Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno La Leo: Mti Mmoja Mrefu Haufanyi Msitu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, Oct 8, 2010.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Oct 8, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    [FONT=&quot]Na Maggid Mjengwa,
    [/FONT]
    [FONT=&quot]“ One tall tree does not make a jungle”- Nelson Mandela.[/FONT]
    [FONT=&quot]Hakika, na mimi naamini, kuwa Chama cha kisiasa chenye nguvu kinatokana na kazi ya timu iliyoandaliwa vema. Na si mtu mmoja.[/FONT]
    [FONT=&quot]Tujiulize; Je, chama cha siasa ni nini? Katika harakati za kisiasa kuna aina mbili za vyama; Chama cha Ukombozi na Chama cha Uongozi. TANU, FRELIMO, ANC ni mifano ya vyama vya ukombozi vilivyokuja kugeuka kuwa vyama vya uongozi. CCM, CUF, CHADEMA ni mifano michache ya vyama vya uongozi. [/FONT]
    [FONT=&quot] Chama imara cha ukombozi kinatakiwa kijenge uwezo wa kuwa chama cha uongozi mara ile kitapotwaa madaraka. Hufanya hivyo kwa kuweka mkazo juu ya mafunzo kwa makada wake. TANU, FRELIMO na ANC viliweza kujenga uwezo huo. Kielelezo cha nguvu na umakini wa chama cha kisiasa ni uwingi na ubora wa makada wake. Chama ni makada kwa vile chama ni itikadi, malengo na shabaha na wala si nasaba na umaarufu wa mtu mmoja mmoja ndani ya chama.[/FONT]
    [FONT=&quot] Chama chenye makada wengi wenye kuielewa itikadi, malengo na shabaha ya chama, huwa hakimtegemei mtu mmoja katika kuwepo kwake. Hakimtegemei mtu mmoja katika kufanikisha ushindi wa chama. Hakimtegemei mtu mmoja katika kuhamasisha wanachama au umma. Chama hicho hujiamini. Edward Mondlane, kiongozi wa kwanza wa Frelimo alipouawa kwa bomu la barua, Frelimo walijua watafanya nini, walijua mchakato gani utumike katika kumpata mrithi wake. Na hata Samora Machel, alipotoweka ghafla kwa ajali ya ndege, FRELIMO walijua watafanya nini.[/FONT]
    [FONT=&quot] Na kama Nyerere angekufa wakati wa TANU, bila shaka, TANU walikuwa wamejindaa vema na cha kufanya. TANU haikuwa na ukame wa jeshi la makada. Nguvu ya Frelimo kama ilivyokuwa kwa TANU zilikuwa ni makada wake. Na ieleweke, kuwa makada ni roho ya chama. Chama kikianza kupungukiwa na idadi ya makada wake wakereketwa, basi, chama hicho hakina mustakabali ulio salama, kitayumba, kitaangukia kaburini.[/FONT]
    [FONT=&quot] Kuna mfano wa chama kisichokuwa na nguvu ya makada. Wakati John Garang wa SPLM alipouawa kwa ajali ya ndege, hakuna ndani ya SPLM aliyekuwa na hakika ya nini kifanyike. Kwamba ni mke na mtoto wa John Garang waliosimama mbele ya kamera za waandishi wa kimataifa kujaribu kuelekeza nini John Garang angependa kifanyike kilidhihirisha udhaifu wa SPLM. Kwamba SPLM ni John Garang na kinyume chake. SPLM ilikuwa ni chama mtu. Na hilo ni Neno La Leo.[/FONT]

    [FONT=&quot][/FONT]
    [FONT=&quot]Maggid,[/FONT]
    [FONT=&quot]Msamvu, Morogoro
    [/FONT]
     
