Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ngono Makazini...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by ngoshwe, Dec 27, 2011.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Takwimu zinaonyesha kuwa kuna Idara fulani za Serikali maambukizi ya Ukimwwi yapo juu sana, labda inatokana na kuona suala la ku-ngonoka ni jambo la kawaida sana.

    Idara hizi ni pamoja na Mambo ya Ndani (hususan Polisi), Elimu (waalimu) na Ulinzi (Jeshini)...kuna jamaa yangu ananieleza kuwa kwa baadhi ya sehemu, mapolisi wa kike kutoa ofa ya ngono kwa maafande wao pengine sio jambo la ajabu ni sehemu tu ya maisha ili kuweza kupewa favour fulani ikiwemo kupandishwa cheo, kupandiwa kituo kizuri cha kazi nk..sina hakika kichoche kikubwa cha hili, Je, ni uelewa mdogo wa wahusika, mazingira ya kazi au?? na kwa nini katika Idara nyingine msukumo wa ngono upo finyu...??

    Sina hakika, inadaiwa oia ukiacha maofisini, hata kwenye makazi ya makamanda (Quarters) dhana ya "Ngono shirikishi" miongoni mwa wanafamilia za makamanda wanaoishi Kotazi linazidi kushamili kila kukicha....na hili linapelekea familia nyingi kupotea.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sekta hizo zina watumishi wengi sana kote nchini, kiasi kwamba ishu ya mshahara ina mgogoro.
    Kuongeza Mshahara kwa e.g Walimu ni ishu inayotaka roho ngumu, maana hata ukiongeza 10K tu@, basi umejiongezea msalaba mkubwa mno wa bajeti. Matokeo yake, hali ya shida na matatizo ya fedha inawalazimisha watu wa idara hizi kukubaliana na matakwa ya wanaume wajanja kirahisi na bila kujali mazingira!
     
  3. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    If this is the finding..........


    In Tanzania – 47% of women working class granted sexual favours to be offered a job (Mwananchi Newspaper - 17th March, 2011)

    The question is kwani akisha anza kazi hawataendelea? Makazini balaaaaaaa!
     
  4. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Aiseeee kazi kweli2!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  5. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Nashindwa kuamini... hivi sexual favours maana yake nini? inaweza kua kwenda diner, a kiss au ndio sex yenyewe? walisema nature ya hizo favours ikoje? kama ni sex as sex basi ni hatari sana!
     
  6. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kwa upande wa walimu kwa mfano, walimu wa kike wanapenda kufanya kazi vituo vya mijini. Na kwa kweli wamejaa mijini kwa kutoa rushwa ya uzinzi kwa maafisa elimu wakware.
    Kwa hiyo kama afisa elimu ameathirika ataweza kuambukiza population kubwa ya walimu na wenza wao. Habari ndio hiyo.
     
  7. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mwananchi ni gazeti la Kiswahili - inawezekana mm ndio translation yangu imekua mgogoro - ila walimaanisha rushwa ya ngono...... Someone may question on the authenticity of the sample size and so how representative is the sample size.... But simply, the findings provide an alarming eye opener....
     
  8. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Rushwa ya ngono is very explicit...
    Mi naendelea kua na shaka na research hiyo. hivi kama Tanzania nzima ni 47%, hizo idara ni ngapi zikichukuliwa kwa upekee? Alafu angalia vile kuna waalimu wengi wa kike...
    Kwa kweli kuna vitu vingine ni bora tuendelee kupinga tu sababu vikiwa kweli vitaumiza sana.
     
  9. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Survey nyingine bwana! Sample size ilikuwaje?
    Hao 47% walitoa ngono kwa % ya wanaume?..na hao wanaume waliopewa ofa nao waliendeleza libeneke kwa % gani ya %gani ya jamii?...nadhani unaona maswali yanavyoweza kuzaliwa.......
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,915
    Trophy Points: 280
    umesahau sehemu moja nyeti sana
    inayounda feza za nchi hii
    nako wanangonoka zaidi hata ya hao,
    uliowataja hapo juu.
     
  11. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,181
    Likes Received: 4,718
    Trophy Points: 280
    :poa:juggle::A S-coffee::photo:
     
  12. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Bi Tausi,

    Maswali ni mengi kwa kardi mtu unavyoweza kuwaza ... BUT THE THING IS....

    ... In Tanzania – 47% of women working class granted sexual favors to be offered a job (Mwananchi Newspaper - 17th March, 2011)

    Kwani smbale size ikiwa ni Watano ... Itakuwaje dhidi ya Sample size ikiwa Laki moja..?

    Tunataka kusema nini .... dhidi ya kuwa ... In Tanzania – 47% of women working class granted sexual favours to be offered a job (Mwananchi Newspaper - 17th March, 2011)

    Hakuna rushwa ya NGONO? Kisi kinabadilisha nini?

    Tusaidiane kwenye hili!!!
     
  13. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ndo hapo sasa, tatizo kwake litakuwa kama ni kweli alifanya ngono kwasababu ya kazi na hakufurahia tendo hilo...Where as kuna wenine hawaoni shida, hapo sijui ni mazoea utamaduni ama ni kitu gani.

    Issue hii mara nyingi kisheriahuwa inakuwa proved kama kuna ushahidi wa "Quid quo Pro"
     
  14. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #14
    Jan 13, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ipi mkuu?
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Jan 13, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,152
    Likes Received: 16,126
    Trophy Points: 280
    Goodness gracious!! That is astonishing.
     
Loading...