Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ngo'mbe 20 kutua Tanzania leo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Delegate, Jun 1, 2012.

  1. Delegate

    Delegate JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 331
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Jana tumetangaziwa hapa Botswana kuwa Ng'ombe 20 mali ya rais wa Jamuhuri ya Tanzania zitaondoka leo kuelekea Tanzania,Rais Kikwete alinunua NG'Ombe 10 alipokuja hapa mwezi wa tatu kushiriki sherehe ya miaka 50 ya chama tawala,ng'ombe wengine 10 alipewa zawadi na Rais Khama wa Botswana,imebidi taarifa itolewe kwenye vyombo vya habari ili wananchi waweze kuelewa nini kinaendelea kwenye tukio zima,Rais Khama ametoa maelezo yake kuwa ng'ombe wake aliotoa zawadi ni mali yake aliyoachiwa urithi na wazazi wake,tunafurahi sana kuona viongozi wetu wa africa wakiweka wazi mambo yote yanayowahusu ili kuondoa matatizo ya kutiliwa shaka
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ng'ombe 20 na wote wana mimba, baada ya muda mfupi wanakuwa 40 huu ndio usafirishaji sahihi wa ng'ombe. Sijui Wataalam wetu waliufata?
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,163
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Gharama za nini kununua ng'ombe botswana?
     
  4. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Unampangia pa kununua? Kwni yeye gharama hajaziona? Mwacheni bwana, kila mtu ana uhuru kufanya apendalo.
     
  5. m

    mamajack JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    acha upuuzi wewe,kwani hujui kama ni kodi zetu anatumia?
     
  6. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,790
    Likes Received: 1,219
    Trophy Points: 280
    King Kong breed muhimu, si ajabu wana tiririsha lita arobaini na zaidi kwa siku.
     
  7. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapana anatumia pesa yake bana, kwani hakuna udhibiti wa mapato hapo ikulu!
     
  8. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 374
    Trophy Points: 180
    Na ww avga upuuzi zawadi mtu asipewe au asitumie mshara wake kwa sababu kodi yako?
    Aje na perfume au chupi?
    Mao tse-tung alimtuma Chuo en-lai amuulize Nyerere Tz ijengewe reli ya TZ - Zambia au tuwape (tuzae na wanawake wa TZ)mbegu za kichina hapo 1968 akachagua TAZARA bado alirudi na zawadi hazikutangazwa wa awamu ya pili Stella Attous wa aqamu ya tatu bonge la dhahabu zote kodi zenu?
     
  9. m

    mamajack JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wewe hujui unachokisema kabisaaa,poleeee.
     
  10. K

    KVM JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,688
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Hata mimi ningependa sana kupata ng'ombe wa kisasa kutoka Botswana ila gharama za kuwasafirisha sitaziweza. Wenzetu wamekuwa ni wafugaji bora sana sana. Wameondoa kabisa breed ya ng'ombe wa kienyeji na kuwapandikiza kupata ng'mbe chotara aina ya Brahman. Hawa ng'ombe ni wakubwa sana ukilinganisha na aina ya ng'ombe tunaofuga Tanzania.

    Kitu kingine tunachoweza kujifunza kutoka Botswana ni namna bora ya kufuga ng'ombe na siyo kuwa waswagaji tu. Hili lingeondoa kabisa tatizo tulilonalo sasa hivi ambapo nchi nzima inataka kuwa ni malisho ya ng'ombe kiru ambacho kinaleta migongano kati ya wakulima na wafugaji. Migongano kama hiyo haipo Botswana kwa vile wafugaji hawahami na mifugo yao na kila mfugaji anatakiwa kuwafugia kwenye eneo lake tu. Ni juu ya mfugaji kujua kuwa kuna wakati wa kiangazi na inabidi kuwa na kisima cha maji na akiba ya chakula cha mifugo (hay).
     
  11. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    huo ni ufujaji wa pesa,mbona hapa bongo kuna ng'ombe kibaaaaao,tena zingine amezipiga chini kwenye baraza jipya!
     
  12. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kama anaweza kutumia fedha zake kwa style hii............gharama ya kuwasafirisha hao ng'ombe ni gani? watalipa?
    Je fedha zetu walipa kodi atazifanyeje?? kama sio kwenda kubembea!!!

    this guy............ukulima na ufugaji hauji tu kwavile umestaafu au unakaribia kustaafu!!!
    :crazy::crazy:
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Wasije kuwa wamebebeshwa madude hao ng'ombe
     
  14. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,212
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Una uhakika na hilo?
     
  15. Shilinde Nicholaus

    Shilinde Nicholaus Member

    #15
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    damn! Jamaa ana moyo kweli, kutoa mali ya urithi kama zawadi yataka moyo asee!...na mkuu wa Kaya yetu mbona kama katutosa wanakaya?! Hapa tuna ng'ombe, kwanini asingewanunua apa na kutubusti wanakaya? anyways thats how it goes
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sasa kwanini Rais wetu asinunue hao ng'ombe hapa angalau awape biashara wananchi wake...kwanini apeleke hela nje?? hao wana madili yao mengine kumbukeni botswana ina almasi na madini mengineyo
     
  17. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #17
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    hao n'gombe watasifirshwaje mpaka bongo??usikute ndege yetu ya rais ndio itafanya kazi hiyo
     
  18. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #18
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,092
    Likes Received: 1,116
    Trophy Points: 280
    weye ndio wajii top thinker..???!! hivi rais pesa ya mshahara wake akitumia kwa matumizi yake binafsi mnasema ni kodi yenu ! khaa! mnataka mumpangie pia kula ale nini ..?
     
  19. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #19
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Hii issue inatatiza kidogo...ukiacha hao ng'ombe 10 alionunua JK...hao wengine 10 alipewa zawadi kama JK au kama rais wa Tanzania? Maana kama alipewa kwa kuwa ni rais wa Tanzania, ina maana ni ng'ombe wa waTanzania wote na JK alipokea kwa niaba. Awatoe kwa vituo vya yatima/wazee!
     
  20. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #20
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,462
    Likes Received: 2,357
    Trophy Points: 280
    Mkuu tunashukuru kwa taharifa, labda nikutoe wasi wasi kwamba Jakaya ni Raisi muwazi na wala sitashangaa kama ng'ombe karibu wote atawapa vikundi vya raia, na yeye kwa kuwa ana shamba atabaki na ngombe wachache tu wa maziwa. Kusema kweli Botswana wana ujuzi mkubwa katika ufugaji wa ng'ombe wa kisasa ndio maana nyama yao inahuzika kwa wingi Ulaya.
     
Loading...