  2. m

    maggid Verified User

    #2
    Oct 8, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Na Maggid Mjengwa,
    “ One tall tree does not make a jungle”- Nelson Mandela.
    Hakika, na mimi naamini, kuwa Chama cha kisiasa chenye nguvu kinatokana na kazi ya timu iliyoandaliwa vema. Na si mtu mmoja.
    Tujiulize; Je, chama cha siasa ni nini? Katika harakati za kisiasa kuna aina mbili za vyama; Chama cha Ukombozi na Chama cha Uongozi. TANU, FRELIMO, ANC ni mifano ya vyama vya ukombozi vilivyokuja kugeuka kuwa vyama vya uongozi. CCM, CUF, CHADEMA ni mifano michache ya vyama vya uongozi.
    Chama imara cha ukombozi kinatakiwa kijenge uwezo wa kuwa chama cha uongozi mara ile kitapotwaa madaraka. Hufanya hivyo kwa kuweka mkazo juu ya mafunzo kwa makada wake. TANU, FRELIMO na ANC viliweza kujenga uwezo huo. Kielelezo cha nguvu na umakini wa chama cha kisiasa ni uwingi na ubora wa makada wake. Chama ni makada kwa vile chama ni itikadi, malengo na shabaha na wala si nasaba na umaarufu wa mtu mmoja mmoja ndani ya chama.
    Chama chenye makada wengi wenye kuielewa itikadi, malengo na shabaha ya chama, huwa hakimtegemei mtu mmoja katika kuwepo kwake. Hakimtegemei mtu mmoja katika kufanikisha ushindi wa chama. Hakimtegemei mtu mmoja katika kuhamasisha wanachama au umma. Chama hicho hujiamini. Edward Mondlane, kiongozi wa kwanza wa Frelimo alipouawa kwa bomu la barua, Frelimo walijua watafanya nini, walijua mchakato gani utumike katika kumpata mrithi wake. Na hata Samora Machel, alipotoweka ghafla kwa ajali ya ndege, FRELIMO walijua watafanya nini.
    Na kama Nyerere angekufa wakati wa TANU, bila shaka, TANU walikuwa wamejindaa vema na cha kufanya. TANU haikuwa na ukame wa jeshi la makada. Nguvu ya Frelimo kama ilivyokuwa kwa TANU zilikuwa ni makada wake. Na ieleweke, kuwa makada ni roho ya chama. Chama kikianza kupungukiwa na idadi ya makada wake wakereketwa, basi, chama hicho hakina mustakabali ulio salama, kitayumba, kitaangukia kaburini.
    Kuna mfano wa chama kisichokuwa na nguvu ya makada. Wakati John Garang wa SPLM alipouawa kwa ajali ya ndege, hakuna ndani ya SPLM aliyekuwa na hakika ya nini kifanyike. Kwamba ni mke na mtoto wa John Garang waliosimama mbele ya kamera za waandishi wa kimataifa kujaribu kuelekeza nini John Garang angependa kifanyike kilidhihirisha udhaifu wa SPLM. Kwamba SPLM ni John Garang na kinyume chake. SPLM ilikuwa ni chama mtu. Na hilo ni Neno La Leo.
    Maggid,
    Msamvu, Morogoro
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    neno la leo halikupaswa kuwa na makala ndeeefu kama hii

    halafu umepanga vibaya sana kazi yako umepaste eehh!

    by the way pole na mafuriko yaliyokukuta.......
     
  4. m

    maggid Verified User

    #4
    Oct 8, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Na Maggid Mjengwa,
    “ One tall tree does not make a jungle”- Nelson Mandela.
    Hakika, na mimi naamini, kuwa Chama cha kisiasa chenye nguvu kinatokana na kazi ya timu iliyoandaliwa vema. Na si mtu mmoja.
    Tujiulize; Je, chama cha siasa ni nini? Katika harakati za kisiasa kuna aina mbili za vyama; Chama cha Ukombozi na Chama cha Uongozi. TANU, FRELIMO, ANC ni mifano ya vyama vya ukombozi vilivyokuja kugeuka kuwa vyama vya uongozi. CCM, CUF, CHADEMA ni mifano michache ya vyama vya uongozi.
    Chama imara cha ukombozi kinatakiwa kijenge uwezo wa kuwa chama cha uongozi mara ile kitapotwaa madaraka. Hufanya hivyo kwa kuweka mkazo juu ya mafunzo kwa makada wake. TANU, FRELIMO na ANC viliweza kujenga uwezo huo. Kielelezo cha nguvu na umakini wa chama cha kisiasa ni uwingi na ubora wa makada wake. Chama ni makada kwa vile chama ni itikadi, malengo na shabaha na wala si nasaba na umaarufu wa mtu mmoja mmoja ndani ya chama.
    Chama chenye makada wengi wenye kuielewa itikadi, malengo na shabaha ya chama, huwa hakimtegemei mtu mmoja katika kuwepo kwake. Hakimtegemei mtu mmoja katika kufanikisha ushindi wa chama. Hakimtegemei mtu mmoja katika kuhamasisha wanachama au umma. Chama hicho hujiamini. Edward Mondlane, kiongozi wa kwanza wa Frelimo alipouawa kwa bomu la barua, Frelimo walijua watafanya nini, walijua mchakato gani utumike katika kumpata mrithi wake. Na hata Samora Machel, alipotoweka ghafla kwa ajali ya ndege, FRELIMO walijua watafanya nini.
    Na kama Nyerere angekufa wakati wa TANU, bila shaka, TANU walikuwa wamejindaa vema na cha kufanya. TANU haikuwa na ukame wa jeshi la makada. Nguvu ya Frelimo kama ilivyokuwa kwa TANU zilikuwa ni makada wake. Na ieleweke, kuwa makada ni roho ya chama. Chama kikianza kupungukiwa na idadi ya makada wake wakereketwa, basi, chama hicho hakina mustakabali ulio salama, kitayumba, kitaangukia kaburini.
    Kuna mfano wa chama kisichokuwa na nguvu ya makada. Wakati John Garang wa SPLM alipouawa kwa ajali ya ndege, hakuna ndani ya SPLM aliyekuwa na hakika ya nini kifanyike. Kwamba ni mke na mtoto wa John Garang waliosimama mbele ya kamera za waandishi wa kimataifa kujaribu kuelekeza nini John Garang angependa kifanyike kilidhihirisha udhaifu wa SPLM. Kwamba SPLM ni John Garang na kinyume chake. SPLM ilikuwa ni chama mtu. Na hilo ni Neno La Leo.
    Maggid,
    Msamvu, Morogoro
     
  5. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    crap
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Maggid . you have tried to post the same for five time today only
     
  7. m

    maggid Verified User

    #7
    Oct 8, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Acid,
    Nawe ni kielelezo cha tatizo la baadhi yetu Watanzania, badala ya kuchangia hoja kwa kuikubali au kuikataa kwa maelezo, unamshambulia mtoa hoja! Nyie mpo na mtaendelea kuwapo. Ni sehemu ya jamii.
     
