Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

News Alert: Tanzania yasaidia msaada wa milioni 75 Zimbabwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Dec 8, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Dec 8, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Serikali ya Tanzania imetoa msaada wa madawa, vifaa na nyenzo mbalimbali kuisaidia nchi ya Zimbabwe kupambana na mlipuko wa ugonjwa wa kipindupindu ambao umeushaua zaidi ya watu 500 na ukiendelea kuenea kwa kasi nchini humo na hivyo kuongeza hali mbaya kwa wananchi wake ambao tayari wanakabiliwa na hali mbaya ya kiuchumi, kisiasa na kimaisha.

    Msaada huo umetolewa leo kwa Mwakilishi wa Ubalozi wa Zimbabwe nchini. Afisa wa Wizara ya Afya Bw. Berege amesema kuwa msaada huo umetolewa kwa kuzingatia ushirikiano baina ya nchi zetu mbali.

    Vyanzo mbalimbali vinadokeza pia kuwa yawezekana serikali ikaandaa timu ya waatalamu kutoka Tanzania ambao wataenda kushirikiana na wenzao Zimbabwe hasa kutokana na uzoefu wa Tanzania kupambana na mlipuko wa ugonjwa huo hasa katika JIji la Dar-es-Salaam.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Dec 8, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,086
    Likes Received: 16,012
    Trophy Points: 280
    Huh!?!?!?!?!?!?
     
  3. M

    Masatu JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni jambo jema kusaidia wenzetu kwenye matatizo kama haya. Lakini viongozi wetu wakumbuke namna bora ya kuondoa matatizo ya Zimbabwe ni kumwambia Bob Mugabe enough is enough!
     
  4. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    ha ha ha ha
     
  5. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Bailout,

    Mugabe na cronies wake wana hela kibao na wakitaka kunyoosha mambo wanaweza.Sisi tunasaidia watu wenye resources zote, matatizo yao uongozi, wakati sisi wenyewe tunahitaji msaada.

    Hogwash.
     
  6. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2008
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mzee usisahau kuwa wakati Nyerere anaondoka madarakani Tanzania ilikuwa bankrupt, na ni Mugabe aliyetoa fungashe la kuanza kwa awamu ya pili.
     
  7. M

    Masatu JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yah hela kibao lakini ni shit paper! $ 1 = Zimdollar 10000000000000x1000000000
     
  8. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2008
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Huo Msaa ni 75million Zimbabwe Dollar au 75 Million US Dollar?.

    Hatukatai ni jambo zuri sana kusaidia wenzetu lakini mi nafikiri wema usizidi uwezo na wema usichukuliwe kama another opportunity ya "Ufisadi". Nchi yetu kwa sasa ipo katika njia panda, Huwezi kusaidia mtu hela za Msaada ulizosaidiwa wewe.

    Nafikiri Njia pekee ya kuisaidia Zimbabwe ni hizo hela kutumika na jeshi letu kumtoa Mugabe madarakani kama hataki kutoka kwa hiyari yake. Matatizo yote haya ni outcome ya kumwachia Mugabe ang'ang'anie madaraka. Na hapa sasa tunaona kuwa cost ya Mugabe inavuka mpaka mipaka yake. Hizi 75 Mil USD zingeweza kuwarudisha wanafunzi wetu Vyuoni kama Mugabe angeheshimu uamuzi wa wananchi.

    Kuna msemo usemao "Warabu wa pemba wajuana kwa viremba", na njia hii inaonesha ni jinsi gani Tanzania inamuona Mugabe kuwa yupo sahihi kwani mchezo alioucheza ni mchezo wetu hata sisi Tanzania * Ref: Uchaguzi wa Zanzibar*
     
  9. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    1. Pamoja na yote...sisi kama wanadamu Watz tuna wajibu kuwasaidia wananchi wa kawaida Wazimbabwe wanaougua Kipindupindu.. Mugabe awe tatizo or otherwise!

    2. Naskia pia Namibia na Afrika ya Kusini pia wametuma madawa..mimi naona Tz tumechelewa!

    Huu ni msaada wa Kibinadamu!
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Dec 8, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,776
    Likes Received: 982
    Trophy Points: 280
    Mwanakijiji,

    ..hizo ni USD au madafu?

    ..na kwasababu fedha hizo zimetolewa kwa mwakilishi wa zimbabwe/mugabe Tanzania ina maana Tanzania inatambua utawala ulioko madarakani Zimbabwe?
     
  11. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #11
    Dec 8, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Tunaangalia matawi ya juu ya tatizo badala ya kuangalia mzizi wa tatizo.

    Kama Zimbabwe ikiendelea kuwa na Mugabe for the next 10 years na kutokana na policies zake mbaya kipindupindu kikaendelea miaka 10 tutaendelea kuwasaidia for the next 10 years?

    Kiini cha tatizo ni Mugabe na siasa zake mbaya, akiondoka Mugabe kuna uwezekano mkubwa sana Zimbabwe ika shine once again.

    Mtoeni Mugabe mambo mengi tu yatakaa sawa.
     
  12. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #12
    Dec 8, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Pundit,
    Nakubaliana na wewe.

    Ila kwa sasa hivi.... yaani leo hii...kuna kipindupindu Zimbabwe...je tumtoe kwanza Mugabe ndo wananchi wapewe dawa? Namaanisha leo hii!

    May be tukisaidia Zimbabwe kwa sasa.. halafu tukikaa nae.. huenda akabadilika.. kwa kuona aibu.

