Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

New Uranium Mining Projects - Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jmushi1, Dec 18, 2011.

  1. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hii imekaaje wakuu?
    New Uranium Mining Projects - Tanzania
     
  2. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Cha kushangaza eti nchi ni yetu lakini wengine wanaipenda kuiliko sisi?

    Vipi JF hatukupinga hii?

     
  3. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    waje tu kuvuna,hili si ni shamba la bibi!
     
  4. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu noma si kuvuna tu, madhara yake pia ni makubwa sana.

    Ni lazima tungalie kama faida zinazidi madhara na hasara zake...We're talking radioactives!
     
  5. Mazee

    Mazee Senior Member

    #5
    Dec 18, 2011
    Joined: Dec 6, 2007
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama j=hizo remains ambazo germans walikuwa wanaakaataa ziaiende kuwa dyumped nchini kwao hii ni balaa

    Ila pia ni aibu sana kama nchi kujiingiza kwenye michakato ambayo haijajiaandaa kuanza kuifanya shame on us
    God bless me jamani ,.............
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,047
    Likes Received: 9,738
    Trophy Points: 280

    Mkuu jmushi1, hao jamaa wanaingia kwa mgongo wa kuja kutusaidia kwa madai kwamba hatuna wataalam kisha wavune madini hayo kwa faida yao na kuhakikisha wana udhibiti na hakuna Taifa lingine duniani ambalo litatia mkono kwenye madini hayo. Tusubiri tuone.

    NB: Nimeipenda avatar mpya :)
     
  7. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu hawa viongozi wetu bogus kweli kweli, yani hata wanawashangaza hao wageni, sijui walipelekana marafiki ama kwa kujuana, si unajuwa kila kitu dili?

    Sasa wenzetu wanashangazwa, alidhani at least hao wawakilishi watakuwa wanasheria!

    Kwahiyo sidhani hata kama walielewa hayo "waliyoleweshwa" kuhusu Uranium!

    Only in Tz!


    BTW Thanks on the avatar...
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,047
    Likes Received: 9,738
    Trophy Points: 280
    ....Mkuu hakuna cha kushangaza kwenye hii Serikali taahira. Madudu kila siku!!!! Unategemea kwamba kutokana na madudu ya miaka iliyopita watakuwa makini na hivyo kuhakikisha makosa yaliyofanywa miaka ya nyuma hawayarudii tena lakini wapi!!!! wameshaanza kuboronga mapema kabisa.
     
  9. Reserved

    Reserved Content Manager Staff Member

    #9
    Dec 18, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 746
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndio hawa jamaa kwa kusaidiana na serikali inayotumia akili za kufirikia ya leo na kesho tu walitaka eneo la mbuga ya katavi limegwe sababu kuna madini ya uranium........... .

    Yaani wameshindwa kufaidika kupromote mbuga za wanyama kwa njia endelevu wanaona madini ya kuchimba na kuisha na kuacha mashimo ndo yatawatoa.

    Hiyo ndio millenium challenge corporation.
     
  10. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Shida kubwa zaidi wanadhani kuwa mashimo hayo yatakayoachwa ni sawa na yale ya gold...Tamaa mbaya kweli!
     
  11. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    BAK, kuboronga huku might cost us dearly!
     
  12. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    uongozi wetu unatutoa machozi wengine..
     
  13. fige

    fige JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna mtaalamu mmoja juzijuzi hapa alikuwa anatudanganya kuwa uchimbaji wa uranium hauna madhara.Kwa kweli nilishangaa sana nilitamani kumfuata mwalimu wangu wa shule ya kata niliyosoma ili nimtwange magumi nikijua alikuwa chanzo cha kufeli kwangu fizikia,kumbe huyo mtaalamu ndiyo feki.
    Najua makamo wa Raisi ni mtaalamu wa mambo hayo sijui anatusaidiaje wa tz?
     
  14. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2011
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,038
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    There`s nothing out of ordinary sina hakika kama wataalamu wetu hawa wanafahamu kiusahihi thamani halisi ya madini zinazochimbwa nchini zaidi ya kupangiwa bei na wadhalimu hao tunao walamba viatu huku wakiridhika na kiji mrahaba cha asilimia TATU ambacho kinaishia kwenye matumbo ya mafisadi tunao waita viongozi shame on us
     
  15. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yaani ni Viongozi wetu tu walafi matumbo Magonjwa... Ardhi ya Tanganyika ni tajiri haswa... Tuna kila kitu

    Ni Tukiwa na akili ni tajiri kuliko mataifa yote barani Afrika...
     