  8. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    I guess you are talking about CCM kwamba kinamtegemea Kikwete tu kwa ajili ya ushindi wake. Maana Makamba alisema Kikwete ni maarufu kuliko CCM.

    It's no wonder kwamba hapa unamaanisha kwamba umaarufu wa Kikwete hautoshi kujenga msingi imara wa chama. In this view, I congratulate you, you have said it well.

    Tena napendekeza umpelekee makala hii Makamba, kumkumbusha kwamab umaarufu wa Kikwete na familia yake hauwezi kujenga chama imara na uongozi imara wa chama.
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    na wewe pia ni sehemu yajamii

    tofauti yangu na wewe ni upupu uliokujaa ukidhani a wewe ni mwandihsi wa habari simply because they gave you a column

    huna chochote kwenye fani na unatia huruma kwa kudhani wewe pia u-mmoja wa waandishi

    maggid, nisamehe lakini nakuangalia kihuruma zaidi,

    pole mnafiki
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    msamehe maggid... hana data za due diligence kuelewa asemayo

    he is just trying to win a few sympathetic hearts
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Oct 9, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ukomunist jamani una matatizo mengi sana!...
     
  12. m

    maggid Verified User

    #12
    Oct 9, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Acid ndugu yangu,

    Ni nani alikwambia kuwa mimi ni mwandishi wa habari?
    Au ni wapi nilipowahi kuandika kuwa mimi ni mwandishi wa habari?
    Kama huna majibu ni vema ukapima mwenyewe kama uendelee na malumbano au la.
     
  13. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,473
    Likes Received: 2,491
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa naona anakuja ki MS karibu tutamdharau na kuanza kumpambia mapambo kwa sababu hana jipya anarudia yale yale yaliyopuuzwa jana na juzi.
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Maggid... hii kweli kali ya leo... atowae tiba si tabibu??

    na aandikaye habari si mwandishi wa habari??? mbona unakimbi akivuli chako mwenywe kikupachopesa ya kula????

    rudi kamwambie aliekutuma kwamba kazi ni ngumu na akuongezee 50%

    remember, politics are momentarily encounters but we (Tanzanians) are here for life

    You are a puppet
     
  15. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #15
    Oct 9, 2010
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,331
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    absolutly crap... CCM ni chama cha uongozi? miaka 50 ya uhuru bado twawatwisha akinamama ndoo za maji na kujisifu ati Rais wetu ni rafiki wa watu!!! Mfumo mzima wa Utawala wa CCM ni upupu mtupu... kwa taarifa yako ni mtu mmoja tu ndiye anayeweza kuleta mabadiliko ya kweli kwa jamii yake na wewe mwenyewe umeweza hata kuwataja so hoja yako ya mti na miti ni nadharia ambayo unajaribu kuipindua iwasaidie ninyi mafisadi ambao mnafiri mmeiteka nchi yetu... penda msi pende mabadiliko ni lazima...
     
  16. m

    maggid Verified User

    #16
    Oct 9, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Acid ndugu yangu,
    Umefeli kujibu maswali yangu. Hata Mwalimu Nyerere aliwahi kuandika vitabu na makala, hajawahi kutambulishwa wala kujitambulisha kama mwandishi wa habari. Unaelekea kuwa ni mwenye msongo na kujawa chuki. Hilo ni tatizo lako. Zangu ni pole tu.
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    swali moja tu!!!

    unapata ujira kwa kazi ya kuandika au kuongoza?? (maana nyerere ujira wake ulijulikana unatoka wapi... na wewe je?

    mimi si ndugu yako by the way
     
  18. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #18
    Oct 9, 2010
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Mtazamo huu wa Maggid unaweza kuwa na ukweli ndani yake, lakini ni too simplistic. Mfano, ushindi wa National Rainbow Coalition Kenya kwa namna moja au nyingine ulitegemea kwa kiasi kikubwa infuence na sheer personality ya Raila Odinga kuhamasisha Umma, na siyo makada au mfumo wa uongozi wa NRC.
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    proper mkuu... je maggid ana upeo huo?
     
  20. m

    maggid Verified User

    #20
    Oct 9, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Acid ndugu yangu,

    Kama huna hoja tumalize malumbano haya. Nisingependa kutumia jukwaa hili kuzungumzia masuala ya ujira wangu, hayo ni ya binafsi. Nitafute tupate kikombe cha chai tuongee hayo. Mimi niko Iringa. Karibu sana ndugu yangu.
     
Loading...