Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ngono yakithiri Makazini

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Gumzo, Sep 2, 2012.

  1. G

    Gumzo JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TUME ya Kudhibiti Ukimwi Tanzania (TACAIDS) imeeleza kuwa rushwa ya ngono sehemu za utumishi wa umma ni changamoto mpya, inayochangia kukwamisha juhudi za kupunguza maambukizi mapya ya Ukimwi nchini.

    Mwenyekiti Mtendaji wa Tacaids, Dk Fatma Mrisho, alisema hayo mwanzoni mwa wiki hii kwenye warsha ya siku mbili iliyoshirikisha watendaji wakuu kutoka Idara za Utumishi wa Umma.

    Kutokana na kukithiri kwa aina hiyo ya rushwa katika utumishi wa umma, alitaka waajiri na watu wengine wenye tabia hizo kuacha na wazingatie haki, sheria na vigezo wanapohitaji kuajiri watumishi wapya.

    Dkt. Mrisho alibainisha, kwamba Tanzania imefanikiwa kupunguza maambukizi ya UKIMWI tangu mwaka 2004 kutoka asilimia saba na kufikia asilimia 5.7. Akizungumzia mafanikio machache ya mkakati wa kupunguza maambukizi, alisema kuwa asilimia 94 ya Watanzania hawana maambukizi na hivyo ni vyema kila mmoja kuendelea kujikinga. Kutokana na mwelekeo huo, aliomba wananchi waendelee kuchukua hadhari za kujikinga ili wasiambukizwe.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmmh, sehemu za kazi ndio panatukutanisha.
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Sep 2, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hapo tacaids kwenyewe ndo kitovu cha ngono kazini...watu wanaoigana mikato ya hatariiii
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Say word!

    Do tell. Kunani?
     
  5. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #5
    Sep 2, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,716
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Inshallah salam ziwafikie.....
     
  6. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,029
    Likes Received: 6,716
    Trophy Points: 280
    asee hawa jamaa wa tacaids viwembe karibu woooote nashindwaga kuwaelewa kabisaa
     
  7. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,608
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    flora, .... jaribu kutoa ushahidi ambao unaweza kutolea maelezo si kwa sababu tu hao ni Tacaids wanahusika na Ukimwi kwahiyo hata uhuru wa sifa / mambo yao yawekwe katika JF..

    habari zao (wamezipata) zikiwa za kupambana na ukimwi nawapa sifa nzuri zikiwa za kuendeleza tabia za ngono nawapa sifa chafu na mbaya pia jamii haitowapendelea kuwa karibu nao.
     
  8. mchumia tumbo

    mchumia tumbo JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2012
    Joined: Jun 19, 2012
    Messages: 1,262
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hiki kizazi cha nyoka hakitapita kabla MUNGU hajakiangamiza
     
  9. c

    christmas JF-Expert Member

    #9
    Sep 3, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 2,485
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    hao wa makazini wanakubali kutoa mzigo bila ya kinga? ama kweli ni wapumbavu. ni kazi tu ndio inawasababisha wajitoe muanga, hawawazi kua wakiwa na afya njema ndipo watafaidi vizuri matunda ya hizo kazi zao?
     
  10. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kweli nimeamini, penzi kitovu cha uzembe!Ndo mana hata maambukizi yanazidi kuongezeka kwa sababu hao TACAIDS badala la kujitaidi kudhibiti maambukizi mapya yasiongezeke, wao ndo wanahamasisha maambukizi mapya, lol!
     
  11. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #11
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii kitu ni kweli kabisa...sisi tukiendaga reatreat mpaka aibu..yaani mke wa mtu analala chumba kimoja na kajamaa tu na mme wa mtu anafanya vivyo hivyo. Ni balaa aisee
     
  12. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #12
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Hii ndio Tanzania kama niijuavyo; mkweree mwenyewe na mkewe wanahubiri mpango wa uzazi kwa mananchi, lakini wao wenyewe wana timu ya mpira nyumbani!!!
     
  13. Wayne

    Wayne JF-Expert Member

    #13
    Sep 5, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 663
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Asilimia 1.3 for 8 year...

    Wastani wa 0.16 kwa mwaka vs. resources wanazopata..

    SIJUI ?!
     
Loading...