    Nadhani ni Shs 75 m (kama USD 70,000)
     
  13. M

    Masatu JF-Expert Member

    #13
    Dec 8, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tanzania yaisaidia Zimbabwe dawa za kipindupindu
    Na Exuper Kachenje

    SERIKALI ya Tanzania imetoa msaada wa dawa na vifaa mbalimbali kwa serikali ya Zimbabwe kwa ajili ya kupambana na ugonjwa wa kipindupindu unaoindama nchi hiyo.


    Msaada huo umetolewa na Serikali kupitia Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii na kuuukabidhi kwa maafisa Ubalozi wa Zimbabwe katika hafla iliyofanyika kwenye Ukumbi wa Mikutano wizara hiyo jijini Dar es Salaam jana.


    Akikabidhi msaada huo kwa niaba ya Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii Profesa David Mwakyusa, Mkurugenzi wa Tiba wa Wizara ya Afya, Dk Zacharia Berege, alisema Rais Jakaya Kikwete na serikali ya Tanzania imeguswa na matatizo ya Zimbabwe, hivyo kuiagiza wizara hiyo kutafuta namna ya kuisaidia.


    Dk Berege alisema: "Baada ya kupata taarifa ya kipindupindu kushamiri nchini humo, Rais Jakaya Kikwete aliona kuna umuhimu wa kuwasiadia wenzetu na wizara inatoa dawa na vifaa mbalimbali vyenye thamani ya Sh75 milioni kwa serikali ya Zimbabwe".


    Dk Berege alisema Rais kikwete aliagiza lifanyike hilo kutokana na uhusiano mzuri ulipo baina ya nchi hizo na kuokoa maisha ya watu ambao wako hatariki kuuawa na ugonjwa huo.


    Msaada huo unajumuisha maboksi zaidi ya arobaini ya dawa za vidonge aina ya Ciprofloxacin, Doxycline, Erythromycin, Unga wa Erythromycin, Sodium Lactate, Sodium Chroride na Cresol.


    Nyingine ni dawa aina ya Chlorinated lime, Methylated spirit, plasta, bandeji, pamba ambazo zilipokelewa na maafisa wawili wa ubalozi wa Zimbabwe nchini, Kumbirayi Taremba na Zvidzai Taliwa.


    Akizungumza baada ya kupokea msaada huo, Taremba alimshukuru Rais Kikwete, serikali na wananchi wa Tanzania kwa kutambua matatizo ya Zimbabwe na kuwapatia msaada huo.


    Alisema msaada huo unaonyesha uhusiano na mshikamamo iliyopo baina ya Tanzania na Zimbabwe tangu nchi hiyo ilipokuwa katika harakati za kupigamia Uhuru wake kutoka kwa wakoloni wa Uingereza.


    "Mnajua Zimbabwe inakabiliwa na janga la kipindupindu unaoua wananchi wetu ambao ni nguvu kazi, wakiwamo wanawake na watoto. Tunamshukuru Rais Jakaya Kikwete, Serikali ya Tanzania na watu wake kwa msaada huo, asanteni sana," alisema Taremba.

     
  14. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #14
    Dec 8, 2008
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Humanitarian aid cant be politicized.. unataka tusubiri wamalize mgogoro usioisha then tusaidie.. ??lol
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Dec 8, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,776
    Likes Received: 982
    Trophy Points: 280
    kinyambiss,

    ..huo siyo mtizamo wangu. ukifuatilia mijadala ya zimbabwe jamii forums utabaini hilo.

    ..lakini nadhani ukipitisha opinion poll hapa usije ukashangaa kwamba wengi wanapendelea mambo yazidi kuharibika wakitegemea Mugabe atalazimika kuondoka madarakani.
     
  16. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #16
    Dec 8, 2008
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hata mwenyewe umecheka !!!. Migogoro iliyopo DRC ni mikubwa na kama ni humanitarian nadhani hapa tutakiwa tuonyeshe juhudi zetu vilevile.

    Kumsaidia Mugabe kuna political elements ndani yake kutokana uhusiano mkubwa ulipo kati ya ZANU na CCM politburos.

    Tanzania ingeweza kutumia 75USD kwa mambo mengi tu iwapo serikali ya Zimbabwe ingeweza kusafisha mambo yake ya ndani.

    Kipindupindu kinatokana na watu kunywa maji machafu. Na waZimbabwe wangeweza kujikinga kwa kutumia very low-tech bila msaada wa Tanzania.
     
  17. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #17
    Dec 8, 2008
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
     
  18. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #18
    Dec 9, 2008
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
     
  19. u

    under_age JF-Expert Member

    #19
    Dec 9, 2008
    Joined: Apr 17, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    kuokoa maisha ya binadamu asie hatia hakuhitaji debate, ingekuwa ni mugabe mwenyewe ndio kapigwa na kipindu pindu hapo ingekuwa another story, lakini hawa innocent victims of evil political games kwanini tuwasusie wakati kosa sio lao?. nakumbuka kuna kipindi tanzania visiwani tulikumbwa na kipindu pindu mpaka maiti tukawa tunaziona ni jambo la kawaida, ni maradhi mabaya sana yakiwa out of control. huzuni zangu zote nazielekeza kwa raia waathirika wa zimbabwe, na naipongeza serikali ya tz kwa kusaidia na kama wana uwezo wa kusaidia zaidi ya hapo basi nipo pamoja nao.
     
  20. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #20
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Swali. Zimetoka kwenye fungu gani? Au ni mafisadi wametoa walizoiba na kuwapelekea jamaa zetu Zimbabwe. Inachekesha sana wakati wazee wa EAC, waalimu na wengine wana madai mengi tu serikali inasema haina hela. huku mabulungutu yakipelekwa Zimbabwe. Sijui kuna interest gani huko. Mwanakijiji ukiweza chimba tupate motive ya kupeleka hizo hela, labda kuna ajaneda ya siri.
     
Loading...