Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ngereja kachakachua sheria ya madini

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by lifeofmshaba, Apr 6, 2011.

  1. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ngeleja alisema utafiti uliofanywa na kampuni hiyo unaionyesha kuwapo kwa mashapu ya dhahabu yanayoweza kuchimbwa kwa faida na kwamba, imeanza kufanya upembuzi yakinifu na kuajiri kampuni ya MTL Engineering Consultant kufanya tathmini ya athari ya mazingira (TAM).

    “Kutokanana sharti la kisheria linalozuia kutolewa kwa leseni ya kuchimba madini ya dhahabu kwa eneo linalozidi kilomita za mraba 10, kampuni hiyo imelazimika kuomba leseni mbili,” alisema.

    Waziri Ngeleja alisema upembuzi yakinifu utasaidia kuonyesha idadi ya wananchi watakaoathirika na mradi huo, itabainisha orodha ya watakaotakiwa kulipwa fidia au kuhamishwa na kujengewa makazi mapya.

    SOURCE MWANANCHI

    MY TAKE: HAPO KWENYE RED sheria imeshazuia kutoa leseni zaidi ya kilometa za mraba 10, sio mwanasheria lakini ni hakika hakuna sababu ya sheria kuvuia kutoa hicho kibali kwa kilometa 10, kisha ikaruhusu waziri kutoa vibali viwili sasa matiki ya hii sheria nini? au wizara inachakachua sheria, na je sheria ina ruhusu hivyo vibali viwili katika eneo moja? au ndio mambo ya 10% hapo yalishatembea
     
Loading...