Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ng'ombe wa maziwa

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by CHE GUEVARA-II, Aug 10, 2011.

  1. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Jamani, naombeni msaada wenu.
    Natafuta ng'ombe wa maziwa wa kisasa, kama wale wanaopatikana Iringa (ASAS Dairy products).Nitawapata wapi huko Mbeya, Iringa, Kilimanjaro, Arusha n.k.
    Naomba contacts.
    Nahitaji wanaotoa at least lita 20 kwa siku.
    Nataka wenye mimba ya kuanzia miezi mitano hadi sita.

    Nimetafuta sana bila mafanikio!

    Wafugaji wengine wananiuzia ng'ombe waliochoka (ng'ombe anatoa lita 3-4 kwa siku?)
    Na serikali nayo kimeo, nilishaweka oda ya ng'ombe (hybrid) huko Nanyumbu wanasema oda ya mtu inaeza kuchukua hata miaka miwili na pia unaweza kupata idadi chini ya ile uliyoomba. Nonsense!

    Naomba msaada wenu.

    Natanguliza shukrani.
     
  2. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    pole sana kwa huo usumbufu. unaonaje ukienda hukohuko ASAS diaries ukwauliza? huenda wakawa na msaada zaidi.
    hongera kwa kufikiria kufuga, ni plan nzuri sana.
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    huu ni mradi mzuri sana...... ukiwa na eneo la kutosha ukawa na ng'ombe wako wa maziwa atleast kumi wanaokamuliwa .... uknawatunza kwa ubora na lishe ya kitaalam .... hesabu yake ni nzuri sana .... wapo ng'ombe wanatoa mpaka 30-40 liters per day .... pale kilacha, Himo Moshi kuna shamba la mifugo la mission unaweza ulizia pale
     
  4. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Nashukuru sana mtu wangu.
    Nitafuata ushauri wako.
    Nchi yetu haina msaada wowote!
     
  5. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Thanks LAT.
    Mi' nataka nichukue 20 cows.
    Hata kama nitakuwa natumia 200,000 kwa matunzo kwa kila ng'ombe poa tu!
    Unaweza kunipatia contacts? Hapo umeshanipatia mwanzo, nitafanya efforts za kuwapata.

    Cheers!!!!!!!
     
  6. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Good idea! hivi unaweza ukafahamu bei ya kila ng'ombe kwa kulingana na umri wake? kwa kweli ni mradi mzuri kama ukiwa na eneo kubwa kama ulivyosema.
    kama mkipata hao n'ombe naomba n mimi nipewe taarifa maana nina interest ya ufugaji hasa wa ngombe na kuku.
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    CHE GUAVARA

    by experience .... ukitaka u capitalize na kufurahia ufugaji wenye faida ni kuwa na utaratibu wa kuwa na stock ya vyakula vya mifugo ..... ukiweza kuwa na stock za from one month to three month hakika uta enjoy ufugaji na utaiona faida .... kwa ng'ombe wa maziwa fanya stock ya fodder (malisho ya mimea) , grains (pumba za mahindi, pollards, mashudu ya pamba n.k) , ng'ombe hawa wa kutoa maziwa hunywa mpaka lita 50 za maji kwa siku

    i am very anxious to see you are succesful with this project
     
  8. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #8
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Mkuu kwa arusha ukienda chuo cha mifugo tengeru nazani wanao ng'ombe wa maziwa, na kile kituo cha taifa cha mbegu bora za ng'ombe pale usa river arusha unaweza pata
     
  9. M

    Mashurano Member

    #9
    Aug 10, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi sana mkuu ata kitulo mbeya walikua wanatoa ao ng'ombe. mwenye mimba ilikua laki tano sa cjui kwa sasa
     
  10. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duuh, ng'ombe mwenye mimba laki tano tu!! ilikuwa bei ya lini hiyo? it seems to be a reasonable and good price maana akifika tu unapata matunda yake hapohapo.
    thanks for this contribution!!!!!
     
  11. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Lkn tatizo nasikia hawa ng'ombe hawawezi kuwa producive maeneo yenye joto kama Dar, Pwani, Mtwara n.k.
    Nd'o maana maeneo wanakopatikana ni maeneo ya baridi (e.g: Kitulo-Iringa, Kilimanjaro, Arusha, mbeya e.t.c)

    Lkn mimi nataka niwaweke Dar/Pwani.
    Nataka kati ya 50-75% ya kamshahara kangu (4,000,000/= Tshs) kawe kanatumika kuwatunza wao.
     
  12. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Soko la Maziwa kwa Dar liko vp?
     
