Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ngeleja na wakubwa wenzake wanashare Tanzanite One!!??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MPadmire, Apr 29, 2012.

  1. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Huko Arusha katika Hotel ya Mount meru, yanaitwa Gems, jewelry and Mineral Fair East and southern Africa.

    Kumbukeni kuwa mwaka 2009 ilipitishwa bungeni kuwa madini yote ya Vito yachimbwe na wenyeji na yakatwe inchini.

    madini ya vito ni Tanzanite, Rubi, Sapphire, Diamond n.k

    Bunge liliamua kuwa Tanzanite one waondoke mwaka 2013.

    Wakati Tanzanite one wanaanza kuchimba, ilitokea migogoro mingi sana kama wachimbaji wadogo kupigwa risasi, Wafanyakazi kukaguliwa kwa X ray mbaya sana.

    Pia iliaminika kuwa Tanzanite One ilikuwa na maslahi kwa Kigogo fulani ambaye alipewa Hotel South Africa.

    Kwa sheria ya Bunge Tanzanite One ilitakiwa iondoke mwaka huu na kuachia KITALU C kwa wazawa. Kitalu C ndo kikubwa sana na kina madini mengi

    Sasa kwa historia hiyo hapo juu, turudi kwenye heading. Imethibitika kuwa mwaka huu kuwa Tanzanite One imeuza share kwa wajanja wachache (Vigogo) na itaendelea kubaki nchini.

    Sitaki kuwaaminisha, kila mtu afanye uchunguzi na habari iwekwe wazi wananchi wajue.
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hilo ni la kweli na mimi nimepata kusikia taarifa hizo. Ngoja tuendelee kuyachimba tutawaanika tu hapa.
     
  3. m

    massai JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kama mwanasheria ni riziwani unategemea kutakua na nini kipya hapo?hii nchi ni ya kifamilia hakuna kitakachoendelea mpaka walioko madarakani wapelekwe segerea au wanyongwe ndio mambo yataenda sawia
     
  4. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbona hilo lina fahamika japo sio kiivyo, Ami ana shikilia maslahi ya wakubwa wetu ndio maana wana uhakika wa kuendelea kumiliki kitalu C japo mkataba wao unapaswa kuisha 2012, sasa hivi kampuni imekuja kwa staili ya Richland Resources Ltd. Lakini wananchi tukikomaa na wabunge wetu bila kujali maslahi ya vyama hasa cha magamba hawa jamaa lazima waondoke.
     
  5. O

    One Man Army JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mamaaa subiri nimshtue zitto sasa hv..
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,358
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Huyo Ami alituuza South Africa badala ya kutuwakilisha kule! Akauza nchi na akaacha ubalozi na kurudi akiwa na share kila kampuni y south aftica iliyowekeza hapa nchini. Sijui kwa nini hakukumbwa ni ile dhana ya conflict of interest yaani badala ya kuwakilisha nchi unajiwakilisha mwenyewe.
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Jaman jaman jaman,
    nina imani mamia ya wabunge kwa sasa WANAHANGAIKA KWA WAGANGA WA KIENYEJI WAPATE UWAZIRI,
    UKIWA WAZIRI HAPA TZ TUNASEMA
    'UMEULA'
     
  8. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wajinga ndiyo waliwao. Tumekuwa wajinga sana. Rais mjinga, waziri mjinga, mbunge mjinga na mwananchi naye ni mjinga. tuamke tutetee nchi yetu.
     
  9. T

    Tiger One JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 556
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Laurence Kego Masha, a new Director & share holder, Kahama Gold Mines, Leagal Depertment.

    IMMMA Advocate, Leagal advisor & consultant Tanzanate One.
     
  10. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Kama ulaji ndio huu basi kweli uwaziri dili! But we need changes Mawaziri wawe watumishi wa wananchi siyo wezi wa wananchi, sijui tunaliona hili kweli?
     
  11. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,111
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 180
    watu wa sengerema mpo?? Mnajisikiaje kuwakilishwa na ngeleja mwizi, fisadi, mhujumu wa uchumi wa tanzania bungeni? Natumai mnajivunia kwani ndo mlimpa kura 2005
    hati mlimpitisha bila kupingwa leo anachangia kutuongezea uaskini wa tz, shame on your faces na muende mkatubukanisani pia misikitini kwa kutuletea mtu fisadi katika uongozi na waakikishia mungu anawaona kwa maamuzi yenu........
     
  12. Epason

    Epason JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 390
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Si Ngeleja tu hata Olenaiko ni board member. Na madini bado wanasafirisha yakiwa hayajakatwa ila wanakata yale mabovu kuzuga watu. TMAA wapo pale kama picha kwani kuna data muhimu hawapewi. Mtandao ni mkubwa mpaka juu. Ama kweli nchi imeinamishwa.
     
  13. M

    Moony JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nadhani kuna siku nilisema... kuhusu makampuni yaliyo chini ya wizara yake
     
  14. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Sasa wananchi wa Arusha anzeni kufanya uchunguzi kujua ukweli, halafu sasa kuweka mikakati jinsi ya kudaihaki zenu. iwe kwa maandamano ama njia nyingine.

    Christopher Ole sendeka ni kinyonga, amegeuka na kuwa upande wa ufisadi ghafla, Je nani atawasaidia wananchi wapewe vitalu?
     
  15. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Vipi One Man Army, umeshampa Mh. Zitto taarifa?
     
  16. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    hapa unataka kutueleza kuwa tatizo ni nini?, unakiri kuwa owners wa mwanzo waliokuwa wageni waliondoka na kuwauzia wazawa, unataka/ulitaka mmiliki awe nani ili ufurahi?, ulitaka imilikiwe na wamasai wote chini ya chifu wao. Unakiri kuwa share ziliuzwa; do you mean utaratibu wa kuuza share haukueleweka?!, ulitaka kampuni na malizake zigawiwe free kwa nyoka?. Kimsingi sijaelewa tatizo unalotaka ku-adress.
     
  17. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2012
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Shamba la Bibi linafunwa.
     
Loading...