Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neville Meena ametutusi kuita Tanganyika nchi ya "KUFIKIRIKA"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KALABASH, Jun 3, 2012.

  1. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Neville Meena tuombe radhi wale wote tuliozaliwa TANGANYIKA kwa kuiita nchi yetu tulimozaliwa eti ni ya KUFIKIRIKA eti tu kwa kuwa wewe umezaliwa TANZANIA.

    Umemtusi hata Rais wa awamu ya kwanza Hayati Mwalimu Nyerere na wale wote walioshirikiana nawe kuikomboa Tanganyika mikononi mwa wakoloni. Makala yako katika gazeti la Mwananchi leo jumapili ulikotaja kuwa kwako Tanganyika ni nchi ya kufikirika haikustahili kuchapishwa.

    Nawasilisha kwa wana JF wenzangu.
     
  2. Bebrn

    Bebrn Senior Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    yuko sahihi kabisa sema labda wewe ukilaza unakusumbua, kwanza inakubidi ujue sifa ya kuwa nchi ni nini!! kwasasa Tanganyika ni nchi ya kufikirika tu yaani ukubali au ukatae!!
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Kufirika?
     
  4. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,950
    Trophy Points: 280
    Neville yuko sahihi kabisa hana haja ya kuomba radhi.
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Neville Meena ndo yupi?ndo huyu nayemuonaga pale QC akija kusaini hela kwa Manji kila mwisho wa mwezi au namfananisha?
     
  6. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    sasa aombe msamaha kwa lipi? UONGO UKO WAPI HAPO?
    Basi tutajie ni sifa zipi zinazofanya nchi yetu iitwe Tanganyika!
     
  7. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    ha ha ha!
    I like it.
     
  8. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,120
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Wewe hata kusoma huwezi? Soma tena Title!!!
     
  9. s

    slufay JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Msameheni yawezekana kalamu imeteleza ,,,,,, huyo ni mtu wa pwani anadhihirisha maneno yake ya kinywa chake mpaka kalamu imeteleza,,,,,,
     
  10. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #10
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Tanganyika kuwa nchi ya kufikirika liko wazi.

    mto mada umesoma shule gani mkuu?
     
  11. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tanganyika si ya kufikirika, bado ipo.
    Watu kibao wanaitambua, mfano Medical Council of Tanganyika, Tanganyika Law Society, Tanganyika Farmers Association, n.k.
    Ni nchi yenye mikoa 25 kwa sasa, mawaziri wasio wa mambo ya Muungano hushughulikia mambo ya Tanganyika tu(nyie mwaiita Tanzania bara, wkt kwa kusema bara mnaiondoa Mafia na ukanda wote wa Pwani toka Tanga hadi Mtwara kuwa si sehemu ya nchi ya Tanganyika!)
     
  12. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Tanganyika ni Nchini Fikirika!? mnajidanganya kweli. Tanganyika ipo ila imefunikiwa shuka la Tanzania, Nchi fikirika kwa sasa ni Zanzibar maana inajitahidi itambulike kama Chini kokote duniani imeshindikana kwa sababu ya ukoloni mambo leo unaoitwa Muungano chini ya shuka Tanzania.

    Hili shuka Tanzania lazima liongolewe na Zanzibar irudishiwe uhuru wake kamili. Zanzibar ibaki kama zanzibar, Tanganyika kama Tanganyika na Muungano ambao kimsingi ni shirikisho ubaki pale ukiwa na mamlaka zake na taasisi zake zilizo chini ya Shirikisho.

    Umewahi wapi kuona Rais wa chini upande mmoja wa chini ana mamlaka kamili upande mwingine wa Nchi mamlaka yake ya mipaka kwa zaidi ya 80% [JMK] Au umewahi wapi kuona Rais wa nchi hana mamlaka kwa Usalama na uchumi wa chini yake? [Dr Shein] Hivi Dr Shein lini ametoka Nje ya Zanzibar kuhudhuria japo economy forum japo iliofanyika Tanganyika (almaarufu Tanzania bara) sembuse hizo za Ulaya na Bara America. Au huwa anahudhuria lakini wananchi hatujui?

    Siku sio nyingi sana Tanganyika itarudi, na nyie mnaosema ni fikirika ntayameza maneno yenu.
     