  16. L

    LATTICE BOND JF-Expert Member

    #16
    Dec 19, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    afadhali shamba la bibi aweza kutumia uchawi kuzuia!! hili ni shamba la kiziwi mwenye upofu!!! hawezi sikia wala kuona!!
     
  17. MD24

    MD24 JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 747
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Kwenye ili 'dili' la uranium, Riz 1 hayupo kweli? Kwani huyu dogo anatamaa ya FISI. Ngoja dad wake amalize 4yrs yake, lazima tumgadaf!
     
  18. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wajerumani wanachekesha sana, wao ndio shamba la kutupia takataka zote za sumu ya Uranium toka Ufaransa, wanaaandamana wee mpaka wanakaa kwenye reli il treni inayobeba taka za sumu isipite lakini wapi...:lol:
     
  19. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu hapo chini...
     
  20. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #20
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Posted November 18, 2011 by Aviation, tourism, travel and conservation news - DAILY from Eastern Africa and the Indian Ocean islands in Uncategorized. Leave a Comment



    DANGERS OF URANIUM MINING DELIBERATELY PLAYED DOWN
    Tanzanian officials continue to play down the dangers of the proposed Uranium mining project inside the UNESCOs World Heritage Site Selous Game Reserve, according to some experts consulted almost deliberately endangering the health of local populations for the sole motive of profits. They have been bought, that much is clear, and when they say, like the Commissioner for Energy, that playing with Uranium is safe they are misleading the public for the simple motive of profits. There is a very serious risk of pollution, and the former Soviet Union is a very good example for that, there they are struggling until today with the mess and fall out of those Uranium mines, poisoned water sources and poisoned soil said a regular conservation source from Dar es Salaam while passing on the information overnight. The Tanzanian government has applied to UNESCO to get permission to commence mining in the reserve or else excavate the area earmarked for mining, but as rivers flow through the proposed mining areas into the reserve and then on to the Indian Ocean, fears are growing of contamination of the water with devastating effects for people, wildlife and eventually marine life, with the long term effects not possible to mitigate away. There are however also other areas of the country where Uranium deposits have been found and where the focus of environmental groups has been less until now.
    Development partners too are concerned that the portion of revenue coming to the Tanzanian government seems outrageously low, confirming doubts on the value of the deal or else suggesting that the true value will go elsewhere, and your guess here is as good as mine.
    Interesting enough were comments attributed to a senior staff of an Uranium exploration company, who was subsequently quoted in the local media warning of lasting liver damage to those drinking water which has been in contact with Uranium with other health problems due to the toxicity not fully explored at this stage.
    While government in full mouthed statements heap praise on their policies and regulations, it is often a sad fact that those are trampled upon and discarded when money starts to flow as has often been seen in other sectors across the economy, giving little confidence that it would be any different here. NEMA officials reportedly also decried the low capacity of monitoring and enforcement, suggesting further that government would largely have to rely on data by the mining companies, which could easily be doctored or present it such a way as to suggest minimum risks, many of which would only become apparent in the longer term.
    Stakeholders operating into the Selous have also expressed concern over the ongoing negative publicity surrounding Africa largest game reserve, with one, on condition of anonymity saying: We are worried about this controversy. Tourists are easily put off and they can now find on their computers anything you people write and expose. Like your story about Stieglers Gorge has raised a lot of questions overseas and government should come out and make a statement that they will leave the gorge intact and not built a power plant there. The same for mining of Uranium. There are a lot of issues with poaching and government should concentrate on that, to open up the Selous into the distant unexplored places so that more tented camps can be put up, more visitors can come in and sustainable revenue can create jobs and earn us Forex. That is the way forward for us. Spoken with the heart of a true conservationist. Watch this space.



    Source: Tanzania conservation news – Uranium mining dangers downplayed, belittled by government officials with vested interests « Wolfganghthome's Blog
     
Loading...