Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

New recruitment trend 1 post 1000 shortlisted

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Madcheda, Nov 8, 2011.

  1. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    It has come to my attention now days thereis new trend in recruitment procedure, especially in the public sector. For exampleyou may find an organization has advertised 1 position but yet they will shortlisteveryone who has minimum qualifications for the interview.

    There was similarcomplains from wanajamii at NSSF,UDOM etc. Today I attended interview for SSRA,eishhhh it was chaotic as only 1 post was advertised but shortlisted candidatesare more than 200.

    I think this is a bad trend and it signifiesweakness on the part of HR community in the country. If you can't pin pointgood employee by looking at their resume then you in tha wrong field
     
  2. m

    matunge JF-Expert Member

    #2
    Nov 8, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Struggle for the fittest! To me it is a good practice as it provides equal chances for every one to be recruited provided there is no corruption.
     
  3. R

    Renegade JF-Expert Member

    #3
    Nov 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 2,990
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    Mi Sioni Tatizo hapo, umetangaza nafasi ambayo kila mtu ana qualification , utafanyaje katika mazingira haya ya sasa yenye wasomi lukuki?
    Unaacha kila mtu akajaribu bahati yake, kama sandakarawe!!! mwenye kupata na apate.
     
  4. T

    Tsidekenu Senior Member

    #4
    Nov 8, 2011
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nafikiri muanzisha mada, hajui anachokiongea wala hajui process ya kufanya shortlisting inafanywaje? Ngoja nikueleweshe vizuri;
    1. Kitu cha kwanza tunachofanya kabla hata ya kutangaza hizo kazi ni kutengeneza competency mapping ambayo itakuwa inaguide kwenye first stage selection of the applicants. Sasa wakati mwingine unawaza kukuta ambao wanafit inn kwenye hizo comptency ni 100. What do you do? do you call all of them for the oral interview?
    2. That is why many organisations nowdays they conduct APT test, TPT test etc - the aims of these is to get to know more about hao candidates and identfy the best in terms of their thinking ability, ability to solve problems and think out of the box.
    Nikupe mfano mdogo tu, kuna kazi sisi tulitangaza majuzi. Mpaka leo tuna applications 650, na deadline haijafika bado. ili kutoa equal opprtunity for all ambao wanafiti kwenye initial competency guideline ni lazima tuite kama mia hivi kwenye aptitude.

    nyie wenyewe ndio huwa mnalalamika kwanini mimi sijaitwa, mbona yule ameitwa na qualifications zetu ni sawa.
     
  5. Jeff

    Jeff JF-Expert Member

    #5
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 26, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu ni ofisi gan hyo? Inawezekana application yangu ipo hapo,lol! Naomba kuuliza hivi ikitokea nafas ya kaz imetangazwa wanahitaj watu 10 mfano na application ziko 7 watawachukua hao watu wote au wanafanyaje? Na inakuaje nafas ya kazi inakuwa re advertised? Ina mana hakuna mwenye vigezo aliyeomba?
     
  6. T

    Tsidekenu Senior Member

    #6
    Nov 8, 2011
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hawawezi kuchukuliwa wote, watachukuliwa wale tu wanaofit kwenye qualification/experience/competency zinzotakiwa hata kama ni mmoja tu. na ndio hapo kazi inapokuwa readvertised, maana yake hawakupata wanawataka and thus wanatangaza tena.
     
  7. SONGEA

    SONGEA Senior Member

    #7
    Nov 8, 2011
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thread hii naona inaelimisha!
     
  8. M

    Mario Gomez JF-Expert Member

    #8
    Nov 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 384
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Wana JF hata kama qualifications ndiyo ina matter lakini kama shortlist ni watu 200 kwa nafasi 1 that is too much! in deed it is a chaotic situation! nilitegemea kusikia labda hata watu 10 waajiri please let us be realistic please!!
     
  9. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #9
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wata chukua wanaofit, then wata readvertise.
     
  10. p

    pointers JF-Expert Member

    #10
    Nov 8, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sikubaliani na wewe...kama ni hivyo wangesema tu kutakuwa na interview anaetaka aje,sio professional kuita watu 500 kwa chance moja hata wewe unaajiri unataabika bure tu
     
  11. m

    matunge JF-Expert Member

    #11
    Nov 8, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    bwana ee!!! kuhudhuria interviews nayo ni shule..unafaidika kwa sana tu..kwani unapata exprience ya kutosha..baada ya kufanya interview nyingi then one day utapata tu
     
  12. Going Concern

    Going Concern JF-Expert Member

    #12
    Nov 8, 2011
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 927
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    hii kitu ya watu 200 kwa nafasi 1 moja ni danganya toto! kuna frnd of mine tumemaliza nae ths year anachukuliwa na mkubwa mmoja pale NSSF, jamaa kamwambia wote walio apply wataitwa, 1st interview itakua written, itafanyika UD, multiple choice maswali kumi, jst wait you will see! siku ukitoka kwenye interview njoo uniulize hapa hapa jamvini. inshort nchi inanuka rushes. jamaa tayari wana watu pale.
     
  13. Going Concern

    Going Concern JF-Expert Member

    #13
    Nov 8, 2011
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 927
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    hii kitu ya watu 200 kwa nafasi 1 moja ni danganya toto! kuna frnd of mine tumemaliza nae ths year anachukuliwa na mkubwa mmoja pale NSSF, jamaa kamwambia wote walio apply wataitwa, 1st interview itakua written, itafanyika UD, multiple choice maswali kumi, jst wait you will see! siku ukitoka kwenye interview njoo uniulize hapa hapa jamvini. inshort nchi inanuka rushwa. jamaa tayari wana watu pale.
     
  14. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #14
    Nov 8, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Not only the fittest but also the brave!
     
  15. K

    Kijamani Senior Member

    #15
    Nov 8, 2011
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haya wadau tupeni mambo
     
  16. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #16
    Nov 8, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    A thousands,individuals? Time management,costs and fatigue to panel/recruiment committee
     
  17. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #17
    Nov 8, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwenye underlined,umemaanisha nini,mkuu? Tungo tata.Anamegwa au?
     
  18. SONGEA

    SONGEA Senior Member

    #18
    Nov 8, 2011
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani simple random sampling inakubalika ili kuweza kupata labda watu hata 20 wa kugombea nafasi 1 kutoka watu 200
     
  19. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #19
    Nov 8, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    na baaaado
     
  20. Fullfigadiva J

    Fullfigadiva J Member

    #20
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fahamu kwamba watu wa HR huwa wanapata allowance kusimamia interview ni moja ya kuonesha wamefanya kazi, Nssf nafikiri ndio walioanzisha huo mchezo mchafu wa kuita watu 800 nafasi Kumi. Inapoteza muda na rasilimali. Mara nyingi tayari kunakuwa na wahusika wanajulikana mfano hizi nafasi za HESLB tayari watu wana wadogo zao, mashemeji kwa hiyo kuomba ni bahati nasibu kupata pale kwani mwenye kisu ndio mla nyama siku zote. Dawa ni kujiajiri tuu.

    Nawasilisha
     
Loading...