Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno La Leo: Pravda Na Izvestia- Ukweli Na Habari!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by maggid, May 3, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,005
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Ndugu zangu,

    Leo ni Siku ya Uhuru wa Habari duniani. Ni siku inayotuhusu sote.


    Enzi za Ukomunisti kwenye Soviet Union kulikuwa na magazeti mawili makubwa; Pravda na Izvestia, ikiwa na maana ya Ukweli na Habari.


    Na Urusi kulikuwa na utani mitaani; kwamba kwenye Pravda hakukuwa na ukweli wowote ulioandikwa, na kwenye Izvestia hakukuwa na habari!


    Na kwa kiasi kikubwa watu wa mitaani hawakutania. Huo ndio ulikuwa ukweli wenyewe. Chama cha Kikomunisti kiliendesha zaidi propaganda. Na tafsiri sahihi ya propaganda ni uongo. Na propaganda maana yake haswa ni uongo unaorudiwa rudiwa sana hadi pale jamii inapoamini kuwa ni ukweli. Kule Soviet Union, kitengo cha propaganda kwenye Chama Cha Kikomunisti kilikuwa na kazi moja kubwa; kusambaza uongo.


    Na anayeajiriwa kufanya kazi hapo lazima moja ya sifa zake ziwe ni umahiri wa kusema uongo. Kwamba hata kama kinachoonekana na kila mmoja kuwa ni jiwe, mtu wa propaganda anaweza kusema hilo si jiwe, ni mchanga uliolundikana na kufanya kichuguu. Na atarudia rudia kusema hilo mpaka pale wengine mtakapoanza kuamini kuwa mnaliliona mbele yenu si jiwe ni ' mchanga uliolundikana'!


    Na ukweli una sifa moja kubwa, kuwa hata ukifichwa chini ya uvungu wa kitanda kwa miaka hamsini ( Nusu karne) , iko siku, utatoka na kutembea hadharani wenyewe. Hautasubiri kuvalishwa viatu.


    Yes, get up stand up!


    You can fool some people sometimes. But you can't fool all the people all the time- Bob Marley.


    ( Pichani nikiwa na wapambanaji; John Bwire na Kyaruzi, Sinza Kijiweni, enzi hizo nikiandikia Rai)


    Maggid Mjengwa,
    Msamvu, Moro
    0788 111 765
    Mjengwa Blog::Habari,Picha,Matangazo

     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,359
    Likes Received: 1,044
    Trophy Points: 280
    Shukrani. Kumbe Kyaruzi yule aliyekuwa Habari na baadaye kwende TSN naye ni mpiganaji au alikuwa mpiganaji?
     
  3. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mapendekezo ya kamati ya hesabu za serikali za mitaa(LART) yameanza kutekelezwa kwa watuhumiwa kukamatwa katika halmashauri ya wilaya ya Kishapu.Naendelea kufuatilia kwa kina zaidi ili niwalete update ni akina nani,Kwasasa nipo Polisi kujua ni vitengo vipi.Muda si mrefu nitawajuza
     
Loading...