Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NGOs zalia njaa fedha za UKIMWI

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Nzowa Godat, Oct 14, 2011.

  1. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,531
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    VYAMA vya kiraia
    vinavyoshughulikia
    mapambano dhidi ya
    maambukizi mapya ya Ukimwi,
    vimeanza kukosa kazi
    kutokana na uhaba wa fedha
    za uendeshaji, baada ya
    wafadhili wa nje kupunguza
    misaada ya kifedha na wengine
    kuwakimbia.
    Mwenyekiti wa Mtandao wa
    Vyama vya Watu Wanaoishi na
    VVU nchini (Tanopha), Julius
    Kaaya, alisema hayo Dar es
    Salaam, wakati akiwasilisha
    taarifa ya shughuli za mtandao
    huo kwa Kamati ya Kudumu ya
    Bunge ya Masuala ya Ukimwi.
    Kwa mujibu wa Kaaya,
    wafadhili waliokuwa
    wakiwapatia misaada hiyo ya
    kifedha, wamekuwa
    wakijiondoa taratibu kwa
    kadiri siku zinavyokwenda na
    kufadhili miradi mingine.
    “Nafikiri ni kwa sababu
    wameona suala la Ukimwi
    limezoeleka sana nchini na
    kwamba pengine sio tatizo
    kubwa kama zamani,” alisema
    Kaaya.
    Alifafanua kuwa dhana hiyo
    siyo sahihi kwa sababu virusi
    vilivyopo ndani ya damu,
    vinaendelea kubaki pale pale
    na kumuumiza aliyenavyo kwa
    ukubwa ule ule hata kama
    watu wamelizoea tatizo.
    “Nafahamu kupunguza kwao
    ufadhili au kujiondoa kabisa
    hakumponyi mwenye VVU,
    bali kunamuongezea mzigo wa
    matatizo kutokana na
    kumkwamisha kuendesha
    shughuli alizokuwa akizifanya,”
    alisema Kaaya.
    Kutokana na hali hiyo, Kaaya
    alipendekeza Serikali iingilie
    kati na kubeba jukumu la
    kufadhili
    masuala ya Ukimwi kwa
    asilimia 100 ili watu wake
    wasiumie. Nawasirisha.
     
  2. OMGHAKA

    OMGHAKA Member

    #2
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali ipo bado haijajitoa, na kuna ARV nyingi zinaagizwa mpaka nyingine zinaoza stoo. Tatizo NGO zinataka kupambana na UKIMWI kwa kupiga na kucheza ngoma, sasa hapa inatia shaka kama wanapambana na tatizo la UKIMWI au njaa zao.
     
Loading...