Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno La Leo: Mizan Al Haq!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, Jun 23, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Ndugu zangu,


    Mizan al haq ina maana ya mizani ni haki. Asilimia 80 ya Watanzania ni wakulima. Mkulima anategemea mzani ili uamue uzito halisi wa ujazo wa mazao yake.


    Lakini, ni mzani ndio umechangia kumdidimiza mkulima wa Tanzania. Wafanyabiashara wengi wenye kutumia mizani katika kununua mazao ya mkulima wamekuwa wakifanya hila na mizani hiyo, hivyo, mara nyingi katika kilo mia moja za mkulima, kilo kumi au hata zaidi huliwa na mzani. Mkulima anadhulumiwa.


    Ona mfano huu, miaka ya sabini Tanzania ilikuwa ikisifika kwa kuuza pamba bora duniani. Nchi ilipata mapato ya fedha za kigeni, na mkulima akanufaika pia. Lakini, wakulima wa pamba walipogundua kuwa wenye mizani wanawafanyia hila na kuwadhulumu kilo zao, basi, nao wakaanza kutia maji pamba yao ili uzito uongezeke, na wakati mwingine walichanganya na mchanga. Matokeo yake, pamba ya Tanzania ikakosa ubora, na soko pia. Nchi inakosa mapato, na mkulima pia.


    Swali, tume ya kudhibiti mizani inafanya nini? Maana, mizan al haq- mizani ni haki. Kama mizani haitoi haki tunafanyaje?


    Maggid Mjengwa
    Iringa
    0788 111 765
    http://mjengwablog.com
     
Loading...