  13. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hadi mwaka jana mwezi April lita moja ilikuwa si chini ya 1,000/= Tshs.
    Kwa uzoefu wa nchi yangu ambayo pesa inashuka thamani kila kukicha, naamini bei HAITAKUWA chini ya 1,000/= Tshs kwa sasa.

    Wenyeji watupatie majibu lkn naomba pia tusije tukabadili lengo la mada (Ng'ombe wa maziwa nitawapata wapi, contacts e.t.c)
     
  14. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mkuu LAT

    Kwa hii dunia ya leo, ufugaji mkubwa hauhitaji kabisa eneo kubwa. Tanzania tuna kila kitu ila Hii serekali ndio inaturudisha nyuma kabisa, Mfano kenya ufugaji ni biashara nzuri saana na inalipa, Kuna watu wanafuga, kuna watu wanaohususika na utengenezaji wa vyakula vya mifugo. Kwa hiyo mfugaji anakuwa na uhakika na vyakula kwa mwaka mzima. Pia kuna soko la maziwa la uhakika. Brookside wamefanya mapinduzi makubwa saana walikuja Tanzania ni hii hii serekali iliwafanya wakahamua kuondoka,

    Kwa DSM soko la maziwa lipo na ni nzuri tena saana, Kupata ngombe jaribu pia kuwasiliana na Jamaa wa RUVU Ranch, pia tembelea kambi ya JKT pia ipo hapo ruvu unaweza kupata kwa bei nzuri. Kujifunza zaidi unaweza tembelea Ranch ya Fredrick Summay wanashamba kubwa saana na ngombe wengi anaweza akakuuzia pia,

    Naomba uangalie hii video ya huyu dogo, Ukifungua hiyo link utapata na nyingine naamini utaelimika

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. L

    LAT JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu .... pale mapinga bagamoyo kuna jamaa ana ng'ombe zaidi ya 60 ... tena anafuga kihuni huni tuu ... ng'ombe wanapelekwa nkulishwa machungani na ngombe hao wala sio wa kiwango kwa namna fulani , kwenye shamba lake heka mbili.... anatoka kila asubuhi na madumu ya 20 liters matano (20x5= 100 liters) ... yeye anauza maziwa katika milk shop yake tegeta .... anauza glasi moja ya maziwa sh 400 .... lita moja anatoa glasi tano ..... hivyo 400x5= tsh 2,000 .... Tsh 2,000 x 100 liters = 200,000 per day .... hata akitumia tsh 50,000 per day

    hesabu nzuri sana hii

    ila inahitaji security .... ng'mbe wanaibiwa sana na wanapelekwa unguja
     
  16. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #16
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu, siyo rahisi ukapata mkulima wa kukuuzia ng'ombe wa maziwa mwenye mimba. HAKUNA.

    Ukitaka ng'ombe bora ni lazima ugharimike, tafuta mkulima mwenye mbegu bora za ng'ombe, kisha nunua ndama, tafuta bwana mifugo awe mshauri wako jinsi ya kuwakuza. Hakika baada ya muda utaingia kwenye kundi la wafugaji bora wa ng'ombe wa maziwa. Ng'ombe bora kwa sasa unaweza kukamuliwa maziwa lita zaidi 60 kwa siku.
     
  17. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sasa hivi lita moja ya maziwa ni shilingi 1,200/=
     
  18. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35

    Sasa mkuu si utujulishe hao ng'ombe wanapatikana wapi? Tupatie contacts if possible.
    Tunaweza kulegeza masharti ya kusema "hadi ng'ombe awe na mimba"!

    Niko tayari kununua ndama hata kwa laki tano (lkn kwa kumtumia mtaalamu wangu wa mifugo).

    Kuna hasara gani ukitumia 600,000 kwa mwezi kwa matumizi kwa ng'ombe anayetoa lita 60 au hata 40 za maziwa kwa siku?

    Hao ng'ombe wa lita 60 wanapatikana wapi ( au ni wa kwenye mtandao - Netherland, Switzerland, n.k).
    Tunataka wanaopatikana hapa Tz!


    Thanks
     
  19. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #19
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mkuu Majimoto

    Labda hujakutana nao WAPO WAKULIMA WANAUZA NGOMBE WENYE MIMBA, Moja wao alikuwa jamaa wa ASSAS-Iringa alitoa matangazo mpaka kwenye magazeti. Pia hata watu binafsi wanazo kunajamaa ntawasiliana nae ili anipe contact then ntaziweka hapa
     
  20. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #20
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135

    Ningependa kujua demand yake bosi Majimoto usuje ukafuga ng'ombe 100 halafu ukawa unamwaga maziwa tu kwa kukosa wateja wa kuyanunua
     
Loading...