Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neti za olyset ni bomu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Somi, May 16, 2010.

  1. S

    Somi JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2010
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 563
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi karibuni jamaa yangu alikwenda dukani kununua neti ya olyset inayosifika kwa ubora wa kukinga mbu,akalipa sh 8000 akapewa neti ya olyset iliyofungwa kwenye mfuko wa nailoni wenye nembo ya tanzania( mama wajawazito na wenyewe watoto wachanga wanalipa sh 500 tu!)
    neti za olyset wanasema zina dawa ya kujikinga na mbu kwa miaka 5 kwa maana kwamba mbu hatui kwenye hiyo neti ya olyset.
    Baaba ya kuitumia kwa kipindi cha wiki 1 alishangaa kuona mbu wanatua katika neti hiyo na kufanya mashambulizi kama kawaida na pia ajabu kubwa ni kuwa mbu walipenya katika matundu ya hiyo neti na kuingia ndani ya neti.
    Sasa swali linakuja je hii vita ya malaria ni porojo tu au kuna usanii ndani yake??
    Kwanini neti zinazosifiwa na taasisi za afya hapa nchini ziwe feki kiutendaji?
    Hivi waliotoa pesa za msaada kwenye huu mradi kama raisi bush au raisi clinton au bill gates wakiambiwa hivyo watatufikiria vipi sisi watanzania?watu wanaosaidiwa lakini hawataki kujisaidia wenyewe.
    Hii misaada tunayopewa toka kupatikana uhuru nchi hii ingetumika ipasavyo si tungekuwa mbali sana kipindi hiki ?
     
  2. n

    nndondo JF-Expert Member

    #2
    May 16, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Hii si vita ni ulaji wa kimataifa, na uzuri viongozi wetu ni mambumbumbu kwa hiyo wametoa eneo la ujaji. I submit
     
  3. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #3
    May 16, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    We mpaka leo bado unatumia net?
     
  4. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #4
    May 16, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Hata hivyo sio mbu wote wanasababisha malaria. Ni mbu jike wa kabila ya Anopheles ndio anakunywa damu, kwa hivyo mbu dume anaweza kukufanyia kelele kwenye masikio lakini hana madhara.

    Ile dawa inaua mbu wanaosababisha malaria tu. Au wataalamu nimekosea?
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,225
    Trophy Points: 280
    hivi GS kuna njia nyingine mbadala zaidi ya net na spray?
     
  6. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hapa nafikiri inakimbiza kwa mda tu kwani nakumbuka mimenunua 6000 nanilipoweka mwezi wa kwanza sikuona mbu kabisa walikimbia wote kwa kiasi kikubwa kweli kuhusu kupenya labda afungi vzuri jamani
     
  7. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wewe Mwenetu unatumia nini pengine unaweza kutusaidia sisi washamba wa kutumia net.
     
Loading...