Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno "Masaburi" Lina maana gani?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by GAZETI, Oct 27, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    Huu umekuwa ni msamiati mpya kwangu na unatumika sana hapa JF
    hivi hili neno hasa lina maana gani? "MASABURI"
     
  2. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    MASABURI ni kiongozi mmoja mkubwa tu katika halimashauri ya manispaa ya Kinondoni. Lilipoibubuka suala la uzwaji holela wa UDA (Usafiri Dar es salaam) viongozi ndani ya manispaa wakaanza kuthumiana. Didas Masaburi, kujibu mapigo, akatumia media kuwashambulia mahasimu wake akiwemo Zungu-mb, kuwa wanafikiria kwa kutumia makalio. baada ya kuwatukana, hivyo, hapa JF, ukiandika kitu halafu mtu asikubaliane na wewe, anaamini hujafikiri kwa kutumia kichwa chako, bali umetumia makalio. Kupunguza ukali wa maneno, basi atakucoment, umetumia UMASABURI- yaani umefikiri kwa makalio na sio kichwa. Ndivyo ninavyofahamu
     
  3. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Saburi,masaburi=kalio/makalio.
    OTIS.
     
  4. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    Duh! Nimecheka sana wakuu!
     
  5. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Masaburi siyo kiongozi wa halmashauri ya kinondoni bali ni MEYA WA jiji la DAr es salaam!!!!!
     
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,754
    Likes Received: 4,500
    Trophy Points: 280
    Kwani mkuu wewe huwa unafikiria kwa kutumia nini? Hahahaaa JF full shangwe bana, Masaburi ni MSIMU (msiamiati wa muda) unaomaanisha makalio kama ilivyoelezwa vema hapo juu na kama utakomaa (ukiendelea kutumika) basi utaingia kwenye matumizi zaidi kama neno KIHIYO ambalo kwa hakika ni jina la mtu lakini sasa it means mtu asie muelewa!!! Duh kaazi kweli wewe na wewe umefikiria kwa kutumia nini??? kazi ni kwako
     
  7. v

    valid statement JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    umemweleza vizuri.
     
  8. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    tumekusoma
     
Loading...