Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NGO yadaiwa kutapeli mamilioni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Nov 2, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,569
    Likes Received: 1,623
    Trophy Points: 280
    [​IMG] Tafuta:
    Jumatatu Novemba 02, 2009 Habari za Bunge

    NGO yadaiwa kutapeli mamilioni
    Imeandikwa na Basil Msongo, Dodoma; Tarehe: 30th October 2009 @ 13:10 Imesomwa na watu: 107; Jumla ya maoni: 0


    Habari Zaidi:NGO yadaiwa kutapeli mamilioni
    Mbunge: Inauma sana
    Mjusi wa Tanzania aipatia Ujerumani sh bilioni 3.2
    Maveterani wa vita kuu ya dunia kusaidiwa
    Mbunge alazwa Dodoma
    NGO yadaiwa kutapeli mamilioni
    'Ngorongoro haijaondolewa kwenye maajabu 7'
    Pinda atoa somo kwa viwanda vya bia
    Ruksa kuipata, kuitumia Hati ya Muungano
    Tanzania haijachangia mabadiliko ya tabianchi
    ‘CUF si watakatifu’
    Mji, visiwa hatarini kutoweka
    Sitta akemea wabunge wasumbufu
    Sungusungu marufuku kutoa adhabu
    Wanaofanya biashara ya mikanda ya ngono kukiona
    Wabunge watatu kuwasilisha hoja binafsi
    Sitta awashangaa watanzania
    Sitta, Marmo, Chikawe wampongeza Werema
    Bunge lamuapisha mrithi wa Mwanyika

    Habari zinazosomwa zaidi:Balaa lingine kwa Chenge
    Salama: Jasiri aliyetangaza kuishi na virusi vya Ukimwi
    Dina Marius, mrithi wa Amina Chifupa
    ‘Housigeli’ anataka kuniharibia ndoa
    Vatican yamvua jimbo Askofu
    Orijino Komedi, Jay Dee waitwa Iringa
    Kikwete achekecha wakuu wa wilaya
    Waliochaguliwa kujiunga kidato cha tano waongezeka kwa 22%
    Interpol yatumika kusaka wenye zeutamu
    JK apigilia msumari wa mwisho Dowans
    SHIRIKA lisilo la kiserikali liitwalo, Tanzania Adult Education ( TAADE) linadaiwa kuwatapeli wananchi mamilioni ya fedha.

    Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi imetangaza bungeni kuwa inalifahamu shirika hilo linalodaiwa kuwa na makao makuu mjini Dodoma, na ina ofisi mkoani Shinyanga.

    Bunge limeelezwa kwamba, watendaji wa TAADE walipita katika mikoa, wilaya na vijiji kutoa mafunzo waliyodai kuwa yangewawezesha wahusika kupata ujuzi ili waajiriwe kama walimu waliokosa elimu ya msingi.

    Mbunge wa Kibakwe, George Simbachawene, amelieleza Bunge kuwa, wananchi waliohitaji kupata mafunzo hayo walitozwa sh 20,000 kila mmoja, taasisi hiyo ikajikusanyia mamilioni ya fedha na kutokomea.

    Naibu Waziri wa Wizara hiyo, Mwantumu Mahiza, amesema bungeni kuwa Serikali inawatambua TAADE na ni kweli shirika hilo imekuwa likiwachangisha fedha walimu wa kujitolea.

    Mahiza amewaeleza wabunge kuwa, TAADE ilisajiliwa mwaka 2007 na kwamba, ni Shirika lisilo la Kiserikali linalojishughulisha na utoaji wa elimu ya watu wazima.

    “Shirika hilo lilipata usajili kutoka kwa Msajili wa Mashirika yasiyo ya Kiserikali mwaka 2007, namba yake ikiwa ni NGO/1995” amesema Mahiza kubainisha kwamba, alichosema Simbachawene ni kweli.

    “Tabia hiyo imezua malalamiko kutoka kwa viongozi wa mikoa ya Mbeya, Ruvuma na Dodoma. Ili kuondoa kero hiyo, wizara yangu imewagiza TAADE kutoa elimu bila kuchangisha” amesema Mahiza.

    Wizara hiyo imewaagiza maofisa elimu ya watu wazima wadhibiti shughuli za taasisi isiyo ya kiserikali ya TAADE katika halmashauri zao. Mahiza pia amesema, wananchi wanapaswa kuwa makini ili wasitapeliwe.
     
Loading...