha ndugu yangu......
     
  13. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sasa hapo ndio balaa kabisa, na umesahau hata mihogo pale COCO BEACH[​IMG]
     
  14. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    He hata wewe? Kweli hii serious! Ngoja nihamishie mapenzi yangu kwenye kokoto pale Waungwana!
     
  15. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #15
    Jan 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    MUCH BETTER!..........
    karibu chawote!:D
     
  16. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #16
    Jan 11, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Umenimaliza sana mbavu zangu leo, mh kaaazi kweli kweli!
     
  17. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #17
    Jan 11, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    dah, hali inatisha hii
     
  18. BigBro

    BigBro JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 1,538
    Likes Received: 1,737
    Trophy Points: 280
    I do no kama Bongo imeshaingia hiyo.
    Lakini ze better tings ni serikali kupiga kabisa marufuku utumiaji wa ARVs, maana kwa hali hii sijui Tanzania after 10 years itakuwa where...
     
  19. O

    Omumura JF-Expert Member

    #19
    Jan 11, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Jana nilimla mnyama kwa fujo kweli, kilo mbili peke yangu,duh basi miili yetu itakuwa imejaza ARVs kibao!! Sasa kwanini ngoma inapukutisha hivo?
     
  20. E

    Exaud Minja Member

    #20
    Jan 11, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 84
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni nilichokua najua kuku wa nyama na mayai wanapewa dawa za uzazi wa majira ili kukua haraka badala ya kupata gharama za kununua chakula special chenye dagaa wengi na hupewa dawa za homa ya matumbo yaani Chlorofenical, ampicilin na tetracycline kwa ajili ya magonjwa sasa hii ya ARV nawasifu kwa uvumbuzi mwingine ila watatumaliza sana.

    Mfano ukila chipsi ya mafuta ya transfoma, kuku wa ARV na zidoge vya uzazi wa mpango kazi ipo au chipsi ya mafuta ya transfoma na mayai ya chlorofenical.

    Nilifanya utafiti mdogo sana kujua kama kuku wa mayai akipewa dawa mayai yanaruhusiwa kula? Daktari wa wanyama akasema hairuhusiwi kwa siku kumi. Nilipoongea na wafugaji wa kuku wa mayai jirani zangu wote walinijibu kwamba ni hasara kubwa kutupa mayai na wakanifukuza na maswali yangu na kuniuliza kama kuna mtu kanituma.
     
Loading...