Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

neno MUHESHIMIWA?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by sindano butu, Oct 1, 2012.

  1. sindano butu

    sindano butu JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 427
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    imekua desturi ya Tanzania,ya kwamba kiongozi yeyote(especially MBUNGE) kuitwa muheshimiwa. MI nnavyoona kiongozi yupo pale kuwafanyia kazi wananchi. kiongozi - sisi TU MLIPE MSHAHARA;atuibie;atudanganye; atu tapeli, halafu than tumuite MUHESHIMIWA! mi sijui naona watanzania tumesahau kiswahili au LABDA NI MBINU ya viongozi wetu KUJISAFISHA? au wewe mdau unalionaje hili??
     
  2. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mbona hata mahakimu na Majaji ni waheshimiwa .....................!!!
     
  3. M

    Mkulia JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 323
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mimi nakubaliana na wewe kuwa hili neno mheshimiwa linatumiwa vibaya. Kiuhalisia kila binadamu anahitaji kuheshimiwa hivyo sote tu waheshimiwa. Tatizo la viongozi wetu wa sasa wanataka sana utwana na ndiyo maana walikuwa wanataka wapigiwe hata na saluti na majeshi yetu.
     
  4. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,334
    Likes Received: 2,246
    Trophy Points: 280
    Madogo bwana, aiyekwambia ni desturi nani?

    Uheshimiwa wao si desturi bali ni ule uanachama wao katika vyombo vya maamuzi. Kumuita Mkurugenzi wa kampuni mheshimiwa ni chaguo lako lkn Law Practitioners na Members of Parliament ni Waheshimiwa. Usikurupuke kuwaadress kipuuzi utatoka nje ya mistari ya maadili.

    Hon. John Mnyika MP,

    Hon. Mwana Mtoka Pabaya CJ

    Hon. Kimbweka Mropokaji Judge of High Court,

    Sawa wakuu. Si kwamba wao wanawaambia wananchi wawaite hivyo la hasha, tunawaita hivyo kwa mujibu wa nyadhifa zao kwenye mabaraza ya maamuzi ya sheria.

    Msiwe kama Iddi Amini: My Majesty Mr.Queen, Sir
     
  5. hekimatele

    hekimatele JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 9,478
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Scaring tactic to the lowly. Period.

    Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
     
  6. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    nyongeza
    mheshimiwa ni mtu/kiongoz anayepatikana kwa kupigiwa kura ila siyo kwa kuteuliwa
     
  7. sindano butu

    sindano butu JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 427
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    ni kweli kabisa mkuu. Halafu pia kuna ile watu kujipendekeza kwao sijui kwa lipi. na pia naona hawa watu, wabunge na wa mahakimu wanakula sahani moja ili kukandamiza wananchi na pia KUJIWEKA WAO TOFAUTI NA WENGINE!
     
Loading...