  13. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Mkuu: Point taken. Nilikwisha gundua hilo kosa kwenye heading nikajaribu kusahihisha ikashindikana kwenye JF mobile. Niwaombe radhi kwa wote waliokwazika na kosa hilo.

    Baada ya kusema hivyo narudi kwenye mada kuwa Tanganyika si ya kufikirika. USSR ilipovunjika nchi zilizokuwepo kwenye muungano zilirudi kwenye uhai wao kwa majina yao yale yale. Nchi ya kufikirika(imaginary)ni kwamba haijawahi kuwepo kabisa.

    Neville Meena anasema yeye kazaliwa Tanzania na kwa sababu hiyo kwake Tanganyika haijawahi kuwepo. Na waliozaliwa Iliyokuwa Tanganyika anawambiaje?
     
  14. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    It was just a light touch lakini context au maudhui ya thread safi. mie nimezaliwa Tanganyika mji mkongwe wa Singida
     
  15. KANYIMBI

    KANYIMBI JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama kikwete ni Rais wa jamhuri ya muungano wa Tanzania na kule zenji wana Rais wao, wewe unaedai Tanganyika ni nchi Rais wenu anaitwa nani?. Kama hakuna nyie ni wa kufikirika tu!
     
  16. R

    RIGHT JF-Expert Member

    #16
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 252
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Tanganyika ilikufa tangu mwaka 1964, limebaki jina tu. Hivi wewe ukipewa jina la Babu yako aliyekufa inamaanisha kwamba huyo babu yako yu hai kwasababu tu ya hilo jina linalotajwa? Naunga mkono Tanganyika ni nchi ya kufikirika.
     
  17. magosha

    magosha JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 638
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni kweli hii nchi TANGANYIKA ni ya kufikirika maana haipo tena. tuombwe radhi kwa lipi.
     
  18. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #18
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nyie hamjui mambo haya.
    Muungano ulipoanza, ilikubaliwa ziwepo serikali 2 na marais wawili, Zenji iwe na Rais wake na serikali yake, na Rais wa Serikali ya Muungano ndo awe pia Rais wa Nchi ya Tanganyika.

    Na jambo hilo halijawahi kubadilishwa.
    Kisichokuwepo kwa sasa ni serikali ya Tanganyika, ambapo jukum hilo la serikali limo mikononi mwa Serikali ya Muungano.
    Nchi ya Tanganyika ipo, na mipaka yake iko dhahiri, na inaitawala nchi ya Zanzibar kisiasa, kiuchumi na kiutamaduni,
    ikiiachia mamlaka kidogo tu ya ndani.

    Kama Nchi ya Tanganyika haipo, wazanzibar wanataka kuvunja Muungano na nani waliyeungana nae?
    Waliungana na Tanzania ambayo haikuwepo?

    Msinambie Zanzibar aliolewa na Tanganyika, kisha mtoto Tanzania alipozaliwa, babake Tanganyika akafa, kisha mtoto Tanzania akamrithi mjane ambaye ni mama yake na kumfanya mkewe, hivyo leo Zanzibar anadai talaka toka kwa mwanae badala ya mumewe ambaye leo mnamuita marehemu Tanganyika!

    Mnanishangaza sana.
     
  19. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Na bendera yetu ina rangi 3, njano kijani na nyeusi.
    Tena sisi tulijitawala km taifa la Tanganyika kwa miaka karibu mi3, wenzetu walijitawala kwa miezi mi3, tukatoa mahari, tukajitwalia mke, hd leo!
     
  20. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #20
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35


    Mkuu. Kuniita "kilaza" unakosea maana hunifahamu. Neno "kilaza" halikuwepo katika msamiati kwa sisi tuliozaliwa Tanganyika. Neno kilaza ni la kizazi chenu mnaonunua mitihani kuanzia primary mpaka chuo kikuu. Sisi tulifanya mitihani ya standard twelve na fourteen iliyotungwa kule Cambridge Uingereza na kusafirishwa kwa shirika la ndege la Uingereza liloitwa BOAC na baadae ilirudishwa huko huko kwenda kusahihishwa. Mitihani ya chuo kikuu ilikuwa ni ya University of Lomdon. A bit of history for you son!
     
Loading...