Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nguo hizi marufuku kwa wake na waume kazini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Lucchese DeCavalcante, Sep 20, 2010.

  1. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nimeikuta hii kwenye moja ya ofisi za serikali je sheria hii inafanya kazi kweli? Maana naona nguo za namna hiyo wadada na wakaka makazini tena serikalini wanazipiga kama kawa...

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  2. Beauty

    Beauty JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 537
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    itabidi watu waanze kupata cloths allowance.
     
  3. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    waanze wahudumu, masekretari, wafagiaji, mamesenja then ndo officers wafate.
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    I am skeptic kama hilo tangazo wao wenyewe wanafuatilia hayo maadili since 2007 sasa hivi 2010 lazima kuna mabadiliko fulani tena ya hali ya juu ya uvaaji wa nguo otherwise waseme wanawapa allowances for clothes
     
  5. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka afisa utawala wetu aliyekuja na hiyo kopi kutuelekeza jinsi ya kuvaa na yeye akiwa amevaa jinsi hiyo iliyokatazwa.
     
  6. E

    Edo JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi naomba kama kuna mwenye hiyo "circular" ya mavazi katika utumishi wa umma atupatie tuioone tusije kuwa tunavunja maadili ya kazi halafu tunashupalia wengine wanovunja maadili ya uongozi !
     
  7. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2010
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    maisha magumu unajua,na nguo kama hizo tunazipata kwa bei raisi mtumbani karume,ilala,tandika ndo maana tutazivaa hizo hizo na tunazivaa hizo hizo
     
  8. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #8
    Sep 21, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wawapime watu kwa uwezo wa kufanya kazi na siyo mavazi ya heshima
     
  9. C

    Chamkoroma Senior Member

    #9
    Sep 21, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sisi! ee! mh! sheria imetungwa ili ivunjwe, anasema wao wanavunja wao, tha's life my bro!
     
  10. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #10
    Sep 21, 2010
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Ile Fashion label maarufu ya MCapa Mweezy Wear inashauri badala yake wanaume wavae zoot suit na wanawake watumie burka ...

    Niqab_vs_Batman.jpg 12148ZootSuitWeb.jpg
     
  11. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #11
    Sep 22, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Duh mbaba ndani ya suti ya pink:becky::becky:
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Sep 22, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    This just goes to show you that there are two multiverses in Tanzania. One the lofty policy based, and two the real life one.

    Kama hii ingekuwa inafuatiliwa majority ya "Usalama wa Taifa" wangekuwa hawana kazi.

    But then again, "Usalama wa Taifa" hawana rules, even after Mkapa institutionalizing them.

    Which just goes to confirm that there are two multiverses in Tanzania. Your "Afisa Utawala" might very well be a "spook", or an aspiring civil servant anyway.
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Sep 22, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Straight pimpin' .
     
  14. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #14
    Sep 22, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,943
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Dah!!

    Nilikuwa sijui kuwa serikali ya Tanzania nayo ina dress code. Sasa watu watanunua wapi suti iwapo mishahara yenyewe ni kiduchu namna hiyo; au labda hata mitumba ni ruksa tu.
     
  15. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #15
    Sep 22, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    :becky:Hang on! kwani tangu lini TZ sheria ikafuatwa??? Bosi ndio siku zote kinara wa kuanza kuvunja sasa mnategemea wafanyakazi wafuate?? we ngoja wakinipa ubosi pale ustawi wa jamii ntaanza kazi na bakora yangu maana kwa wabongo naona ndio itakuwa dawa nzuri ya kuwatawala!:confused2:
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Sep 22, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,968
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nilikuwa sijui kama jamaa wana dress code....
     
  17. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #17
    Sep 22, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Hijabu je? Maana kule France inaelekea kuwa banned. Rastafari wanaruhusiwa kuwenda ofisini na dreadlocks zao?
     
  18. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #18
    Sep 22, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Hivi ni mavazi tu kama maandishi yanavyosema au na namna ya kutembea na kusimama kama picha zinavyoelezea?!
     
  19. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #19
    Sep 22, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,448
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Kwa baadhi ya watumishi wa serikali hasa makatibu muhtasi, wahudumu na madereva wanazo sare. Kwa maofisa wanapata baada ya muda fulani (I hope was after every three years) ukisafiri nje ya nchi kikazi unapata outfit allowance basi kama utatumia kununuliwa mavazi basi moja kwa moja utayatumia hapa hapa nchini ukisharudi. Ni kweli suala la uvaaji ni tatizo kwa ofisi zetu hata private is also important. Ni suala la maadili tu.

     
  20. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #20
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    temea mate chini!
     
Loading...